Hạng B2
28/5/04
181
3
16
RE: Ford Mondel dối trá trong quảng cáo

Em thấy các bác tranh lụn quá cũng góp tí kiến lửa
Tàu hỏa trong đi trong nội đô nó ko đi nhanh được nên nếu xe có bẹp dúm thì cũng tại bị lực ép(ép vào tường, ép vào tàu, ép vào ray..)là chính chứ chắc ko do lực tác động tức thì có tốc độ cao
Em xem mấy cái ảnh Mông đau, trông thì rất thảm nhưng thực sự đúng là xe vẫn kéo được, ngoài đầu đuôi( mỏng để hấp thụ lực) thì khoang lái ko biến dạng nhiều khung gầm ko ảnh hưởng thì tốc độ lúc tai nạn ko cao, --> quán tính tác động lên người lái xe thấp và E béc cũng ko cần thiết phải bung, nếu bung chắc bác tài... vỡ mẹt quá:D
Em thấy có tai nạn, Mer chạy va vào gốc cây --->đứt làm 2 mảnh ngay chính giữa khung khoang lái[&:], đầu 1 nơi đuôi một nơi, thế mới biết tốc độ cao thì em Mông đau chắc chia làm trăm ngả mất
Túm lại E béc hay Dây an toàn đều là bảo vệ thụ động hạn chế một phần nào thôi các bác ạ, a e mình tham gia giao thông cần chú ý và ko phóng nhanh vượt ẩu, chứ tai nạn thì có Mer S hay gì gì cũng ..chít

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó

Tóm lại, vụ này mà xảy ra ở chỗ em thì chắc chắn bác chủ xe sẽ được con xe mới, thậm chí có khi còn được lên đời, tiền viện phí thì Ford và bảo hiểm sẽ tranh nhau trả, chắc chỉ còn phải nộp phạt cho cảnh sát vì đi sai luật thôi....
Những vụ như thế này thì người của hãng thường là tìm mình trước khi mình tìm họ, ít nhiều gì thì họ cũng cần cái xe để đem về nghiên cứu

Last edited by a moderator:
Tập Lái
23/10/04
7
0
0
vietnam

Ford Mondeo thì vậy chứ còn Ford Laser thì sao hả các bác ? hy vọng là nó ko củ chuối như Mondeo nhỉ !

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Chứng tỏ túi khí của Ford Mondeo là loại thông minh các bác nhỉ. Biết khi nào cần bung khi nào không. He he. Nếu nó bung lúc tai nạn thì bác tài nhà ta đi chấn thương chỉnh hình rồi. :D

Hạng D
29/6/04
1.115
9.239
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Các bác đọc báo Thanh Niên số gần đây có 1 bài viết thống kê khá thú vị rằng : những nghề đáng tin nhất đứng đầu là y tá (73%), sau đó là các nhà khoa học, bác sĩ (72%) ... va` đứng áp chót với chót là ai các bác biết không ?! áp chót là nghề quảng cáo (10%) và chót là nghề bán xe (saleman) ![8|]
Bởi vậy các bác thắc mắc vì sao quảng cáo láo nữa thôi ?!? đơn giản như dầu gội đầu C.... trị gàu 99% nhưng thưc ra đó chính là loại dầu gội gây ...gàu nhiều nhất ![:-]

4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn

Phải nói rằng FORD VN trả lời cực kỳ vô trách nhiệm và coi thường khách hàng.

Tôi đã 01 lần bị gặp kiểu trả lời này rồi. Xe của tôi trong thời gian bảo hành bị hỏng cảm biến điện đo xăng. Đưa ra đại lý bảo hành thì nói cứ chạy tạm và chờ vì cái này chưa có sẵn. Tôi chờ 3 tháng vẫn kô có. Thế là hết bảo hành - điện thoại cho Ms. Ngân - giám đốc bán hàng FORD thì được trả lời là chưa có và nếu có cũng kô nằm trong diện bảo hành miễn phí vì ... loại này ít khi hỏng (???) và khó xác định được lỗi tại ai làm hỏng. ghi chú: cái cảm biến đo xăng này nằm trong bình xăng mà tôi thì kô thể mở bình xăng ra cho trẻ con nhà tôi làm đồ chơi hay bơm nước lã để chạy xe của tôi được - nhưng hỏng rồi vẫn kô phải tại lỗi của FORD. Các bác thấy sao??

Nếu tôi là chủ xe bị nạn kia tôi sẽ thuê công ty luật nước ngoài kiện thẳng hãng FORD US và FORD Việtnam - kiểu gì cũng thắng. Tôi có đọc ở báo nào có bà ở Mỹ năm rồi được FORD bồi thường >400 triệu USD vì bà ta kiện xe FORD kô an toàn. Sao VN mình cứ chịu lép vế thế nhỉ??

Nếu tôi là hãng F thì tôi sẽ bí mật đàm phán và đền ngay cho chủ xe kia 01 chiếc xe mới còn hơn. Theo các bác có nên mách cho bác khổ chủ kia kế này kô nhỉ?? Biết đâu F nó hoảng quá cho mình thêm cái nữa thì ... hay quá? (Sẽ tháo hết airbag ra bán để khao AE OS)

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Bọn Hãng đã trả lời sáng nay rồi...Xem tứ c không chịu được , Trứớc đây chưa thấy chiếc xe thì còn chưa thấy tức..nay nhìn hình chiếc xe thì không thể chịu được...Thế này mà chưa bung thì chừng nào mới bung đây hả Airbag ??? Lại còn dám nói " Nhờ túi không bung mà khách thoát khỏi xe dễ dàng "...Láo lếu quá !!
http://www.vnn.vn/xahoi/doisong/2004/12/354550/

Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi

Thôi chết rồi, Ford VN không sớm vào mà mời anh em mình một chầu bia xin lỗi đi!

Hạng B2
28/5/04
181
3
16

Em thấy bác Đông rất xứng đáng được đề cử 'quote ọp the year' báo Tuổi Trẻ cười với câu nói xanh rờn :

Nếu túi khí bung, hành khách sẽ bị ép chặt vào ghế, không thể di chuyển, sẽ bị tai nạn nặng hơn. Xe Mondeo được thiết kế khi xảy ra va chạm mạnh "chỉ bị biến dạng từ từ''.
:mad: