Hạng F
7/8/17
7.492
10.206
113
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
toàn các anti Ford phán như đúng rồi nhỉ =)) còn có ông bảo Ford dc cái hầm hố còn công nghệ và an toàn thì ko bằng hãng khác đọc mà cười đau bụng, chắc ông này toàn đi matic
Anti cái gì bác kể cả fan Ford cũng nên phê phán mạnh vào . Không nên vì mình cis Ford mà dung dưỡng cho cái xấu cái tệ bác àh

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
anti Ford phán hay quá =))
E anti tất cả những sản phẩm lởm , những sản phẩm nhà sản xuất lừa dối khách hàng ( lừa đảo) chứ ko riêng gì ford đâu bác . 2017 Ford đã mạnh mồm thông báo các xe họ có ưu thế hiwn vì đã E4 tất cả , vậy tôi hỏi bác giờ 2018 vì phải thử nghiệm bắt buộc thì lò ra ko đạt E4 . Vậy những xe khách đã mua 2017 vì tin xe đạt E4 như Ford rêu rao quảng cáo , giờ Ford xử lý ntn . Hay là Ford bảo tôi nói thế để lừa các anh , các anh tin ráng chịu.
Đây là đạo đức kinh doanh của hãng lớn chứ ko phải xe bánh mỳ đầu đường. Nếu ở các nước phát triển là lớn chuyện đó bác, có hãng xe công bố mức tiêu thụ nhiên liệu xạo mà muốn phá sản chứ đừng nói tiêu chuẩn khí thải xạo là đóng cửa luôn đó bác .
Hãy vì sự tiến bộ và phát triển , đừng vì mình là fan hay có xe ford hoặc là sale ford mà cố ngụy biện cho 1 sản phẩm kém chất lượng.

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Ford được cái xe bự, hầm hố chứ công nghệ, chất lượng thì ko bằng người ta
Em chẳng phải fan cũng chẳng phải anti-fan. Nhưng nói như bác thì con nít 3 tuổi nó nói cũng được. Bác thử kể giúp em 'người ta' là ai và 'công nghệ, chất lượng' là những gì?

Hạng F
7/8/17
7.492
10.206
113
Em chẳng phải fan cũng chẳng phải anti-fan. Nhưng nói như bác thì con nít 3 tuổi nó nói cũng được. Bác thử kể giúp em 'người ta' là ai và 'công nghệ, chất lượng' là những gì?
Chắc so với merc S class. Chắc là bọn nó còn k biết ford sở hữu luôn land rover :D

Hạng D
6/5/04
2.797
1.901
113
Vietnam
Ford lên tiếng kiểu này là kiểu chống chế, chả có giá trị gì cả.

Xe sản xuất để đi test mẫu mà còn không đạt thì xe thương mại sẽ đuối hơn.

Cơ bản là máy dầu nếu muốn đạt sẽ phải trang bị thêm các phụ tùng làm đội giá và giảm công suất

Hạng D
6/5/04
2.797
1.901
113
Vietnam
Chắc so với merc S class. Chắc là bọn nó còn k biết ford sở hữu luôn land rover :D

Bán cho Ấn độ rồi, nhưng vẫn dùng máy Ford.

Nhiều người không để ý mà cứ comment bác ạ. 2 phiên bản này là máy dầu. Mà máy dầu thì ô nhiễm hoen máy xăng.

Tập Lái
30/5/16
3
1
3
37
quá NOx thì chỉnh phần mềm thế nào nhỉ! SCR nó gắn độc lập mà, hay Ford dùng công nghệ gì đặc biệt khác chăng.
Phần mềm nên hiểu ở đây là phần có thể tuỳ biến được chứ không phải software nhé. Mỗi xe theo thiết kế có những phần thuộc về kiến trúc cơ bản không thay đổi được, có những phần tuỳ biến theo từng thị trường. Bài viết cũng có giải thích thêm phần mềm là phần mở rồi nhé.

Chứ nếu tuỳ chỉnh software mà có thể thay đổi thông số khí thải thì là điều chỉnh software của cơ quan kiểm nghiệm ...

Hạng B2
28/3/18
198
73
28
Phú Mỹ FOrd
www.facebook.com
E anti tất cả những sản phẩm lởm , những sản phẩm nhà sản xuất lừa dối khách hàng ( lừa đảo) chứ ko riêng gù ford đâu bác . 2017 Ford đã mạnh mồm thông báo các xe họ có ưu thế hiwn vì đã E4 tất cả , vậy tôi hỏi bác giờ 2018 thử nghiệm bắt buộc thì lò ra ko đạt E4 . Vậy những xe khách đã mua 2017 vì tin xe đạt E4 như Ford rêu rao quảng cáo , giờ Ford xử lý ntn . Hay là Ford bảo tôi nói thế để lừa các anh , các anh tin ráng chịu.
Đây là đạo đức kinh doanh của hãng lớn chứ ko phải xe bánh mỳ đầu đường. Nếu ở các nước phát triển là lớn chuyện đó bác, có hãng xe công bố mức tiêu thụ nhiên liệu xạo mà muốn phá sản chứ đừng nói tiêu chuẩn khí thải xạo là đíng cửa luôn đó bác .
Hãy vì sự tiến bộ và phát triển , đừng vì mình là fan hay có xe ford hoặc là sale ford mà cố ngụy biện cho 1 sản phẩm kém chất lượng.
tôi chả ngụy biện gì cả, đơn giản xe ford đạt tiêu chuẩn tại Mỹ,Thái Lan, Châu Âu. Còn đây chỉ là mãu test thử ko phải bản thương mại. hơi tí kêu lừa dối, lừa đảo........ trong khi thông tin thì nghe 1 chiều cũng phán như đúng rồi =)) càng nói càng thấy sự hiểu biết của bạn có hạn

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Ford lên tiếng kiểu này là kiểu chống chế, chả có giá trị gì cả.

Xe sản xuất để đi test mẫu mà còn không đạt thì xe thương mại sẽ đuối hơn.

Cơ bản là máy dầu nếu muốn đạt sẽ phải trang bị thêm các phụ tùng làm đội giá và giảm công suất
Bác nói quá chính xác , xe mẫu là cái xe mình lựa ra để đi thử mà không đạt thì xe thương mại còn tệ hơn nhiều.