Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ. Số là hôm nay em đi vá lốp sau xe Escape để sáng sớm ngày mai vọt ra Vũng Tàu, mấy người thợ trong tiệm lúc nạy bánh bằng máy không biết làm thế nào mà lốp bị rách đoạn cao su dài khoảng 20cm ngay vành ta-lông tuy không sâu nhưng cũng lộ cả lớp bố bên trong. Em trách họ sao làm ẩu thế thì thợ bảo không sao đâu - lấy keo con chó dán lại chờ tí xíu cho cứng là OK - sau khi vá xong đó họ lắp lốp vào mâm. Em có bảo là lấy nước thử lại chổ vành xem có bị xì hơi ra không thì thấy không bị nên thôi em chạy xe về nhưng suốt dọc đường lo nghĩ sợ ngày mai đi xa không biết có sao không. Em vội lên diễn đàn nhờ các bác chỉ giúp. Tình hình cũng gấp gáp nên em mong sớm nhận được sự tư vấn giúp đỡ của các bác. Em cám ơn nhiều.

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
Theo em nếu trầy nhẹ chắc không sao đâu bác. Cũng như lốp bác khi vá lại họ cũng mài một vùng rồi mới đắp miếng vá lên đó thôi.

Hạng D
12/6/10
3.310
27
48
HCM
bị rách khoảng 20cm thì hơi dài đó bác với lại thợ lấy keo dán lại thì không có tác dụng gì cả, chỉ có tính chất thẩm mỹ thôi. Theo e thì bác có chạy đi VT thì đi từ từ, đừng chạy nhanh quá vì đường ra VT xấu có thể bể giỏ đó bác. Khi có tiền thì bác nên thay vỏ mới sẽ an toàn hơn

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
hay bác lấy cái sơ cua ra thay vào cho chắc ăn.keo con chó ko có tác dụng với cái vỏ xe nặng ịch với to vật vã đâu bác nó chỉ có tác dụng tốt nhất với ..dép thôi :D

Hạng B2
15/3/10
435
36
28
C15B
Khg sao đâu bác, cái vụ rách này e bị rồi, Thường vết rách nằm ở mép trên vỏ xe nên không ảnh hưởng đến độ kín vỏ, nhưng nếu lần sau bị đúng chỗ đò nữa thì hơi mệt ( vỏ xe bác chắc cũng đến hạn thay rồi, cao su bị dòn nên mới vậy )

Hạng C
23/2/11
562
22
28
earthborn_vn nói:
Em các ơn các bác đã chia sẽ kinh nghiệm. Chúc các các luôn vững vàng tay lái, đi đến nơi về đến nhà.
tiệm nào ẩu quá vậy bác nói ra để anh em họ né [>:p]

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Cái này đúng đây, chhu72a mặt bọn nó ra
khach vip nói:
earthborn_vn nói:
Em các ơn các bác đã chia sẽ kinh nghiệm. Chúc các các luôn vững vàng tay lái, đi đến nơi về đến nhà.
tiệm nào ẩu quá vậy bác nói ra để anh em họ né [>:p]

Em làm chổ nạy bằng máy đấy các bác tại em hay đi làm ngang chổ này hoài thấy 4B (Innova, Escape, Fortuner, ... có Taxi nữa) ghé vô hoài nên mới đến làm tại đây thử lần đầu cũng như lần cuối. Các bác cũng nên né chổ này ra cho lành. Tiệm ngay góc ngã 4 Trần Đình Xu và Nguyễn Cư Trinh (gần Nguyễn Trãi).