4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam
RE: FORD - Mondeo 2.5

Cứ đụng vào Ford là y như rằng thấy các bác nói tới Airbags. Như bọn Matiz, Vios, Lacceti ... có ai nói Airbags đâu, vì chúng làm gì có thứ đó, vậy mà vẫn ăn nên làm ra. Thôi đề nghị Ford VN đừng có gắn Airbags chi cho mệt, có người rớt máy báy mà vẫn sống nhăn kìa (Xin lỗi bác nào thích Ford).

Bác tran_thuat_lai ơi, theo tôi bác chọn Camry đi.

Còn không nếu mua MONDEO thì nhớ dặn Su-ma-khơ để lại cho bộ đồ bảo hiểm đua F1 của anh ta nhé! ;)

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com

Trong 4r bây giờ lớn mạnh lắm theo em biết thì các thành viên đi đủ kiểu xe hết.
Mondeo thì hình như là có 2 người đi mà.

Nghe các bác chê riết mấy cái chuyện airbag rầu quá.
Theo em thấy Mondeo chạy tốt chỉ mỗi tội đổ xăng hơi bị ỏai.
Mazda 6 thì giàn khung,gầm và cách âm không bằng, khỏi so sánh.

chào các bác

Đã bị khóa
18/8/04
63
6
8

Không thấy hai bác đi Mon nói gì là sao nhể ? hay là một bác thì lao vào tàu hỏa còm một bác thì đưa đít cho đâm vậy ?:D

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Em thấy các bác cứ chê mông đau nhiều quá chứ. Con mông đau nhà em đi thấy khoái lắm.Nhà em cho thuê xe nên có 2 con .1 con camry 2.4 và mondeo2.5 . Nếu so sánh thì nó hơn hẳn mọi thứ so với camry.Còn về tiêu hao nhiên liệu thì em thấy cũng vừa phải. 10.8l - đường trường, 14l - trong thành phố. Lắm lúc đang đi mondeo chuyển sang đi camry thì đúng là xe cởi chuồng thật.Vỏ ổn và chậy khoảng trên 80km/h là xe bay bay.
Em đang định bán con này mua con honda Legend.

Tập Lái
17/4/05
9
0
0

Trích đoạn: Fordman

Nếu đi con 2.5M thì chọn màu nâu hoăc xám bạc cho đỡ già... chạy tự động cũng nhàn nhã đấy chứ. Đặc bịt là Mon 2.5 có chức năng chạy số sàn ( cũng là tự động cả thôi) cho phép lái xe can thiệp vào tay số và chạy ở số nào mình thích để Vượt mặt thì nhất rồi, điều khiển sang số bằng cách nhấn Cộng hoặc Trừ trên vôlăng như cảm giác lái F1 là nhất rùi. Bác nên mua con đời cuối nhất 2005 là ok rồi vì nó khắc phục các nhược điểm của con đời trước rồi. ( có điều tay lái của con đời sau quay hơi nặng hơn con đời trước nhưng đi tốc độ cao đầm hơn hẳn Camri vì trọng tâm và gầm xe thấp hơn tí tí)
Ai bảo với pác những thông tin này vậy,. em xài con này đâu có thấy = hay - gì trên vô-lăng đâu. Số đó gọi là số bán tự động, riêng con Mondeo thì gạt số này bằng cần dùng chung với cần số tự động. Chỉ cần gạt qua chế độ bán tự động là được, pác coi lại đi nha

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: bibicar

Trích đoạn: Fordman

Nếu đi con 2.5M thì chọn màu nâu hoăc xám bạc cho đỡ già... chạy tự động cũng nhàn nhã đấy chứ. Đặc bịt là Mon 2.5 có chức năng chạy số sàn ( cũng là tự động cả thôi) cho phép lái xe can thiệp vào tay số và chạy ở số nào mình thích để Vượt mặt thì nhất rồi, điều khiển sang số bằng cách nhấn Cộng hoặc Trừ trên vôlăng như cảm giác lái F1 là nhất rùi. Bác nên mua con đời cuối nhất 2005 là ok rồi vì nó khắc phục các nhược điểm của con đời trước rồi. ( có điều tay lái của con đời sau quay hơi nặng hơn con đời trước nhưng đi tốc độ cao đầm hơn hẳn Camri vì trọng tâm và gầm xe thấp hơn tí tí)
Ai bảo với pác những thông tin này vậy,. em xài con này đâu có thấy = hay - gì trên vô-lăng đâu. Số đó gọi là số bán tự động, riêng con Mondeo thì gạt số này bằng cần dùng chung với cần số tự động. Chỉ cần gạt qua chế độ bán tự động là được, pác coi lại đi nha

Thưa với bác là xe Mondeo 2.5 đời 2005 (ra từ cuối 2004) có chức năng chuyển số trên vô lăng.

Hạng B2
29/3/05
108
0
16

Theo tôi Ford Mongdau 2.5 là hợp lý về mọi thứ như: giá tiền (so sánh với các xe hạng trung), đồ chơi và thiết bị điện tử nhiều, xe đi êm, cách âm tốt. Có một số điểm yếu như: giá phụ tùng thay thế đắt, độ vọt hơi yếu, cốp sau nhỏ hơn hẳn Camry, đổ xăng cũng hơi oải.

Hạng B1
14/1/05
87
0
0

Mông Đau 2005 thì vọt hơn chứ Bác...Có một ông Già đi MôngĐau 52V3415 / 2004 ông bảo là muốn vọt thì độ thêm một ống Thoát phía sau bên trái cho động cơ đỡ Bí ...thoát khi thải nhanh hơn (móc bô xe gắn máy à??!!!) không biết có ai thử chưa. Mông Đ hiện tại chỉ có một ống Bô thôi tuy nhiên bên trái phía sau còn có một bầu giảm âm nên Độ thêm một ống nữa thì chắc nhìn Hầm hố hơn đấy.

Cái tội yêu F

Tập Lái
17/4/05
9
0
0

Nói chung là kô nên mua đâu! Pác kô để ý con này có màu sơn(đặc biệt là đen) nhanh bạc mầu cực, nhanh hơn cả Camry 2.4.
Còn chuyện số trên vô lăng thì em xin lỗi mấy pác, nhà em đi đời cũ:D

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Ai bảo bác như vậy,con mondeo nhà em mua từ năm 2003 đến nay sơn vẫn bóng như mới.Riêng về khoản sơn này thì em có thể đánh cuộc với các bác. Sơn rất bền và bóng.Các bác không tin cứ ra đường nhìn bất kì con mondeo nào thử xem em nói có đúng không