Hạng B1
9/5/17
62
32
18
Có bác nào đang dùng focus 2017/2018 đi chậm tầm 30-40km/k mà muốn tăng tốc, đạp ga tua máy lên 2500-3000 mà xe không chuyển số được thì vào bàn luận, trao đổi xem có cách nào khắc phục không. Và anh em nào đã đến hãng cập nhật lại phần mềm (có thể sang số ở D) thì cho cảm nhận để anh em sau làm theo nhé.
Không hài lòng về cách giải quyết vấn đề của FVN, chỉ giải quyết cho những trường hợp mang xe đến đại lý và phản ánh hiện tượng, còn không thì mặc kệ khách hàng, chả thông báo rộng rãi. mình nhặt được cái văn bản nội bộ này của bác nào chia sẻ trên FB.
Ford Focus Trend 2017/2018 tua máy cao khó chuyển số

Hạng C
13/11/15
942
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
  1. Sao Ford biết vấn đề này mà không sửa lun lúc xuất xe mà phải để thấy vấn đề xảy ra mới sửa nhỉ?
  2. Vòng tua lên cao chưa sang số. Hao xăng nặng rồi, máy móc gầm cũng ghê

• Like
Reactions: Mr HieuVu
Hạng B1
9/5/17
62
32
18
  1. Sao Ford biết vấn đề này mà không sửa lun lúc xuất xe mà phải để thấy vấn đề xảy ra mới sửa nhỉ?
  2. Vòng tua lên cao chưa sang số. Hao xăng nặng rồi, máy móc gầm cũng ghê
Thế mới nói dịch vụ Ford chán thấy rõ, đã có bác mang đi update lại rồi k biết khá hơn k, hay phải sang số bằng tay ở D

Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Có bác nào đang dùng focus 2017/2018 đi chậm tầm 30-40km/k mà muốn tăng tốc, đạp ga tua máy lên 2500-3000 mà xe không chuyển số được thì vào bàn luận, trao đổi xem có cách nào khắc phục không. Và anh em nào đã đến hãng cập nhật lại phần mềm (có thể sang số ở D) thì cho cảm nhận để anh em sau làm theo nhé.
Không hài lòng về cách giải quyết vấn đề của FVN, chỉ giải quyết cho những trường hợp mang xe đến đại lý và phản ánh hiện tượng, còn không thì mặc kệ khách hàng, chả thông báo rộng rãi. mình nhặt được cái văn bản nội bộ này của bác nào chia sẻ trên FB.View attachment 1713969
Thanks bác chủ đã cho em thông tin.
Sáng nay em đã vào Ford TĐX mất 30 phút cho cái vụ fix này, kết quả là trên cả tuyệt vời.
Không phải sửa lỗi gì đâu các bác ạ, chỉ update phần mềm bản mới nhất thì ok.
Cảm giác của em là xe mạnh hơn hẳn, kể cả depart.
Còn ở vòng tua 2500 - 3000 chỉ cần nhấp ga xe nó vọt lên như S.
Sau khi up xong 1 em KTV lên xe ra đường VVK vít thử với mình, ngon!

Hạng B1
9/5/17
62
32
18
Sáng nay em đã vào Ford TĐX mất 30 phút cho cái vụ fix này, kết quả là trên cả tuyệt vời.
Cảm ơn thông tin của bác! E cũng chưa đi fix, để rảnh lên fix lại coi sao chứ để vậy chạy lhis chịu quá

Hạng C
13/11/15
942
637
93
HoChiMinh city, Vietnam

Cập nhập phần mềm xong thì xe có giảm uống xăng hơn ko bác? máy vẫn gầm như thường hay giảm bớt rồi?

Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Hi các bác,
Sau khi em đi fix lỗi chuyển số chậm, update phần mềm mới, giờ xe FFT of em có luôn chuyển số ở D, em định lắp lẫy chuyển số trên volant,
Bác nào biết vụ này xin mớm giúp em nơi lắp đặt uy tín kèm giá cả, em xin cảm ơn.