O.S.P.D
27/1/04
648
978
93
Vietnam
Theo em được biết thì trong quí 1 năm 2005, Ford sẽ tung ra mẫu Focus sedan, rồi tiếp theo nữa sẽ là một loại MPV 8 chỗ máy dầu cạnh tranh với các em cùng loại như Jolie, Zace, Hi - Lander. Điều này cho thấy Ford gia tăng đáng kể sự có mặt của mình ở hầu hết các loại xe tại thị trường VN :)

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Ford quyết tâm giành thêm thị phần tại VN

Trích đoạn: ntb

Theo em được biết thì trong quí 1 năm 2005, Ford sẽ tung ra mẫu Focus sedan, rồi tiếp theo nữa sẽ là một loại MPV 8 chỗ máy dầu cạnh tranh với các em cùng loại như Jolie, Zace, Hi - Lander. Điều này cho thấy Ford gia tăng đáng kể sự có mặt của mình ở hầu hết các loại xe tại thị trường VN :)
Mấy cái xe này có Airbag không hả pác?:D

Đã bị khóa
18/8/04
63
6
8

Em thấy đối diện Saigon Ford đường Pasteur có bán các loại gối...bông làm ăn có vẻ phát đạt lắm! Bác nào có mua xe ở đó thì nhớ qua đường mua luôn khỏang chục cái, mỗi lần đi đâu thì phát cho mỗi người hai cái đeo trước đeo sau cho an tâm. Nhớ Cado cho thằng saleman mội cái thay cho bông gòn nhé!!![>:]

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Hay quá, vậy là anh em mình càng có nhiều options để lựa chọn. Mà focus bán ở VN thì mondeo bán cho ai nhỉ, tôi thấy focus hao hao giống Mondeo, ngoài ra cả Altis nữa chứ.

VIP
29/10/04
154
4
18

Tôi thấy qua năm chắc xe sẽ ế ẩm, bác nào mua ford thì yêu cầu nó khuyến mãi thêm khoảng chục con gấu bông to để ở trong xe cho an toàn chắc là nó OK ngay!!

Tập Lái
15/10/04
12
1
3
TPHCM

Thông tin của bác ntb quả là hay. Nếu thực như vậy thì quả là Ford quyết dành thêm thị phần tại Việt Nam. Đây là sự định hướng từ trước khi trong năm 2004, Ford Việt Nam (FVL) có vị Tổng Giám Đốc mới người Mỹ (Tim Tucker). Có thể sắp tới các nhãn hiệu xe Ford có tiếng tại thị trường Mỹ, Châu Âu sẽ có mặt tại Việt Nam.

Nói đến đây, em lại buồn vì không biết giá cả sẽ ra sao. FVL về việc nội địa hóa vẫn còn thua xa thằng Toyota. Thôi cứ chờ rồi xem cho biết các nhà sản xuất sẽ có các chiêu thức gì để chơi với chính phủ Việt Nam.