Hạng C
13/11/07
841
15.421
93
53
RE: Formula 1 :: Japan GP - Oct 12, 2008

bác Hoa mai ơi, bác vẫn chưa hết cú bọn FIA ah, em thì em còn thù bọn nó dài dài, chặng này Ham có lỗi, nhưng các chặng khác thì chưa hẳn đấu nhé

Hạng C
13/4/08
592
0
0
53

Bác Hoa Mai nói gì thế, vẫn còn cay cú FIA à :D.
FIA phạt Ham, Mas, Bou là chính xác và đúng luật theo các lỗi của các tay đua này. Các bác fan của Ham và McLaren nên chịu khó xem kỹ lại các clip về những tình huống dẫn đến án phạt cho các tay đua thì sẽ rõ.

Tay đua nào phạm lỗi nhiều nhất - Ham
Tay đua nào chạy láo nhất - Ham
Tay đua nào bị các đồng nghiệp ghét nhất - Ham

OSOM
13/5/08
1.317
6
38
VN

Trích đoạn: f1 ferrari
Tay đua nào bị các đồng nghiệp ghét nhất - Ham
người ghét nhất chắc là Alonso :), khi được hỏi HAM bị phạt vậy có chính xác không, Alonso nói ngay "Tui đồng ý, Tui chẳng biết hắn (HAM) đã làm gì nhưng bị phạt thì đáng lắm". Sau đó ALO còn chính thức phát biểu là sẽ giúp MAS đánh bại HAM, không có gì phải nghi ngờ về điều này. Chỉ 1 năm ở McLaren mà ALO sao có nhiều "hận thù" quá nhỉ, không biết chú KOV thì sao, KOV support "đồng hương" luôn đi, không support "đồng đội" :D:D /./ Kết quả MAS - RAI - ALO là thích hợp với suy nghĩ của ALO lúc này :)

cùng lúc đó thì Ron Dennis kêu gọi tất cả mọi thành viên phải tập trung hết sức để giành chức vô địch cho HAM (kiểu "một mình chống maFIA" đây mà :)).

Mùa giải đang vào giai đoạn hấp dẫn nhất.

Tuy không quan trọng, nhưng sự tranh chấp giữa ALO và HEI cũng như Renault và BMW cũng khá gay cấn.

Hạng B2
23/9/04
165
11
18

Trích đoạn: euro car

nhân nói về Massa, em thấy nếu mùa này Vô địch thì chắc là có ông bà phù hộ. Chứ cách chạy vẫn chưa xứng tầm vô địch. Đơn giản là cái xe F2008 mạnh hơn chiếc Red Bull của Webber, mà chạy hoài chẳng qua nổi cho đến khi phải cố chen vào lề ( cú này em thấy run thật, vì là Fan của Fer mà). Trong khi các bác nhìn cũng thấy là cặp lốp của F2008 còn mới nguyên, còn cặp lốp của Red Bull mòn gần hết rồi. Em nghĩ nếu chạy thêm vào vòng nữa chắc nổ lốp quá ( hình như lúc này Reb Bull đang chuẩn bị tính đường thay lốp cho Webber, nhưn cố hy vọng cầu may vì chỉ còn 2 vòng nữa).
Ơ, em thấy chặng này Massa chạy ở mấy lap cuối ổn đấy chứ. Chắc bác nhớ nhầm. Ở vòng 60 Mas vượt Hedfield thì khoảng cách giữa Mas và Webber là gần 6.7s. Sau đó đến vòng 64 thì vượt. Vậy là quá ổn rồi còn gì, trong 4 vòng rút ngắn gần 7s (trung bình 1,5s/lap) + vượt thì còn gì để chê hả bác. Chỉ có điều là Massa có phong độ không ổn định mí lại chạy mưa dở nhất quả đất do đó theo em năm nay khó có cửa để Massa vô địch

Hạng C
13/4/08
592
0
0
53

Trích đoạn: HOA MAI

ALO ghép Ham tại vì do Ham chạy quá giỏi nên hắn bị bật bãi khỏi McLaren.
Còn McLaren quá hay nên bây giờ đang bị đánh hội đồng !

Bác này mở miệng là khen Ham :D

Hạng B1
7/7/08
64
0
0

Trích đoạn: HOA MAI
Bốn chặng gần đây Alonso kiếm được 30 điểm, nhiều nhất trong tất cả các tay đua!
Như thế này có phải là khen Alonso ?????
[/quote]

quá đúng rồi còn rì 30 trong 4 chặng là thành tích tốt nhất rồi bác ý kiến rì nữa :D

Hạng B2
7/7/07
259
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: BấtHối

Mà thôi, tự nhiên dính vào mấy ông fan của chú Alonso mệt thật, thà chú Alonso chú ấy top3 thì có thể nhảy lên ca ngợi hay khoác lác này nọ hoặc tiếc nuối, đàng này xếp bí bét mà cũng tung hô, em thề rằng trong mùa này chú Alonso mà đứng trên podium được lần nào thì em vào em chúc mừng Alonso và chúc mừng mấy ông fan này, Alonso mà cứ nhất chặng hoặc top 3 một chặng là em vào em chúc mừng chứ không có kiểu chê bai này nọ, hehe
Bác Bất Hối đã thấy tài năng của Bò Điên nên đã chúc mừng. Mong bác lần sau chịu khó đặt cửa vào Bò điên nhé:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/6/08
449
0
0

Em cáu quá nên bẵng đi cả 3 hôm không thèm vào forum, hôm nay tinh thần tạm ổn nên ghé qua tí:D Em cũng chả bàn đến chuyện ai lỗi ai phải nữa nhưng đúng là vẫn cứ tiếc và hơi thất vọng về Ham. Cứ tưởng chú em đã trưởng thành và rút kinh nghiệm vụ năm trước rồi chứ, ai dè vẫn còn ngựa non háu đá quá:mad: Lúc depart nếu Ham nhường cho Kimi P1 và bám theo đuôi lấy P2 thì mọi chuyện đã khác, chỉ tại háu đá muốn chiếm lại P1 mới xảy ra cơ sự, tiếc ơi là tiếc:( Hình như trong tâm trí Ham thì Kimi mới là đối thủ của anh ta thì phải mà quên mất thực tế Mas mới là người đủ điểm để đe dọa Champion của anh ta
Chẳng lẽ Ham vẫn còn cay cú vụ tuột mất chức vô địch về tay Kimi ở mùa giải trước?? Nếu nghĩ thế thì quá tiếc cho Ham, vì khi đầu óc còn bận rộn đến chuyện này thì sẽ không tập trung vào việc hạ knock-out đối thủ trực tiếp được:(:(

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com

Trích đoạn: kebab

Hammi cũng quên luôn rằng trong cuộc họp chiến thuật, Ron "the lier" Dennis đã nhấn mạnh: Nếu Kimi pass, kệ mịa nó...:mad:
... Nếu Massa pass... đập chết ăn thịt....:D