Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Mình test drive Vinfast A2.0 rồi, xe mới 10.000km mà ghế đã nhăn nhúm gấp rách, qua gờ giảm tốc thì lọc xọc như xe 5 năm chư bảo dưỡng... máy móc tăng tốc tốt nhưng handling chưa ngon, còn chòng chành lắm. Bản full option đó nhé ko phải bản base
Cảm giác lên con SA gầm cao bản trung thì còn chòng chành hơn, tăng tốc yếu hơn do xác nặng.
Túm quần lại, so với Bim 530 đời 2007 thì A2.0 còn thua xa.
Phải xem lại ý định của mình......Cơ mà form LuxA , SA nhìn có cảm giác nặng nề lắm nhe....

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Mình test drive Vinfast A2.0 rồi, xe mới 10.000km mà ghế đã nhăn nhúm gấp rách, qua gờ giảm tốc thì lọc xọc như xe 5 năm chư bảo dưỡng... máy móc tăng tốc tốt nhưng handling chưa ngon, còn chòng chành lắm. Bản full option đó nhé ko phải bản base
Cảm giác lên con SA gầm cao bản trung thì còn chòng chành hơn, tăng tốc yếu hơn do xác nặng.
Bác chạy xe đợt nào vậy ? Những xe đợt đầu là tệ lắm đó bác.
Em phát hiện là cứ có cập nhật gì là Vinfast triển khai ngay mà không có thông tin gì, cứ càng về sau xe càng ngon, càng chuẩn, đây là điểm khác biệt của Vinfast so với các hãng khác. Vì Vinfast còn quá non trẻ, sẽ bị rất nhiều lỗi nên mỗi lần sửa là ngon lên hẳn. Giống hệt kiểu card đồ hoạ AMD ngày xưa khi so với Nvidia, cứ nhập nhật driver là ngon hẳn.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
mua gì chứ camry thì ko bao giờ sai bác ah, mình ảnh cân hết...pk hạng D...

Xưa rồi bạn ơi, 1 mình Lux A hơn tất cả xe phân khúc D khác cộng lại. Cũng chả có em D nào đọ được vận hành xe sang của Lux A. Hít khói hết. Bác nào không tin mang ra test với tôi. Chỉ cần chạy bằng được A, tôi cho luôn chiếc xe.

• Like
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Em phát hiện là cứ có cập nhật gì là Vinfast triển khai ngay mà không có thông tin gì, cứ càng về sau xe càng ngon, càng chuẩn, đây là điểm khác biệt của Vinfast so với các hãng khác. Vì Vinfast còn quá non trẻ, sẽ bị rất nhiều lỗi nên mỗi lần sửa là ngon lên hẳn. Giống hệt kiểu card đồ hoạ AMD ngày xưa khi so với Nvidia, cứ nhập nhật driver là ngon hẳn.

bác có xe không? Đợt đầu và đợt này có gì khác thế. Đợt đầu cũng chả lỗi gì sau 20k km đây bác.

Tập Lái
3/7/20
10
4
3
28
thế nên là mua cam cho lành bác, hơi đâu đi test lỗi cho hãng

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
bác có xe không? Đợt đầu và đợt này có gì khác thế. Đợt đầu cũng chả lỗi gì sau 20k km đây bác.
Bác trả lời cho bác thienkhoi81 kia kìa !
Em chỉ chạy xe đợt mới nhất thôi, xe đợt đầu toàn xem review, mà lỗi thì sao mà định nghĩa được bác, đang nói độ hoàn thiện là cảm giác lái xe được Vinfast cải thiện liên tục.

Hạng D
18/3/08
1.563
1.541
113
Mình test drive hồi tháng 8. Tính lấy con fortuner mới nên rảnh rỗi đi tét VF xem sao ..

ngon ntn mình chưa test lại nên chưa biết bạn ơi.

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
Xưa rồi bạn ơi, 1 mình Lux A hơn tất cả xe phân khúc D khác cộng lại. Cũng chả có em D nào đọ được vận hành xe sang của Lux A. Hít khói hết. Bác nào không tin mang ra test với tôi. Chỉ cần chạy bằng được A, tôi cho luôn chiếc xe.
thì đấy, chiếc xe cỏ pk D, chỉ vietnam thôi đã cân đc Camry và đá văng đít Toyota rồi, Hàn Quoc còn phải cuối đầu... vs Lux A

Hạng D
18/3/08
1.563
1.541
113
Xe tốt, chưa nói đến "sang" , thì không chỉ đo công suất và tăng tốc đâu bạn. Trước đây mình ôm Camry 3.5 đời 2011 thì mình khẳng định Lux A tăng tốc ko bằng. Vì vậy ko nên so công suất và gia tốc xe. Camry 3.5 nó mạnh ko kém Bim 528 đâu bạn nhé, cũng 270 ngựa 350 Nm.

VF Lux A phải nên rà soát lại những lỗi mình đề cập bên trên, nên muốn phát triển. Hiện tại do giá tốt với voucher cộng dồn hàng trăm triệu nên hút khách. Chất lượng mới quyết định yếu tố bền vững

• Like
Reactions: TicoHQ
Hạng D
18/3/08
1.563
1.541
113
đc anh lấy để so vs bmw là nhà vin đã thành công rùi, bỏ qua sự so sánh vs camry...
Thì VF nó mua lại động cơ khung gầm của Bim 5s giai đoạn 2007 đến 2011 mà bạn.