Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Theo em biết thì Modeo 2.5L V6 sx 2005 chưa có turbo phải không các bác ?
Em thấy xe tăng tốc khi xuất phát hơi chậm so với cổ máy 2.500cc (không tính chạy số tay). Do vậy em lập thớt này xin các cao thủ cho ý kiến : Mondeo lắp thêm được turbo không, có nên lắp turbo không, lắp ở đâu và chi phí cho việc đó....
Rất mong AE đóng góp những cái được và mất khi lắp thêm turbo (ngoài được turrbo và mất tiền :D).
Thanks!!!!

Hạng F
8/8/06
6.456
20.864
113
40
huyluong nói:
Em thấy xe tăng tốc khi xuất phát hơi chậm so với cổ máy 2.500cc (không tính chạy số tay). Do vậy em lập thớt này xin các cao thủ cho ý kiến : Mondeo lắp thêm được turbo không, có nên lắp turbo không, lắp ở đâu và chi phí cho việc đó....
Rất mong AE đóng góp những cái được và mất khi lắp thêm turbo (ngoài được turrbo và mất tiền :D).
Thanks!!!!
Về lý thuyết thì được, chỉ cần thay hệ thống nạp ,nhưng thực tế thì...
thôi bác ạ, để vậy đi cho nó lành, Mà hôm nào bác thử đạp lún sàn thử xem xe có vọt không?

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Bác huyluong có "độ" nhớ cho em ngồi ké nha. Chờ tin chuột bạch từ bác

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Phải chờ các "chiên gia" tư vấn thế nào đã. Em chạy Mondeo 2.5L máy xăng rồi leo qua con Santa Fe 2.0L máy dầu (có turbo) thì thấy rõ sự khác biệt, 7/10 :(.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Mike Delta Hotel nói:
Lắp được, mà nhà bác có cây xăng hông?
Vậy là bác không hiểu rồi ? Có turbo đâu phải là hao xăng. Bác xem Ford Transit đời trước (2005 về trước) không turbo và Transit đời sau có turbo (2007-nay) hoặc Mer 16 tròn 2.9L và đời sau 2.2L có turbo khi chạy sẽ biết xe nào chạy vọt và tiết kiệm nhiên liệu liền hà.:D

Hạng C
6/11/09
592
5
18
huyluong nói:
Mike Delta Hotel nói:
Lắp được, mà nhà bác có cây xăng hông?
Vậy là bác không hiểu rồi ? Có turbo đâu phải là hao xăng. Bác xem Ford Transit đời trước (2005 về trước) không turbo và Transit đời sau có turbo (2007-nay) hoặc Mer 16 tròn 2.9L và đời sau 2.2L có turbo khi chạy sẽ biết xe nào chạy vọt và tiết kiệm nhiên liệu liền hà.:D
Máy xăng khác máy dầu mà. Bác xem lại xem. Máy dầu mà bác so sánh khac nhau về công nghệ phun, rồi gì gì đó nữa....

Máy xăng, cùng dung tích máy, tại sao động cơ turbo có công suất cao hơn (HP nhiều hơn)???? Tui thì nghĩ dù gì đi nữa nó sẽ hao xăng hơn, dù có áp dụng công nghệ gì chăng nữa.

Hạng D
12/9/09
3.760
3.222
113
49
PTSC - HCMC
huyluong nói:
Thanks!!!!
Bác tìm hiểu thêm qua link: http://www.oto-hui.com/a1...-ve-turbo-tang-ap.htmlhươ
em thường thấy Turbo hay lắp cho xe sử dụng động cơ Diesel thôi

Last edited by a moderator: