Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
@denonjamo:E không biết ý bác nói mua FO để bố của bác đi nhậu còn bác mua con hatchback matiz hay kia morning để mình chạy.Vậy cũng tốt,ưu tiên xe tốt cho ông già chạy-> có hiếu.Hoặc hay là bác có ý nói là mua FO chỉ để bố đi chợ,nhậu nhẹt đây đó,còn bác sẽ đi con xe xịn hơn,vip hơn????
Nếu vậy thì bác nên nói là : bác đi M3 convertible,Acura MDX sport package hay gì đó có vẻ hay hơn ko nè?
_bác đọc mà kg hiểu ý e rùi:dù đã có con FT nhưng e vẫn thích lại con hathback của e vì nó nhỏ dể luồn lách(xe e cùi bắp lém còn ẹ hơn matiz hay morning
)
_còn kêu e nói là e đang đi M3 hay MDX thì ối giời ơi chắc nằm mơ wá
@denonjamo:Khổ nổi như bác tự khoe là học chưa xong lớp 5 đã bị đuổi vì tội dê cô giáo nên e cũng phần nào hiểu được trình độ tiếng Anh của bác và e đã sửa lại ý của bác như trên rùi đó.
Và vấn đề quan trọng ở đây đó là: Chúng ta đang thảo luận phân tích cái hay cái dở của 2 loại xe Grandis và FO.Thì mình cùng nhau học hỏi thế thôi,cứ nhằm 2 xe này mà mình nhau phân tích để những anh em sau có đường hoặc có hướng lựa chọn mua xe sao cho phù hợp với mục đích sử dụng và sở thích của mình nhất.Cùng nhau phát triển để OS ngày càng mạnh về chất chứ ko phải mạnh về lượng mà nhảm nhí.
_thì e đã nói là trình độ tiếng tây tiếng u của e yếu lém mà bác đưa cái link toàn tiếng kia lèm seo mà biết đọc đc bác
_nếu mà cùng thảo luận thì nhờ bác dịch nó ra luôn đi cho bà con biết chứ

Hạng B1
5/5/07
51
0
0
datankhang nói:
@denonjamo:E không biết ý bác nói mua FO để bố của bác đi nhậu còn bác mua con hatchback matiz hay kia morning để mình chạy.Vậy cũng tốt,ưu tiên xe tốt cho ông già chạy-> có hiếu.Hoặc hay là bác có ý nói là mua FO chỉ để bố đi chợ,nhậu nhẹt đây đó,còn bác sẽ đi con xe xịn hơn,vip hơn????
Nếu vậy thì bác nên nói là : bác đi M3 convertible,Acura MDX sport package hay gì đó có vẻ hay hơn ko nè?
_bác đọc mà kg hiểu ý e rùi:dù đã có con FT nhưng e vẫn thích lại con hathback của e vì nó nhỏ dể luồn lách(xe e cùi bắp lém còn ẹ hơn matiz hay morning
)
@denonjamo:Khổ nổi như bác tự khoe là học chưa xong lớp 5 đã bị đuổi vì tội dê cô giáo nên e cũng phần nào hiểu được trình độ tiếng Anh của bác và e đã sửa lại ý của bác như trên rùi đó.
Và vấn đề quan trọng ở đây đó là: Chúng ta đang thảo luận phân tích cái hay cái dở của 2 loại xe Grandis và FO.Thì mình cùng nhau học hỏi thế thôi,cứ nhằm 2 xe này mà mình nhau phân tích để những anh em sau có đường hoặc có hướng lựa chọn mua xe sao cho phù hợp với mục đích sử dụng và sở thích của mình nhất.Cùng nhau phát triển để OS ngày càng mạnh về chất chứ ko phải mạnh về lượng mà nhảm nhí.
_thì e đã nói là trình độ tiếng tây tiếng u của e yếu lém mà bác đưa cái link toàn tiếng kia lèm seo mà biết đọc đc bác

Nếu e hiểu nhầm,cho e xin lổi bác nhe.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
streaker nói:
adco nói:
Rút cuộc em thấy chẳng xe nào là rác hết . Mỗi xe nó sẽ có giá trị trong từng hoàn cảnh riêng . Rạn đít đi trong TP đẹp, sang trọng . Fortuner thì cho các bác nào thích offroad giống vầy http://www.otosaigon.com/forum/m1859387.aspx

Nói chung các bác bớt dèm xĩa nhau thì sẽ thấy mỗi xe có 1 thế mạnh riêng :D

Hihi..lói thế này thì hòa vốn quá. Matiz cũng có thế mạnh riêng: giá rẻ, ăn uống ít, trong phố dễ luồn lách, vất đâu cũng được khỏi lo bị vặt đồ. Diễn đàn là để tranh luận chứ cứ chốt "mỗi xe có thế mạnh riêng" thì lên đây nói chuyện gì nhỉ:D
Bởi vậy nếu cứ suy nghĩ như bác thì ae cứ tranh luận hoài mà khg thấy ngay cả nhà SX họ cũng đã phân biệt rạch ròi : Grandis thuộc dòng mpv còn Fort đích thị là Suv . Làm sao mà đem ra ss trong cùng 1 đk sử dụng được :D

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
denonjamo nói:
datankhang nói:
)

Nếu e hiểu nhầm,cho e xin lổi bác nhe.

Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc
kens1802 nói:
Khổ các bác ghê, đây là diễn đàn Toyota, vô đây thảo luận về Toyota thôi, nói về những kinh nghiệm của mình khi cầm lái những xe này, còn muốn nói Grandis thì qua diễn đàn Mitsubisi thảo luận những điểm mạnh điểm yếu về Grandis. Tự nhiên bác chủ thớt vô diễn đàn toyota để hỏi nên chọn mua xe FT hay G thì không hợp lý. Làm các mem trong này cứ nói qua nói lại, rốt cuộc chẳng được gì mà còn mất hòa khí.

Bác MOD xem thế nào nên xóa những topic liên quan đến việc so sánh giữa xe này với xe khác trong diễn đàn.

Em xin có ý kiến:
1. Em không nhất trí về yêu cầu "vô diễn đàn TOY thì chỉ có thể nói đến TOY" không thôi. Tất nhiên chủ đề chính là TOY nhưng TOY sống giữa cộng đồng nên cũng phải chấp nhận sự so sánh, bình luận với các dòng khác. Hơn nữa, việc so sánh F với G cũng là bắt buộc vì TOY VN đâu có dòng nào tương đuơng với G mà so?
2. Em nhất trí về việc các bác không nên nặng lời với nhau. Mỗi người một quan điểm nhưng mình phải làm sao cho ý kiến của mình có lý nhất trong chừng mực chứ không nên áp đặt cảm tính gây nên sự bất bình cho người khác.

Hạng B2
23/9/09
426
9
0
15
Các bác khen Mít G quá, nhưng G có chơi được cái này ko nhỉ?

(nguồn: [link]http://www.otosaigon.com/forum/m1859387.aspx)[/link]

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
@Meo Hoang: Trong 3 con đi offroad lần này thì con FT bị rớt biển số trước + bung cản trước.

Hạng B2
23/9/09
426
9
0
15
phucminh nói:
@Meo Hoang: Trong 3 con đi offroad lần này thì con FT bị rớt biển số trước + bung cản trước.

he he, em biết cái đó mà, FT nó đâu có chuyên dụng như 2 thèn kia, lưỡng cư, lội như vậy là quá good ròai.