Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
RE: FORD - Mondeo 2.5

em thấy nước sơn của Ford không thể chê được. Ngay cả màu đen BMW của VMC cũng không bằng được màu đen của Mondeo. Màu đen của Camry thì theo em không có cửa so với màu đen Mondeo rồi!

Hạng B1
14/1/05
87
0
0

Nói về sơn thì không biết ai bền hơn ai trừ những xe bị tai nạn mông má lại thôi. CHứ cả Sơn của To và Fo đều do Nippon& Dupont ( nội địa hóa sản xuất tại Khu Công nghiệp Biên Hòa,,nếu như tôi không nhầm) cung cấp cả. Còn mờ hay không thì xem lại , của bền tại người đó mà.

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Theo ý kiến của em có thể bác fordman nói sơn của to và ford cùng một hãng là đúng.Nhưng sơn chỉ là một phần thôi mà quan trọng nhất là qui trình sơn, chất lượng lớp đồng (lớp bả mát tít), chất lượng dầu bóng....Nhưng đúng là sơn ford bền hơn to thật. Không cần nói đến mondeo chỉ cần nhìn nước sơn cua lazer,ranger đã thấy hơn hẳn camry rồi. nhưng đó là camry đời trước.Chứ nước sơn của camry đời mới cũng bóng và bền không kém ford.Chắc bà con mình chê sơn to nhiều quá nên nó đổi mới qui trình sơn chăng.

Tập Lái
14/1/05
25
0
0

Mấy hôm nay trời Hà thành nóng dữ dội, bác bác cho em hỏi tý về cài Môngđau, em thấy cái quạt gió xe Môngđau kêu to lắm:(, không hiểu là do trời nóng quá hay sao, mặc dù em tắt điều hòa rồi, nhưng chạy ra nghe thấy tiếng quạt gió kêu to kinh khủng. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo dùm em nhé? Thanks bác trước...:)

Hạng B2
20/4/05
140
0
0
www.taybacgroup.com.vn

Góp vui với các bác một chút, tuy hơi lạc quẻ:

FORD Found On Rubbish Dump

FORD Fix Or Repair Daily

FORD Full Of Rusty Dents

FORD F***** On Race Day

Mong các bác đang sử dụng hoặc yêu thích FORD bỏ qua cho...

Tập Lái
14/1/05
25
0
0

Úi trời các bác OH ơi, chiều nay Hà thành mưa to kinh khủng thế này, đường xá ngập lung tung, em thành tâm chia buồn nếu có bác nào chạy Môngđau:D. Nghe đồn là Ford Môngđau sợ đường ngập nước lắm, lơ ngơ là ... tốn xiền ngay, mùa mưa năm ngoái nghe nói có vài xe bị dính rồi. Hícccccc:)

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
42

Trích đoạn: kiwiman

Úi trời các bác OH ơi, chiều nay Hà thành mưa to kinh khủng thế này, đường xá ngập lung tung, em thành tâm chia buồn nếu có bác nào chạy Môngđau:D. Nghe đồn là Ford Môngđau sợ đường ngập nước lắm, lơ ngơ là ... tốn xiền ngay, mùa mưa năm ngoái nghe nói có vài xe bị dính rồi. Hícccccc:)

Mấy con đời cũ bị thôi. Đời mới nó fix cái lỗi này rồi bác ạ

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Qua trận mưa hôm nay ở HN mới thấy xe càng xịn càng sợ đường ngập, chứ chả cứ gì mondau.
Mẹc hôm nay chết như ngả rạ các bác ạ!

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

chịu thôi bác ơn.ngay mấy hôm trời lạnh,chẳng phải trời nóng em đã thấy quạt gió kêu ầm lên rồi.chắc tại máy v6 nên nó sinh nhiệt nhiều, làm mát bằng nước không đủ nên quạt gió phải chạy hết công suất nên kêu to là phải.với lại mông đâu được thiết kế cho thị trường châu âu nên qua việt nam nóng quá không chịu nổi.
Các bác chạy mông đâu thử chạy xe theo cách của em có đỡ tốn xăng hơn không.Hôm qua xe em chạy ra vân đồn,cửa ông,quang hanh về.lúc đi trời nóng như đổ lửa,lúc về trời mưa to khủng khiếp,trắng xoá.lúc này mới thấy cặp xenon mới tậu giá trị đến thế nào các bác ạ