Hạng B1
26/2/08
78
1
0
Bến Ninh Kiều
RE: Giá CARENS tại Trường Hải Đà Nẵng - Mời các bác đã có xe tư vấn giúp

Dạ em ở Cần Thơ bác tuanvn oi. Đó là bảng giá của nó nói thế, chứ lúc lấy xe e ko biết thế nào[&:]

Hội Trường Hải này báo giá linh tinh quá các Bác nhỉ !
Trước khi Trường Hải chính thức thông báo và áp dụng giá mới thì TGĐ của Trường Hải đã thông báo cho báo giới như sau:

Xăng, số tay Giá cũ = 29.000; Giá mới = 28.100
Xăng, số tự động Giá cũ = 30.200; Giá mới = 29.300
Dầu, số tay Giá cũ = 29.700; Giá mới = 28.800
Dầu, số tự động Giá cũ = 30.900; Giá mới = 30.000
Trường Hải giảm giá xe Kia nhập khẩu (http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2007/10/3B9FBD1B/)

Vậy mà em thất các đại lý khắp Bắc - Trung - Nam báo giá cho khách hàng cư loạn xà ngầu, chẳng hiểu ra làm sao cả!~

Hạng B2

Đúng là mỗi chỗ 1 giá, em nghe nói giá trong SG là chuẩn nhất. Em sắp lấy 1 em máy xăng MT 28.600 tại TH GL, sang tuần sau nhận xe, các bác thấy giá đó thế nào ạ? Không biết em có bị hớ không nhỉ

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

@ các bác, thường thì so với giá chuẩn sẽ bớt thêm được khoảng 500 $ các bác à, không biết các bác có được bớt khoản đó không.
@ bác Tuấn. Theo như em và nhiều ngưới khác, thì tiếng máy dầu của em carens không phải là quá to đến mức không chịu đựng được. Khi lái em nó ở tốc độ thấp, bật nhạc lên vừa phải thì e nó cũng như máy xăng luôn bác à. Nhưng mà sử dụng xe có phải lúc nào cũng nghe nhạc đâu bác, điều đó tùy vào tâm trạng nữa. Nên nhưng lúc không có nhạc, đạp ga em nó rên hơi khó chịu. Nhưng với máy xăng lại khác bác à, êm ru + cách âm tốt nên khá hoàn hảo. Thực ra điều đó không quan trọng lắm khi mình tiết kiệm được khoản tiền, nhưng có lẽ do em còn trẻ nên thích cảm giác sướng hơn. Như mẹ em thường sử dụng thì thấy tiếng máy đo chả sao cả, vì mẹ em cũng hơi đứng tuổi rồi. À, lúc sáng em vừa về quê, lấy em nó đi sau khi vừa thay dầu và lọc dầu sau quãng đường 13.000KM, thấy em nó đỡ rên hơn lúc trước nữa bác à.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113

Trích đoạn: tuanvn

Đính chính gấp :

Xăng MT : 29.000 USD
Xăng AT : 30.200 USD
Dầu MT : 29.700 USD
Dầu AT : 30.900 USD

@hoang07 : muốn cho bà xã đi cho tiện nên chọn AT
Theo e biết thì giá cả ở Sài Gòn là rẻ nhất, cụ thể là ít hơn 400/chiếc

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Cái vụ ít hơn $400 là do điều chỉnh giảm thuế! Đợt em lấy xe tháng 1/08 đã chỉnh xuống rồi mà. Sao các đại lý khác vẫn chưa chỉnh vậy nhỉ? Vớ vẩn thật!

Hạng B2
28/1/06
158
1
18
Đà Nẵng

Cảm ơn các bác đã góp ý

Tôi đang lừng khừng giữa máy xăng và máy dầu (xăng thì chọn MT, dầu thì chọn AT), các bác đi nhiều rroi tư vấn giùm cho cái .

ở chỗ TH ĐN thì nó còn con xăng MT màu xanh K5, vợ cả cũng máu rồi, nhưng nó vẫn khăng khăng giá 29000, có lẽ là thuộc lô xe trước đó chăng, mặc dù mình có in bài báo trên vnexpress ra, nó bảo ở đâu cũng vậy chưa biết thế nào.

Các bác có biết tình hình nếu đặt bây giờ, tháng 5 mới có xe thì liệu giá cả thế nào nhỉ ???

Cảm ơn các bác

Hạng D
4/10/04
2.526
702
133
Đà Nẵng

Một mình nó (T.Hải) đá 1 sân thì nó muốn hô giá bao nhiêu chả được. Em mà có mua xe thì deck có mua của bọn T.Hải ĐNẵng, vào SG mua xong nhậu với anh em vui hơn:D. Đúng là khúc ruột M.Trung:(

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

@ bác Tuấn, vợ bác hay đi nữa thì chọn AT đi bác, máy dầu cũng được bác à. Máu quá bác vào SG cưới em nó như bác Thanh nói đó, cưới xong phi về ĐN, SG và ĐN cách nhau cũng không quá xa đâu bác.

Hạng B2
10/4/07
205
1
0

Máy xăng AT đi bác ơi, dầu bây giờ lên giá gần bằng xăng rồi