Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
RE: Formula 1 :: Japan GP - Oct 12, 2008

Trích đoạn: bixenon

với em chỉ có 2 tay đua theo em là đáng mặt anh tài trong F1 hiện nay
1. Raikonen
2. Alonso
nhiều chứ bác...Nak, Fis, DC, Sutil...chặng nào cũng về chót và áp chót hết nhưng vẫn chạy một cách chuyên nghiệp, và chẳng bao giờ bị ai ghét hết:D

OSOM
13/5/08
1.317
6
38
VN

Xem lại pha xuất phát.
[YouTube=1H5KReYtyew]
Chú HAM làm gì "giãy giụa" kinh quá, đua F1 mà cứ như là "cuộc đua tử thần" vậy (các bác xem phim Death Race chưa :)).

Xem lại pha va chạm giữa MAS và HAM.
[YouTube=YufJV7Burfo]
Xem thật kĩ thì thấy MAS không phạm lỗi gì hết, hậu quả là do cách chạy "chèn ép" của HAM thôi. Khi sắp vào Turn 10 thì HAM đã lách vào trong "ủn" MAS ra ngoài và đến Turn 10 thì MAS lố đà, HAM chen vào. Tại Turn 11, MAS đã chạy ra ngoài (2 bánh trái nằm ngoài đường đua rồi và chỉ ôm cua thôi, ngay lúc đó HAM lại "đè" MAS tiếp nhưng không ngờ MAS lúc này không "né" nữa và thế là "gậy ông đập lưng ông" :). Mới đầu em cũng thấy MAS có lỗi nhưng xem kĩ lại đoạn clip mới thấy rõ tại Turn 11 này, MAS chạy đúng vòng cua, còn HAM cố tình ép MAS vào nên mới bị dính [:'(].

Hôm qua lúc đầu ALO chạy sau KUB nhưng sau khi vào pit stop lần 1 thì ALO lên P1 phải không các bác? Lúc gần về đích, ALO còn chạy chậm lại nhường cho HAM vượt qua nữa chứ (không biết ALO "lịch sự" cho HAM qua để khỏi bị bắt vòng hay là sợ chú HAM ủi một phát không biết nữa :D)

Chỉ còn 2 vòng nữa là hết mùa giải, tự nhiên em thấy buồn ghê....

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13

Alonso sợ bị ủi nên mới không dám chạy trước Ham đó bác ơi.... Lúc đó em củng sợ nếu Alonso không cho qua chắc chú Ham ủi quá

Hạng B2
23/9/04
165
11
18

Trích đoạn: f1 ferrari

Đang xem lại trên Star Sports, nghe Rai nói tiếng Anh buồn cười không kiềm được, chẳng có nhấn nhá gì
Kimi xưa nay vậy mà bác. Chắc bác ít xem phần phỏng vấn. Giọng hắn cứ đều đều y chang ông thầy em hồi đại học, vua ru ngủ :D

Tập Lái
11/10/08
15
0
0

Trích đoạn: sport3.5

Alonso sợ bị ủi nên mới không dám chạy trước Ham đó bác ơi.... Lúc đó em củng sợ nếu Alonso không cho qua chắc chú Ham ủi quá

Ko phải Alonso sợ mà là tố chất của cựu vô địch, chứ ko như Ham phong độ đang tốt mà tố chất chưa phải là nhà vô địch. nói thẳng ra là ko có cái đầu.

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City

Trích đoạn: CarTen

Chỉ còn 2 vòng nữa là hết mùa giải, tự nhiên em thấy buồn ghê....
sợ thất nghiệp hả bác:D
@HOA MAI: bác vào đây đọc bài bác tuquy_8 nhá http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1306383&mpage=2

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM

nhân nói về Massa, em thấy nếu mùa này Vô địch thì chắc là có ông bà phù hộ. Chứ cách chạy vẫn chưa xứng tầm vô địch. Đơn giản là cái xe F2008 mạnh hơn chiếc Red Bull của Webber, mà chạy hoài chẳng qua nổi cho đến khi phải cố chen vào lề ( cú này em thấy run thật, vì là Fan của Fer mà). Trong khi các bác nhìn cũng thấy là cặp lốp của F2008 còn mới nguyên, còn cặp lốp của Red Bull mòn gần hết rồi. Em nghĩ nếu chạy thêm vào vòng nữa chắc nổ lốp quá ( hình như lúc này Reb Bull đang chuẩn bị tính đường thay lốp cho Webber, nhưn cố hy vọng cầu may vì chỉ còn 2 vòng nữa).

Phải nói là xe Mc Laren quá mạnh, Ham cứ vượt ào ào như chỗ không người. Có phải Renault đã cải thiện được xe chưa các bác. Em thấy có lúc Alonso bỏ Kubica đến 11s.

Nói gì thì nói, cú depart của McLaren là hoàn toàn không thể chấp nhận được ( cả Ham & Kova), chạy thế thì tự sát chứ còn gì, chưa kể là có thể kéo theo nhiều đội khác cũng chết theo. Phạt FIA như vậy là quá nhẹ cho Ham rồi. Còn Kova không bị phạt là còn may đó.

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/4/08
592
0
0
53

Em cố xem thật kỹ lại pha va chạm giữa Mas và Bou thì thấy đúng là khi xe Mas tiến đến song song thì đầu xe Bou đã đánh sang trái (nhìn kỹ mới thấy), vì vậy Bou chứ không phải Mas phạm lỗi, FIA phạt Bou đương nhiên rất chính xác.

Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm

Trích đoạn: f1 ferrari

Em cố xem thật kỹ lại pha va chạm giữa Mas và Bou thì thấy đúng là khi xe Mas tiến đến song song thì đầu xe Bou đã đánh sang trái (nhìn kỹ mới thấy), vì vậy Bou chứ không phải Mas phạm lỗi, FIA phạt Bou đương nhiên rất chính xác.

Đương nhiên vì phải phạt Bou thì Mas mới thêm dc điểm và còn có cơ hội cạnh tranh với Ham chứ bác , FIA rất sáng suốt trong vụ này :D