Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Hồi tháng 7/2016 em có qua chỗ Carspa 584 Nguyễn Hữu Thọ - Quận 7 ( đối diện ĐH Tôn Đức Thắng ). Bình thường em hay qua đây sơn mâm, sơn xe, hôm đó được anh chủ giới thiệu bên anh có độ pô, Do lần đầu độ pô em không có nhiều kinh nghiệm.
Trước khi độ pô em có hỏi anh chủ là chỉ gắn bầu pô vào thôi phải không? Có về được zin không?. Anh chủ nói gắn bầu pô mới thôi, và về zin được bình thường. Lúc qua nhận xe về em còn hỏi thêm 1 câu bầu pô zin của em đâu thì mấy anh nhân viên nói cứ yên tâm về chạy đi không sao đâu, khi nào về zin rồi tính. Tổng chi phí làm là 12 triệu.
Sau khi làm pô xong mỗi lần chạy lên ga khoảng 80km/h thì xe có hiện tượng khét pô, nên em không dám chạy lên nhanh hơn.
Em chạy được khoảng hơn nửa năm thì muốn về lại zin, tháng 2/2017 em qua chỗ Carspa để về zin pô, thì gặp mấy anh nhân viên leo lên xe nẹt pô vài cái xong bảo pô hay vầy về zin uổng quá, nói để vậy chạy đi, nhưng em cương quyết về zin.
Xong em tốn 2tr để về zin, ai ngờ làm xong vẫn không về được, thế là em đem xe qua bên chỗ khác kiểm tra thì bên đó nói pô xe em bị móc ra rồi làm sao về zin được.
Xong em gọi cho bên Carspa thì anh chủ không nghe máy, thế là em phải vô hãng đặt bầu pô mới phải hơn 2 tháng mới có hàng.
Ngay từ đầu anh chủ bên Carspa giải thích với em là sẽ móc pô xe em thì em sẽ không làm đâu, đằng này anh ấy úp úp mở mở lại không nói, Tiệm anh chủ cũng lớn mà làm ăn kì quá.
Muốn âm thanh pô nghe hay và gầm gừ thì thay bầu pô độ của máy hãng chuyên về pô chứ chả ai đi móc pô cả làm như móc pô xe máy không bằng đã thế chỉ móc pô thôi mà chém còn đắt hơn cả mua bầu pô độ làm ăn mất nhân tính kiểu đó thì trước sau cũng dẹp tiệm!

• Like
Reactions: suneo
Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Muốn âm thanh pô nghe hay và gầm gừ thì thay bầu pô độ của máy hãng chuyên về pô chứ chả ai đi móc pô cả làm như móc pô xe máy không bằng đã thế chỉ móc pô thôi mà chém còn đắt hơn cả mua bầu pô độ làm ăn mất nhân tính kiểu đó thì trước sau cũng dẹp tiệm!
lúc đầu em định bụng là thay bầu pô mới như bác nói đó, em có hỏi luôn mà, ai ngờ sau này mới biết xe em bị móc pô

Hạng B2
5/9/12
102
98
28
Lúc làm để có căn cứ sau này không tranh cãi hay bệnh "quên" thì cứ bắt ghi ra giấy trên báo giá sửa chữa và ký nhận lưu lại.
Chỉ cam kết hứa miệng rồi làm xong thì dễ cãi nhau lắm khà khà....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: suneo