Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Ford Mondel dối trá trong quảng cáo

và bắt thằng cha ký công văn phủi trách nhiệm đó lên ngồi trên xe lun

tôi đề nghị đâm thử cột hầm chui Nguyễn Hữu Cảnh, nếu sập thì bắt đền thằng xây cầu luôn, 1 công đôi ba chuyện he he:D

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Không biết chính phủ có cho phép không chứ tui chỉ sợ bị chụp mũ gì gì đó thì chết. Còn nếu mọi thứ đều ok thì trước đó chúng ta hô hào các báo vào cuộc để làm chứng, làm rùm ben vụ test xe độc nhất vô nhị tại việt nam đảm bảo mỗi người dân chỉ bỏ tiền vô thì được xem. chẳn hạn tại sân vân động thống nhất : 10. 000 khán giả; chiếc xe trị giá 800.000.000 đồng. Như vậy giá vé xem 100.000 đồng/vé. Đảm bảo với các anh em là sẽ lời to trong vụ này đó. :D:D:D( chưa kể ford VN đền thêm 800triệu):D:D

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Còn phải đâm thêm một phát ở sân Mỹ Đình nữa chứ. đảm bảo đông hơn Tigơ. Sân HN 40.000chỗ, chỉ bán vé giá 50K thôi..., theo cách tính của bác BMW thì sẽ được 2tỷ+800M của FO nữa...hehe lời to rồi:D:D:D

Tập Lái
16/12/04
30
0
0
Berlin

Đây là một điển hình về sự vô trách nhiệm của người bán hàng đối với người tiêu dùng tại Việt nam. Theo họ thì bán được hàng coi như là xong.Tôi đã từng vấp phải khi mua một cái Headset , vừa ra khỏi của hàng nghe không được ,đem trả lại người bán không nhận. Đó là chuyện nhỏ,nhưng đối vối hàng có giá trị lớn ( Xe Ford Mondeo) mà cư sử như vậy thì không thể chấp nhận được. Thiết nghĩ phải có cơ quan bảo vệ người tiêu dùng như một số nước tiên tiến thì mới giải quyết được.Mặt khác không hiểu hãng Ford có định bán xe ở VN nữa hay không mà xử sự như vậy?

Tập Lái
18/11/03
30
1
0

Gửi các Bác
ch1ung ta không nói hình ảnh quảng cáo trên báo là dối trá ,tuy nhiên đứng ở góc độ kỷ thuật thì Ford VN có trách nhiệm thông báo cụ thể là túi khí sẻ hoạt động cụ thể khi va chạm ở tốc độ nào nếu tốc độ đó dưới tốc độ cho phép của đường bộ VN thì tất cả người tiêu dùng nên hủy bỏ các tiện ich túi khí cho gía thành xe rẻ đi và không phải phí tiền cho tiện ích mà hoàn toàn không s1d được tại VN:D:D:mad::mad:

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Bác egpsee chịu khó dịch ra tiếng Việt cho AE đọc cho dễ hiểu, đây là diễn đàn của người Việt mà, không phải ai cũng đọc được tiếng Anh đâu, mà lần sau bác chú í dùng bộ gõ tiếng Việt nhé, không là bài của bác sẽ bị Mod (lơ xe) xoá đấy.

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

thiệt chẳng hiểu sao mà đạng chạy với tốc độ 30km/h mà cục đá nhỏ văng vào gầm xe mà toàn bộ airbags bị bung ra hết được chứ [8|] mà con bmw này lại là con Seri 7 nữa chứ.... Airbags của Ford thì đụng ko bung còn bmw thì ko đụng cũng bung, thiệt là hết biết?!

:mad:

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com

Ở đây, không biết có bao nhiêu người đã chạy xe Mondeo.
Em thấy các bác hô hào làm em cũng hãi quá. Nhưng nói cho cùng thì xe này:
- An toàn (xe lửa tông vào mà người vẫn không sao là quá đạt)
- Ngoại trừ BMW và Mer thì em vẫn chưa thấy chiếc xe nào qua mặt được Mondeo về mọi thứ.

Còn cái túi khí, em nghĩ bọn Mỹ đã khẳng định hùng hồn trên báo chí là nó không chịu trách nhiệm thì phải có cái lý của nó. Tại mình cay cú quá thôi. Ngày nào cũng đọc cái Topic này kéo dài tới 8 trang thấy ngán quá, phải không các bác...

Hạng B2
28/12/05
220
2
18
Hà Nội Việt Nam

Chán cái nhà thằng Ford Viet Nam này thật, làm ăn thế có chết người ta không cơ chứ. Nếu Mondeo đúng như các bác nói như thế mà được ford cho 5 sao thì chắc là GM Daewoo nó cho Matiz 4 sao.
Bó tay với Ford rồi

Hạng B2
27/12/05
103
5
18
www.ttvnol.com

Trích đoạn: kebab

Trích đoạn: Awake

không biết là bị tàu hỏa đâm thì lực có nhỏ hơn bị công ten nơ đè không? vì tôi có một lần xem trên Discovery vụ 1 cái ô tô con bị 1 cái container đổ từ trên xe tải đè vào đầu xe, túi khí vẫn bung như thường. 2 xe lúc ấy đi rất chậm vì đang vào cua. tất cả mọi người đều nghĩ lái xe của xe con đã chết, thế mà lúc xe cẩu đến nhấc cái container ra, thằng lái xe vẫn sống, không những thế mà lại chỉ bị thương nhẹ.

cái ô tô con bác xem thấy chắc chắn ko phải Ford bác nhể...:D:D:D

Nếu em không nhầm thì con xe đấy của hãng DAEWOO. Có tên là MATIZ. Hôm nọ em xem cái hình có một bác tải hạng nặng nằm trên bác matiz ở gần cầu Chương Dương. Em nhận thấy bác tài matiz qua chỏm tóc. Sống nhăn răng.