Tập Lái
1/4/13
4
1
3
Dear các Bác,

Xe em FF 2011 dạo này bị bệnh khi lock bằng remote thì 03 cửa vẫn lock bình thường, cửa bên phụ phía sau vẫn mở bình thường từ bên ngoài trong khi các cửa còn lại vẫn lock và xe vẫn đang trạng thái lock. Không biết các bác có ai bị như em không chỉ giúp em nó bị bệnh gì và sửa ở đâu rổ rá thế nào với.

Xe vẫn bình thường nhưng không sửa thì em thấy không an toàn, lỡ đậu đấu đó mà có ai mở nhầm đúng nay cái cửa bị hỏng :(.
Có bác nào giúp em với

Tập Lái
18/6/17
12
6
3
40
Dear các Bác,

Xe em FF 2011 dạo này bị bệnh khi lock bằng remote thì 03 cửa vẫn lock bình thường, cửa bên phụ phía sau vẫn mở bình thường từ bên ngoài trong khi các cửa còn lại vẫn lock và xe vẫn đang trạng thái lock. Không biết các bác có ai bị như em không chỉ giúp em nó bị bệnh gì và sửa ở đâu rổ rá thế nào với.

Xe vẫn bình thường nhưng không sửa thì em thấy không an toàn, lỡ đậu đấu đó mà có ai mở nhầm đúng nay cái cửa bị hỏng :(.
Có bác nào giúp em với
cái này cũng ko khó lắm, bác ra thợ điện tháo tappy cữa ko khóa ra dùng đồng hồ đo khi bấm lock coi có kick điện ra tới cửa ko.
- Nếu có thì chuột cửa hỏng , thay chuột zin ko bit nhiêu em ko nắm giá chuột lô công độ và test lun tầm 500k
- Nếu không có điện ra cửa thì dò lại đường dây thui...việc này dễ mà ( nếu làm biếng dò dây thợ có thể đấu cặp dây chuột cữa gần nhất sài chugn vẫn ok kkk)..
E cũng bít tý thế thui ko bit hỗ trợ dc bác gì kio...

Hạng B2
7/7/11
284
34
28
42
TP.HCM
Bác kiểm tra xem cầu chì có bị đứt không? Tháo hộp cầu chì bên dưới hộc để đồ bên phụ đó, rồi lấy sách hướng dẫn coi thử cầu chì cửa nào tháo ra xe có bị gì không? Lúc trước xe e cũng bị như xe bác vậy đó, e kiểm tra thấy cầu chì bị đứt, tháo cầu chì đó chạy ra ngoài mua về gắn ok.

Hạng B2
25/4/10
198
91
28
Chào các bác, tình hình là cửa phụ bên lái của em ford focus 2010 nhà e bị lỗi dùng remote ko khóa được, em toàn phải ấn lock cửa từ bên trong và khi mở khóa trung tâm/khóa cửa trung tâm cũng không khóa/mở được cửa này nên khá bất tiện.
Vào hãng kiểm tra nói là do em motor này bị yếu nên ko đẩy cái chốt lên được, phải thay cả cụm toàn bộ các cửa luôn.
Có bác nào bị lỗi này chưa, có chỗ nào mua motor hay chỗ gara nào fix được thì chỉ em với. Bác sale nào có hàng báo giá cho em cái
Em cám ơn các bác