Tập Lái
28/4/08
5
0
1
Các bác cho em hỏi con Getz 1.1 của các salon so với của Hyundai VN có gì khác nhau về máy móc ko (ko tính mấy cái options như túi khí... ạ) ?
Sáng nay qua HVN Phạm Văn đồng, 1 anh sale quát giá con Getz 1.1 23k, choáng quá. Trên đường về, bác sale đó alô lại bảo xin được giá tốt 21.5. Trong khi thấy các salon chỉ tầm 19.5 chưa mặc cả. Xe ở các salon chỉ thấy ko có cái túi khí thôi nhưng lại được cái vành đúc. Bác sale nói xe của HVN phù hợp với điều kiện khí hậu VN, còn các salon là xe xuất khẩu trung đông với các nơi khác nên ko phù hợp với VN.
Các bác giúp em tư vấn xem Getz 2 nơi này có khác gì nhau và nên mua ở đâu nhé.
Xin cảm ơn.

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
RE: Getz của HVN và các salon

làm gì có Getz 1.1 bác nhỉ... theo e biết chỉ có 1.4 và 1.6 thôi chứ...

Hạng B1
9/9/07
79
0
0
vietson.com

bác đưa các option lên hết đây xem , giá ở HMV bao giờ cũng đắt hơn so với ngoài, em đang chạy Getz 1.6 của HMV đây, ngày trước em nhát nên ko dám lấy xe ngoài salon chứ em lấy em Getz ngày đaấy 23.9k chỉ có vành đúc, ABS, số tự động, trong khi đó giá ngoài salon chỉ 23k là có cả cửa nóc ghế da vân vân ( dòng click ), GETZ 1.1 là MT hay AT vậy bro

Tập Lái
28/4/08
5
0
1

Getz 1.1 chỉ có MT. Options thì không có gì nhiều gồm ghế nỉ, gường kính điện, chống trộm. Xe của HVN thì có túi khí nhưng vành sắt, còn của các salon lại ko có túi khí nhưng vánh đúc. Nghe nói hình như xe về các salon mới thay vành thì phải.