Hạng B1
29/8/18
57
51
18
Trên cái thế giới này thì: xe bán ở VN là chất lượng nhất! kể cả xe bị lỗi ở nước ngoài không bán được, chuyển sang VN lại ngon lành cành đào ngay! Đến phụ tùng cũ tháo xe hỏng chuyển dạng sắt vụn về vẫn quảng cáo: chính hiệu, tháo xe, chất lượng hơn cả hàng mới! Đất nước của những chuyện kỳ lạ!

Cái vụ này thì do người mua. Mình mua ham rẻ, tin quảng cáo thì mình chịu. Còn người bán họ quảng cáo thì là việc kinh doanh của họ. Trách sao được. Nước mình hàng thật giả lẫn lộn...Nếu mua thì tỉnh táo xíu, rủi ro nó ít xíu.

Hạng B2
12/3/18
371
21.784
103
Cái vụ này thì do người mua. Mình mua ham rẻ, tin quảng cáo thì mình chịu. Còn người bán họ quảng cáo thì là việc kinh doanh của họ. Trách sao được. Nước mình hàng thật giả lẫn lộn...Nếu mua thì tỉnh táo xíu, rủi ro nó ít xíu.
Không nói ra thì thiên hạ chỉ nghi ngờ, nói ra rồi thì thiên hạ sẽ khẳng định là anh thiếu (hoặc không có tí nào) cmn thông minh.

Hạng B1
29/8/18
57
51
18
Không nói ra thì thiên hạ chỉ nghi ngờ, nói ra rồi thì thiên hạ sẽ khẳng định là anh thiếu (hoặc không có tí nào) cmn thông minh.

Giống kiểu đi học hồi xưa thôi bác. Nhiều thằng học rất giỏi, thông minh, cô thấy khen miết...còn thằng học dốc thì ai cũng nói là ngu là ngốc. Nhưng sau vài năm ra trường, thì chính những thằng ngu đó lại kiếm ra tiền nhiều nhất, bằng cách thông minh và nhanh nhất.
Xã hội thời nay đâu ai đánh giá khôn ngu qua học bạ hay cách cào phím. Mà bằng cách kiếm tiền khôn hay ngu, nhiều hay ít thôi.
Như bác Bill ít học, có cmn thằng nào bảo ổng ngu, khi ổng qua nước mình phát, họ chen nhau đi học khôn từ ổng đó thôi.

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Tại sao xe hãng nào cũng nói thị trường VN ko bị ảnh hưởng, hay là giá bán cao quá cao nên xe xuất sang mình là những chiếc xe tốt nhất hả các bác!!?
Nếu hợp đồng mua xe e đề nghị ghi thêm là "nếu xe bên mua bị dính lỗi liên quan đến quy trình sản xuất hộp số 10 cấp do cục Đăng Kiểm công bố thì hãng xe phải bồi thường 1.000vnd cho bên mua" thì e có mua dc xe từ đại lý không các bác?? E hỏi thiệt các bác đừng cười e nha. ☻☻☻

Hạng B1
29/8/18
57
51
18
Tại sao xe hãng nào cũng nói thị trường VN ko bị ảnh hưởng, hay là giá bán cao quá cao nên xe xuất sang mình là những chiếc xe tốt nhất hả các bác!!?
Nếu hợp đồng mua xe e đề nghị ghi thêm là "nếu xe bên mua bị dính lỗi liên quan đến quy trình sản xuất hộp số 10 cấp do cục Đăng Kiểm công bố thì hãng xe phải bồi thường 1.000vnd cho bên mua" thì e có mua dc xe từ đại lý không các bác?? E hỏi thiệt các bác đừng cười e nha. ☻☻☻

Mấy xe này là sx hàng loạt, chứ đâu phải limited gì đâu...Chuyện lỗi phải là điều khó tránh với bất kỳ hãng xe nào. Quan trọng là họ khắc phục ra sao nếu có lỗi. Như Mec thì lắp "ống thở", Honda thì triệu hồi sửa túi khí...họ cũng cố làm hài lòng khách thôi.
Còn cái hợp đồng họ ghi cho bác là bảo hành 3 năm hay 100k KM rồi. Nếu bác muốn thêm thì thương lượng với họ. Bác là người bỏ tiền ra mua, bác vô tư mà thương lượng. Được thì múc, không mua xe khác...dễ ẹt ! :)

Hạng B1
29/8/18
57
51
18
Đã Nói bậy còn thích oang oang cái mồm lolz. Bán hàng chẳng có tí bản lãnh lẫn kỹ thuật. Cứ toang toác như mấy con chợ gia cầm.

Bán cái loz gì cho bác..Ông mà có bán, đếch phục vụ thể loại như bác. Làm đếch gì nhau

Hạng B2
30/10/16
226
169
43
38
Rất lạ ở chổ là: mấy bác đã nhận xe, đang nhận và đã cọc...thì không có ý kiến gì. Đa số ý kiến đến từ mấy bác không có xe hay đang sử dụng hiệu xe khác.
Dễ thôi, mấy bác cứ bỏ tiền ra mua Ranger hay Eve đi, nếu có lỗi hãng xe sẽ gửi thông báo cho mấy bác liền chứ gì (chả có hãng nào gửi thông báo cho mấy bác không sở hữu Ranger & eve để làm gì). Còn mấy bác nói xe có lỗi mà hãng ém nhẹm hay im re...Bác nghĩ mấy người họ đang sở hữu xe Ranger & Eve ngu hết à ? Có lỗi là họ la ôm xồm ngay chứ.
Chả có bác nào đủ tiền mua Ranger & Eve mà ngu cả. Vì ngu thì đếch có đủ tiền mua một trong hai em nó (cái này là chắn chắn), 2b là may lắm rồi.
Chẳng có gì lạ cả . Những bác mua rồi hoặc đăng cọc hoặc là chưa biết . Hoặc là máu quá chơi liều thôi. Còn mấy bác lỡ mua rồi thì biết làm gì được lỗi chưa xãy ra chẳng lẽ đi thưa lính hả bác mà có thưa thì cũng bị các bác ém xuống thôi. Còn em xem trên Youtube nói về nhiều vụ của Ford quá rồi nên vào đây nhắc nhở bác nào có đang dự định mua thì nên tìm hiểu kỹ vấng đề chứ lỡ nó mua rồi thì cũng chẳng làm gì được đâu . Em nói chung Tất cả các hãng đều vậy nhà kg riêng gì Ford đâu. Kia Huyndai Mazda honda hay Toyota cũng vậy đến khi có gì thì đều nói là do lỗi khách hàng. Cái này thì bác nào có chút ít kiến thức tìm hiểu thị trường đều biết . Nên nhớ câu này nhà bác Người mua thì dễ lầm chứ người bán thì ít khi nào lầm lắm .

• Like
Reactions: chu10saigon
Hạng B1
29/8/18
57
51
18
Chẳng có gì lạ cả . Những bác mua rồi hoặc đăng cọc hoặc là chưa biết . Hoặc là máu quá chơi liều thôi. Còn mấy bác lỡ mua rồi thì biết làm gì được lỗi chưa xãy ra chẳng lẽ đi thưa lính hả bác mà có thưa thì cũng bị các bác ém xuống thôi. Còn em xem trên Youtube nói về nhiều vụ của Ford quá rồi nên vào đây nhắc nhở bác nào có đang dự định mua thì nên tìm hiểu kỹ vấng đề chứ lỡ nó mua rồi thì cũng chẳng làm gì được đâu . Em nói chung Tất cả các hãng đều vậy nhà kg riêng gì Ford đâu. Kia Huyndai Mazda honda hay Toyota cũng vậy đến khi có gì thì đều nói là do lỗi khách hàng. Cái này thì bác nào có chút ít kiến thức tìm hiểu thị trường đều biết . Nên nhớ câu này nhà bác Người mua thì dễ lầm chứ người bán thì ít khi nào lầm lắm .

Cái vụ này bên Phillippine, Thái... họ nói cả tháng nay rồi. Có gì mà lạ. Chỉ ghét cái ba phải, ai nói gì cũng nhảy vào cào là phải. Có thứ gì trên đời mà hoàn hảo. Như bác nói , Kia Huyndai Mazda honda hay Toyota cũng vậy, thì có gì mà phải với không. Mua cao hơn bên Thái 200tr đã lầm cmn rồi, lầm ngay trước mắt đó, có ai làm gì được. :D

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ờ, ko bị lỗi đâu. Mình ko nghĩ mấy anh trên này tin :D
Mình nói thiệt thà công bố lỗi rồi đửavra biện pháp khắc phục còn hơn kiểu nói chuyện coi người dùng như con nít :confused: