Hạng D
2/1/14
1.653
5.180
113
Cách dán cũng ký hiệu cũng hay nhưng em thấy không khả thi lắm vì chỉ cần làm chuyến VT hoặc miền tây là chạy vô tư rồi lại mắc công tháo xuống nữa. Chưa kể cò chim mồi lợi dụng rề rề nữa lại mệt
Tốt nhất là các tài mới cố gắng luyện nhiều nhiều ở những đường vắng trước cho nhuyễn thì sẽ nhanh lên tay thôi

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
Không phải do tài non hay già , nhanh hay chậm mà do cách hành xử thiếu văn hóa. Không chịu nhường đường trong trường hợp đủ điều kiện. Nhiều bác tài tải thừa già nhưng rất ít né tú nhường cho người khác qua mạc dầu đường thông hè thoáng.

Hạng B2
2/11/14
229
77
28
30
e tự hỏi ko biết lúc mới lấy bằng bác chạy như thế nào mà lại nói như thế?? tâm lý người mới biết lái bác cũng hểu oy đấy ko dám chạy nhanh sợ đủ điều chạy chậm thì bị mấy người như bác nói tài mới mà đòi ra đường, chạy nhanh lỡ gây tai nạn thì cũng bị nói vậy cung lấy được cái bằng thiệt là khổ cho người mới biết lái. xl bác đó là cảm nhận của e nếu bác thấy hok thik bao nhiêu gạch đá bác ném e xin nhận cả ạ
bác nói đúng. Chắc bác chủ lúc mới chạy tốc lên dữ lắm đây. -.- khổ mới tập lái mà đã bị bấm còi inh ỏi sau lưng hay đổi lane mà các bác cứ đòi vượt thì tài nào chẳng hoảng mà phải đi chậm hả bác

Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
Nhiều đứa láo quá ko cho vượt thì cái này ko nói! đặc biệt là tụi xe khách!

Nhưng đa số là do tâm lý thôi mấy anh ơi! mình chạy sau đuôi xe nào thì luôn có ý định muốn vượt qua ! nhất là khi xe mình xịn hơn xe nó ! haha! nhiều khi nó chạy đúng tốc độ ( e ko nói xe mới tập lái, ko nói chym mồi) nhưng các a cứ thích đòi vượt! e gặp nhiều trường hợp xe sau đuôi cứ bấm kèn , nhá đèn đòi vượt trong khi đường thì hẹp, phía trước xe đông xếp hàng! ra đường 1 câu nhịn 9 câu lành! nhiều tài yếu hăng máu thích vượt, xong 1 đoạn là bị vượt lại! như trò chơi cút bắt ! hehe

Tập Lái
12/7/12
26
8
3
Kể lại cho mấy bác nghe. Hôm nay em chạy trên đường đông người, 1 mình 1 lái. Vì mới tập đi nên mấy bác tài đằng sau bấm còi inh ỏi, la hét thấy ghê luông ( Em chạy 30km/h ). Thi thoảng bị mấy bác già hoặc mấy thanh niên choai tạt đầu em kinh quá.... :((

• Like
Reactions: l9925705
Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Nhiều đứa láo quá ko cho vượt thì cái này ko nói! đặc biệt là tụi xe khách!

Nhưng đa số là do tâm lý thôi mấy anh ơi! mình chạy sau đuôi xe nào thì luôn có ý định muốn vượt qua ! nhất là khi xe mình xịn hơn xe nó ! haha! nhiều khi nó chạy đúng tốc độ ( e ko nói xe mới tập lái, ko nói chym mồi) nhưng các a cứ thích đòi vượt! e gặp nhiều trường hợp xe sau đuôi cứ bấm kèn , nhá đèn đòi vượt trong khi đường thì hẹp, phía trước xe đông xếp hàng! ra đường 1 câu nhịn 9 câu lành! nhiều tài yếu hăng máu thích vượt, xong 1 đoạn là bị vượt lại! như trò chơi cút bắt ! hehe
:3dtanghoaheo:

Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Thấy bài của pác là tôi nghi nghi rồi... bên kia đường rộng nên pác tha hồ đạp, về xứ thiên đường này đường hơi bé, xe hơi nhiều nên pác khó chịu.. Tốc độ cho bao nhiêu mà pác kêu người ta đi chậm? Tài mới thường tuân thủ tốc độ vì sợ bị phạt nên cho bao nhiêu chạy bấy nhiêu chứ không hẳn là không dám chạy đâu.. Nếu người ta chạy đúng tốc độ mà pác bóp kèn hay nháy đèn thì người ta ức chế chứ không phải pác đâu... (trừ khi chạy chậm trên cao tốc... mà trên đó pác muốn vượt thì chỉ 1 nốt nhạc lấy đâu pác ức chế..)
Tôi thường chạy đúng tốc độ cho phép và thường bị quấy rầy với những tài lái xe tải hay xe khách.. và tôi nghĩ --- mấy tay này mà cũng có bằng lái sao---???
Tôi muốn nói rõ lại thế này nha:
1. Điều tôi nói ở topic này là điều mà các bác cầm vo-lăng hay gặp phải, tức là xe trước đi dưới tốc độ cho phép và quá chậm, trong khi đó lại có biển phân làn cấm vượt phải nên đành phải chịu bác ạ, đặc biệt là trong nội đô.
2. Trường hợp trên cao tốc Trung Lương, tôi hay gặp là thế này: xe trước chạy tà tà tầm khoảng 80km /h (chắc là các bác ấy cho rằng đây là tốc độ tối ưu để tiết kiệm xăng) nhưng lại chạy ở lane 100km/h. Xin đường cỡ nào cũng ko cho vượt. Trường hợp tôi muốn vượt phải thì phải tăng tốc hơn 80km/h ở lane cho phép 80km/h = tôi vi phạm luật. Khi đó thực sự tôi bị ức chế.

Nói thêm là cá nhân tôi trong tuần thì ko cầm vô-lăng. Chỉ cuối tuần thi thoảng chạy chở vợ con đi loanh quanh trong thành phố mà thôi nên tôi cũng chả bao giờ chạy quá tốc độ bác ạ.

Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Sự khác nhau giữa treo biển "lái mới" và không treo có ý nghĩa gì ?
Nếu gặp xe "lái mới" thì nhường, còn ngược lại thì chạy lên cắt đầu và lườm ư ?
Vậy sao không quán triệt là cứ nhường tất cả cho đỡ đau đầu. Chúng ta nên tập thành thói quen: ra đường là nhường cho nhẹ đầu.
Điều bác nói chính là điều tôi mong muốn đó! Vui vì bác đã chia xẻ.

• Like
Reactions: Issac
Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Bác chủ nói hay quá. Em mới lấy xe hôm qua xong, cũng định làm cái biển "Lái Mới - Mong Quý Vị Thông Cảm" để sau xe. Vì đây là lần đầu....của em. KKK :3dgoidien:
Bác cứ viết và dán vào xe đi. Tôi tin là chả có tài già nào chê bác đâu, mà còn ngược lại nữa kia và sẵn sàng hỗ trợ bác, nếu cần!