Hạng F
7/8/17
7.468
10.172
113
Hảng nào cũng vậy có cớ là họ đổ cho khách hàng thôi. Em đây nghèo nên đi morning t/h , đợt Tết rồi xe em bị văng cả 2 miếng bố thắng ra khỏi càng thắng sau. Họ xem xét hồ sơ xong đổ ngay tại xe em ko bảo dưỡng thường xuyên trong hãng nên bị bó thắng......kẹt thắng này họ, chứ họ ko hề quan tâm xem xét sâu hơn về chất liệu keo dán hay nối liên kết giữa bố và càng có v/đ gì ko? Lẽ ra phải lại lấy mẫu hư của em gởi về hảng nghiên cứu khắc phục vì sự an toàn của khách hàng sau này đã đặt lòng tin vào họ.nhưng họ thì ko quan tâm gì cả chỉ tìm cách quy lỗi cho k/h thôi. Vì cũng là dân kt với nhau nên em thấy đc vậy.
Thì bác tại bác k vào hãng thường xuyên cho nó cắt cổ nên nó mới có cớ thôi. Mà em vào hãng lần nào cũng mất 200k tiền vệ sinh thắng cả, nó tháo ra xịt chai vệ sinh thắng giống của 3M rồi lau lau xong lắp lại.

• Like
Reactions: xlive and tien dat
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Thì bác tại bác k vào hãng thường xuyên cho nó cắt cổ nên nó mới có cớ thôi. Mà em vào hãng lần nào cũng mất 200k tiền vệ sinh thắng cả, nó tháo ra xịt chai vệ sinh thắng giống của 3M rồi lau lau xong lắp lại.
Nếu không bảo dưỡng định kỳ trong hãng mà không may xe có bị trục trặc gì từ lỗi của nhà sản xuất thì hãng sẽ từ chối không bảo hành hoặc chịu trách nhiệm với lí do "tại xe của anh không bảo dưỡng định kỳ trong hãng nên lỗi là do anh". Em đã từng bị rồi nên từ lúc mua con xe mới vào cuối năm 2017 thì em luôn bảo dưỡng định kỳ trong hãng và chấp nhận cho nó cắt cổ lấy tí máu :p

Hạng B2
18/5/16
223
271
63
42
- Cụ nên gửi mail hoặc gửi công văn lên tận hãng Ford VN yêu cầu giải quyết một cách mạnh mẽ và quyết liệt, tôi tin rằng hãng Ford cũng sẽ ko thể nhắm mắt làm ngơi.
_ Nếu kết luận xăng bị nhiễm nước và hỏng kim phun thì yêu cầu lập cái biên bản kết luận ký đóng dấu vào làm bằng chứng. Khi có bản này gửi kèm công văn cây xăng, hoặc hãng xăng Cụ đổ, để cùng hợp tác điều tra tận gốc...
  • Tôi tin ba mặt một lời sẽ có kết quả tích cực. Chúc cụ thành công!!!
  • Mình cũng đang đi xe Ford nghe mà hoang mang quá!!

• Like
Reactions: phanvanvy
Tập Lái
9/9/19
19
24
0
32
- Cụ nên gửi mail hoặc gửi công văn lên tận hãng Ford VN yêu cầu giải quyết một cách mạnh mẽ và quyết liệt, tôi tin rằng hãng Ford cũng sẽ ko thể nhắm mắt làm ngơi.
_ Nếu kết luận xăng bị nhiễm nước và hỏng kim phun thì yêu cầu lập cái biên bản kết luận ký đóng dấu vào làm bằng chứng. Khi có bản này gửi kèm công văn cây xăng, hoặc hãng xăng Cụ đổ, để cùng hợp tác điều tra tận gốc...
Bên hãng họ đã làm biên bản xác nhận rồi đấy cụ.
Còn về phía cây xăng, thì em lại ko lấy hóa đơn, chứng từ nào khi đổ xăng cả, nên cũng khó để làm việc.

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
FORD mà làm việc rõ ràng thì anh @HoaKimCuong chả phải lên OS la làng la xóm rồi :D

Hạng D
22/1/19
4.061
6.698
113
Ngành dịch vụ ở VN có lắm người không thích kiếm tiền, mà chỉ thích .. làm tiền :D

• Like
Reactions: xlive