Hạng D
29/6/04
1.115
9.068
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com
RE: Gia cố thân vỏ cho đỡ ồn?

[8|] Các bác ơi nhà em cũng đang chạy Laser đây ! Cảm nhận về nó thì mỗi tội cách âm là không tốt ! Mỗi lần đi qua vạch giảm tốc hay đường rải đá dăm là cảm thấy rất ồn còn bình thường thì chạy cũng khá êm ! Nghe các bác nói em chẳng biết đường nào mà lần, có lẽ do xe nó vậy rồi vì hôm trước em có hỏi bác làm trong hãng có cách âm được nữa không thì bác ấy trả lời như vậy là được lắm rùi !!:(
Bây giờ có bàn mấy thì nó cũng chẳng bớt ồn, đành chấp nhận thôi các bác ơi vì dù sao nó cũng có nhiều ưu điểm mà !:D

Tập Lái
20/7/04
11
0
0

EM thấy các bác cứ lo quá thế nào ấy chứ. Em cũng đi La-de đây thấy chẳng sao cả. Có ồn ( ù ù ) khi qua đoạn đường giảm tốc hay xóc thì cũng như xe các hãng khác thôi , nếu so với Mit xì hay Maz hay TOy Altis thì cũng như nhau cả , không khác nhau la bao nhiêu. Tất nhiên chỉ với Mer hay Bê thì khác vì chúng nặng hơn , đầm hơn và cách âm cũng tốt hơn. Nhưng so thế thì so làm sao được hở các bác. Kết luận , phàm là đã là xe liên doanh thì phải chấp nhận thôi , gộp chung cho gần hết các hãng tại VN.

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Trích đoạn: Awake

hay là các bác lắp mấy cái hộp tiêu âm vào xe, giống như người ta xử lý tiếng vang trong các studio ghi âm ý. trước đây tôi có thời gian làm việc trong 1 số studio, thấy các hộp/cọc tiêu âm có tác dụng lắm. cách chế tạo cũng rất đơn giản, nhưng có 1 vđề là lắp thế nào lên xe hơi cho kín đáo/đẹp thì các bác thử nghĩ xem. chắc là lắp lên xe SUV hoặc 4WD lookalike (như Zace, hoặc Jolie) sẽ dễ hơn vì xe có không gian rộng.

Cái hộp tiêu âm nó thế nào bác ờ quết nhỉ? Hồi giờ tui chưa biết nó như thế nào cả, mà bác nói dễ chế tạo nữa chứ - Nghe máu quá :D:D Bác diễn tả cho anh em biết với nhé :)

Tập Lái
21/8/04
4
0
0

Thôi, các bác đừng cãi nhau nữa nha, tôi đã đi nộp mạng rồi, chiều nay tôi mang xe về sẽ báo cáo kết quả với các bác. Theo lời hứa thì: Vào Laser thì ra Mondeo, vào Cam24 ra Cam30.
Để chiều tôi xem thế nào nha, hẹn các bác!

dnp
Hạng B2
5/12/03
128
1
0

Hình như chiều nay bác dangquang đưa xe vào chỗ MZP chỉ phải không, tôi vừa đến đó, nghe nói có 1 xe Laser vừa làm xong. Bác nhanh phát biểu cảm nghĩ cho anh em xem với.

Tập Lái
21/8/04
4
0
0

Vâng, em đã vào viện và ra viện. Bệnh ồn do thân vỏ gây ra đã đỡ nhiều, tuy nhiên, ồn do dàn lốp lăn trên mặt đường nhám thì không giảm được bao nhiêu. Kết luận lại: cũng đáng với 500K thôi. Chứ nếu nó được như Mondeo thì mất 5 triệu em cung chơi các bác ạ. Nhưng nếu bác nào đi Laser thì cứ để cho nó chạy khoảng 1 năm hãy làm (Xe em chạy 1 năm rưỡi mà đến bây giờ làm vẫn chưa êm được bằng xe mới). Vậy nha, chúc các bác ngủ ngon.

Tập Lái
1/10/04
18
0
0
53

Tôi đang dùng Ford Laser. Thấy chất lượng tốt , đâu đến nỗi như bác Automatic nói ;);)

Tập Lái
7/10/04
49
0
0

Bác có thể đọc lại bài Thực hiện cách âm. Còn làm cách âm thì tôi cũng làm ở Gara Sông Hồng - Vạn Bảo.