Hạng B2
13/3/14
276
252
63
HCM
Tôi muốn nói rõ lại thế này nha:
1. Điều tôi nói ở topic này là điều mà các bác cầm vo-lăng hay gặp phải, tức là xe trước đi dưới tốc độ cho phép và quá chậm, trong khi đó lại có biển phân làn cấm vượt phải nên đành phải chịu bác ạ, đặc biệt là trong nội đô.
2. Trường hợp trên cao tốc Trung Lương, tôi hay gặp là thế này: xe trước chạy tà tà tầm khoảng 80km /h (chắc là các bác ấy cho rằng đây là tốc độ tối ưu để tiết kiệm xăng) nhưng lại chạy ở lane 100km/h. Xin đường cỡ nào cũng ko cho vượt. Trường hợp tôi muốn vượt phải thì phải tăng tốc hơn 80km/h ở lane cho phép 80km/h = tôi vi phạm luật. Khi đó thực sự tôi bị ức chế.

Nói thêm là cá nhân tôi trong tuần thì ko cầm vô-lăng. Chỉ cuối tuần thi thoảng chạy chở vợ con đi loanh quanh trong thành phố mà thôi nên tôi cũng chả bao giờ chạy quá tốc độ bác ạ.
- Nếu nội đô thì chỉ max là 50.. mà nếu đường đông hoặc giờ cao điểm thì 30-40 cũng tạm chấp nhận..
- Còn đôi khi cuối tuần pác mới chở vợ con loanh quanh thì cùng lắm là gặp một vài lần hoặc một vài khoảnh khắc nào đó trên đường chứ chắc gì toàn mấy chú như vậy -- mà nếu pác di chuyển trong lane quy định 80 đi, pác đi song song với nó rồi xi-nhan chuyển lane tăng tốc.. mà có khi do nó chở nặng nên chạy không nổi nữa thì sao... haizzz
- Mà thôi, tranh luận cho nó vui chứ nếu tài có kinh nghiệm thì chắc có cả trăm cách để xử lý chứ không ấm ức lâu vậy đâu... Làm ly cà phê cho nó thảnh thơi - yêu đời pác ơi..

Hạng B2
23/8/11
438
373
63
- Nếu nội đô thì chỉ max là 50.. mà nếu đường đông hoặc giờ cao điểm thì 30-40 cũng tạm chấp nhận..
- Còn đôi khi cuối tuần pác mới chở vợ con loanh quanh thì cùng lắm là gặp một vài lần hoặc một vài khoảnh khắc nào đó trên đường chứ chắc gì toàn mấy chú như vậy -- mà nếu pác di chuyển trong lane quy định 80 đi, pác đi song song với nó rồi xi-nhan chuyển lane tăng tốc.. mà có khi do nó chở nặng nên chạy không nổi nữa thì sao... haizzz
- Mà thôi, tranh luận cho nó vui chứ nếu tài có kinh nghiệm thì chắc có cả trăm cách để xử lý chứ không ấm ức lâu vậy đâu... Làm ly cà phê cho nó thảnh thơi - yêu đời pác ơi..
Tôi thích cách suy nghĩ của bác rồi đấy :)

Thực ra viết lên đây cũng chỉ là để chia xẻ và phần nào xả trét tí thôi chứ làm sao mình có thể thay đổi được việc này.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ nha. Tôi đóng topic! Cảm ơn nhiều!

• Like
Reactions: baoha tran
Hạng B2
30/10/14
217
199
43
TP. Hồ Chí Minh
Em thì em thấy ra đường mỗi người nhường nhịn tí thì cũng đâu có sao, ai cũng muốn đi nhanh hậu quả không ai nhường ai và cuối cùng là dẫn đến kẹt đường :3dchientrung:

• Like
Reactions: NghiMi
Hạng B2
14/10/14
101
50
28
TPHCM
e tự hỏi ko biết lúc mới lấy bằng bác chạy như thế nào mà lại nói như thế?? tâm lý người mới biết lái bác cũng hểu oy đấy ko dám chạy nhanh sợ đủ điều chạy chậm thì bị mấy người như bác nói tài mới mà đòi ra đường, chạy nhanh lỡ gây tai nạn thì cũng bị nói vậy cung lấy được cái bằng thiệt là khổ cho người mới biết lái. xl bác đó là cảm nhận của e nếu bác thấy hok thik bao nhiêu gạch đá bác ném e xin nhận cả ạ
Chuẩn!!! Không có tài mới, lấy đâu ra tài cũ, cầm lái à tâm lý ức chế như chủ thớt thì nguy hiểm quá

Hạng B2
14/10/14
101
50
28
TPHCM
Tôi muốn nói rõ lại thế này nha:
1. Điều tôi nói ở topic này là điều mà các bác cầm vo-lăng hay gặp phải, tức là xe trước đi dưới tốc độ cho phép và quá chậm, trong khi đó lại có biển phân làn cấm vượt phải nên đành phải chịu bác ạ, đặc biệt là trong nội đô.
2. Trường hợp trên cao tốc Trung Lương, tôi hay gặp là thế này: xe trước chạy tà tà tầm khoảng 80km /h (chắc là các bác ấy cho rằng đây là tốc độ tối ưu để tiết kiệm xăng) nhưng lại chạy ở lane 100km/h. Xin đường cỡ nào cũng ko cho vượt. Trường hợp tôi muốn vượt phải thì phải tăng tốc hơn 80km/h ở lane cho phép 80km/h = tôi vi phạm luật. Khi đó thực sự tôi bị ức chế.

Nói thêm là cá nhân tôi trong tuần thì ko cầm vô-lăng. Chỉ cuối tuần thi thoảng chạy chở vợ con đi loanh quanh trong thành phố mà thôi nên tôi cũng chả bao giờ chạy quá tốc độ bác ạ.
Bác nói chuyện vui ghê, không hiểu trong nội đô bác chạy bao nhiêu để vượt. Thớt trên tui nghĩ bác chạy cao tốc, dưới lại là nội đô. Ngu ý của tui là do bác ăn gạch quá nên mất phương hướng

Hạng B1
3/6/14
89
28
18
Bác chủ cũng từng trải qua giai đoạn tài mới mà, nên thông cảm hơn là .... Họ mới lấy bằng, chạy chậm và kỹ như vậy là đáng mừng chứ bác! Nhưng mà đúng là có những lúc thấy tài nữ cái là mình hết cảm giác sân si ngay hehehe

• Like
Reactions: cafesaigon
Hạng F
14/3/13
5.958
140.842
113
Phong Lăng Độ
Có cái logô cho tài mới như logô OS thì hay đề nghị bác Lơ làm ít logô phát cho anh em tài mới để gián kaka

Tập Lái
4/3/15
29
24
3
42
Em dong y voi bac chu topic. Anh em lai moi dan len xe minh chu "Ba me VNAH dua nao chay au! Tien khach"

Chuc cac bac cuoi tuan vui

Hạng B2
3/10/14
112
44
28
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Do ý thức của mấy ông thầy dạy lái thôi. Mấy ổng đào tạo ra 1 đống lái xe mới chạy thì chậm mà cứ bám con lươn chạy suốt. Thầy em hồi xưa bên SaigonTourist luôn dạy là phải xi nhan đi sát về bên phải nhường đường cho xe khác lưu thông nhanh hơn vượt qua, chứ để ng khác nóng tính thì rất nguy hiểm cho mình và cho ng khác. Ai cũng có lúc vội, cần phải đi nhanh mà, cứ nhường cho vui lòng tất cả mọi người

• Like
Reactions: NghiMi