Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Em cũng lái mới 9 tháng, mai là lên đường đi ĐNA-Huế, mong các bác nhường nhịn, đa tạ :3dtanghoa:
Giờ này có kịp cắt chữ "lái mới" dán xe k? :(

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Đi trên đường, thường hay bị ức chế vì xe trước chạy chậm quá, thậm chí, có những chỗ mình chả thể nào hiểu nổi và tự hỏi: "thế mà cũng lấy được bằng à"!

Kiểu đấy ức chế vãi, nhất là mình đang vội.

Nếu vượt lên, nhìn tài kia mà là nữ thì cái ức chế đó vợi hẳn đi, thậm chí chả còn tí nào. Thay vào đó, sẽ là ý nghĩ: "Ô, mợ này nhìn thế mà xinh phết!". Đấy chỉ là AQ thôi.

Vậy nên, giá như Vịt mình có qui định, giống như ở Nhựt Bổn, tài mới lấy bằng, trong vòng 02 năm trên xe đó luôn có 01 logo với ký hiệu đặc biệt để tài già để khỏi ức chế thì hay quá nhỉ!

Trong khi chờ đợi các quan phòng lạnh ngâm cứu, nếu tài mới dán dòng chữ "Tài mới" sau xe thì cũng rất ổn!

Các cụ có đồng ý không?
Nếu xe trước chạy kiểu con rùa, em biết là tài mới thì tìm chỗ trống và vượt. Ko ức chế vì hồi trước mình cũng thế. Nhưng nếu là 1 ông/ bà đang vừa đi vừa nói chuyện điện thoại, hoặc 1 cụ vừa đi vừa sờ đùi 1 em chân dài nên chạy chậm thì em ức chế lắm luôn ạ. Hihi

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Em cũng lái mới 9 tháng, mai là lên đường đi ĐNA-Huế, mong các bác nhường nhịn, đa tạ :3dtanghoa:
in lê A4 tạm vậy.
Hồi mới lấy bằng đc 3 tháng em cũng quất một chuyến đi Huế.

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng B2
17/11/14
158
78
28
35
e tự hỏi ko biết lúc mới lấy bằng bác chạy như thế nào mà lại nói như thế?? tâm lý người mới biết lái bác cũng hểu oy đấy ko dám chạy nhanh sợ đủ điều chạy chậm thì bị mấy người như bác nói tài mới mà đòi ra đường, chạy nhanh lỡ gây tai nạn thì cũng bị nói vậy cung lấy được cái bằng thiệt là khổ cho người mới biết lái. xl bác đó là cảm nhận của e nếu bác thấy hok thik bao nhiêu gạch đá bác ném e xin nhận cả ạ
Bác nói chuẩn vãi.ai cũng có lần đâu chứ.

Hạng B2
2/7/07
282
52
28
yahoo.com
Đi trên đường, thường hay bị ức chế vì xe trước chạy chậm quá, thậm chí, có những chỗ mình chả thể nào hiểu nổi và tự hỏi: "thế mà cũng lấy được bằng à"!

Kiểu đấy ức chế vãi, nhất là mình đang vội.

Nếu vượt lên, nhìn tài kia mà là nữ thì cái ức chế đó vợi hẳn đi, thậm chí chả còn tí nào. Thay vào đó, sẽ là ý nghĩ: "Ô, mợ này nhìn thế mà xinh phết!". Đấy chỉ là AQ thôi.

Vậy nên, giá như Vịt mình có qui định, giống như ở Nhựt Bổn, tài mới lấy bằng, trong vòng 02 năm trên xe đó luôn có 01 logo với ký hiệu đặc biệt để tài già để khỏi ức chế thì hay quá nhỉ!

Trong khi chờ đợi các quan phòng lạnh ngâm cứu, nếu tài mới dán dòng chữ "Tài mới" sau xe thì cũng rất ổn!

Các cụ có đồng ý không?
Theo yêu cầu của bác chủ đây

Gặp tài mới - bạn có bị ức chế không?

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Bác mà mới gì ? Tính ăn gian để các xe khác nhường cho bác dzọt hả? Hehe.