Tập Lái
11/12/04
11
0
0
RE: Ford Mondel dối trá trong quảng cáo

Xe đâm vào lưới B40 rồi lao xuống mương mà túi khí không nổ thì là bình thường, đâm vào cột không nổ cũng bình thường, chỉ có bị tàu hỏa đâm hông mà túi không nổ thì không bình thường. Nói chung là phải đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Tôi không muốn "đóng vai" gì cả, muốn chúng ta tìm hiểu kĩ vấn đề trước khi kết tội người khác, thế thôi. Dạo này ngôn ngữ trên 4rum nhiều sát khí quá, nhức đầu! Bác vivu còn rủa cả nhà tôi chết phải không?

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.297
113
53
SG

hi hi mấy bác tranh luận vui ra phết .Để em kể cho mấy bác nghe một chuyện vui ở trời tây nhá (thật 100 %)
Có một ông bác khoảng trên 60 tuổi ,thuê 1 căn nhà có vườn ,một chiều đẹp trời sau khi làm vài ve bác ta bước từ vườn vào nhà ,phía dưới bậc tam cấp bước lên nhà có rải sỏi cho đẹp ,không biết do xỉn hay sao mà bác ấy té và bể mắt cá chân .Vào BV chữa trị không hết buộc phải thay mắt cá nhựa :D .Và thế là vác đơn đi kiện cty cho thue nhà ,đại khái là tại sau mày không cảnh báo tao có thể té chỗ này ,nhà tao tự nhiêi rải sỏi làm chi ?? Thế kết quả thế nào ??? Sau khoảng 1 năm Cty đó đưa ra 2 lựa chọn
1)Nếu tiiep tục ra toà xử (khả năng được đền chừng 150 k USD ).Nhưng Luật sư bảo không chắc vì đã có vài ve :D
2) chụi kí đơn không kiện ,xử lý nội bộ .Cty sẽ trả toàn bộ chi phí bệnh viện ,tiền Luật sư ,vào bồi thuờng thêm 30 K USD tiền tươi để bù đắp thuơng tật ;)
Bác ta chọn loại 2
Kết luận là Một cái mắt cá chân trị giá hơn 1 chiếc Ford 6 túi khí và vài người bị thuơng trong đó :D
Chắc tại ở ta mạng người rẻ quá mấy bác ơi :mad:.Dân nước nghèo có khác [:eek:]

Trích đoạn: VW

hi hi mấy bác tranh luận vui ra phết .Để em kể cho mấy bác nghe một chuyện vui ở trời tây nhá (thật 100 %)
Có một ông bác khoảng trên 60 tuổi ,thuê 1 căn nhà có vườn ,một chiều đẹp trời sau khi làm vài ve bác ta bước từ vườn vào nhà ,phía dưới bậc tam cấp bước lên nhà có rải sỏi cho đẹp ,không biết do xỉn hay sao mà bác ấy té và bể mắt cá chân .Vào BV chữa trị không hết buộc phải thay mắt cá nhựa :D .Và thế là vác đơn đi kiện cty cho thue nhà ,đại khái là tại sau mày không cảnh báo tao có thể té chỗ này ,nhà tao tự nhiêi rải sỏi làm chi ?? Thế kết quả thế nào ??? Sau khoảng 1 năm Cty đó đưa ra 2 lựa chọn
1)Nếu tiiep tục ra toà xử (khả năng được đền chừng 150 k USD ).Nhưng Luật sư bảo không chắc vì đã có vài ve :D
2) chụi kí đơn không kiện ,xử lý nội bộ .Cty sẽ trả toàn bộ chi phí bệnh viện ,tiền Luật sư ,vào bồi thuờng thêm 30 K USD tiền tươi để bù đắp thuơng tật ;)
Bác ta chọn loại 2
Kết luận là Một cái mắt cá chân trị giá hơn 1 chiếc Ford 6 túi khí và vài người bị thuơng trong đó :D
Chắc tại ở ta mạng người rẻ quá mấy bác ơi :mad:.Dân nước nghèo có khác [:eek:]

....phát này giống vụ 1 thằng trộm ở Mỹ trèo tường vào nhà người ta ăn cắp, tường đổ, chú bị thương bét nhè...chú kiện thằng chủ nhà và thắng kiện...hehhe...nguyên nhân là bằng chứng tường đểu rõ hơn bằng chứng trèo tường vào ăn cắp...

...chắc thằng Ford nghĩ luật VN củ hành (mà cũng củ hành thật) nên cứ cãi tới bến mặc dù bằng chứng rành rành...

Tranh cãi cũng chẳng đi đến đâu nhỉ...thôi ta giải quyêt như thế này: Bác nào đã , đang và sẽ mua Mondeo thì yêu cầu thằng bán ghi rõ lên hợp đồng là "Túi khí chắc chắn sẽ không bung khi húc cột điện, cắm đầu xuống mương, hay húc nhau với tàu hoả và còn không bung trong nhiều trường hợp khác nữa đang chờ...kiểm chứng" :D

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Các bác tranh cãi nhiều quá . . .

Bác nào đến nhà ông kia xin copy toàn bộ hồ sơ tai nạn, biên bản lập bởi công an lúc sau khi xãy ra tai nạn . . . .

Gởi cho tui, tui nghiên cứu sau đó diễn đàn mình có thư trực tiếp hỏi hãng Fò nạy thư sẽ gởi cho các báo nữa

Làm thế cho bà con biết chứ . . . .

Tập Lái
18/11/03
30
1
0

k/g ca1c ba1c
khon6g the63 go4 dau duoc ,tuy nhien khong chi Ford la o bung tui khi truoc day toyota vn cung bi mot truong hop chay tren dai lo Binh duong tong vao cot den phia ben tai xe rui khi van khong bung,ket qua tôyta tra loi la phai tong truc dien voi toc do 65km/g thi moi bung
ket luan ; chung ta khong co hiep hoi bao ve nguoi tieu dung thi con phai thiet dai dai[:-][:-][&o][8|]

Tài xế lái Ford mông đau khi gặp tai nạn phải hướng xe đụng theo đúng qui trình mới được.
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng :D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

bác nguoivietnam đã hiểu lầm rồi. Em không có chửi rủa gì gia đình bác. Chỉ nói nếu bác tin tưởng túi khí của Mông đau thì bác đề nghị Ford tét túi khí. Sau đó báo kết quả lại với Ford và gia đình vì túi khí mà không bung thì không này cũng nọ.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

các bác làm tôi nhớ lại đoạn quảng cáo mông đau cách nay đã lâu trên TV. cảnh 1 chiếc mông đau lượn lờ giữa 2 hàng thủy thủ đang chào cờ. điều rất lạ là các anh lính thủy cứ nhìn chừng chừng ra chiều rất ngạc nhiên khi người trong xe mở của bước ra.

các bác hiểu chưa ạ? tôi cũng chưa!

"A, đến bây giờ thì em đã hiểu" chiếc mông đau kia vừa bị tai nạn, các thủy thủ tin rằng tay chỉ huy đáng ghét của họ ngồi trên xe đã ... tiêu rồi vì mông đau có bao giờ bung túi khí đâu. ai ngờ hắn ta may mắn sống sót... thế mới đau.