Tập Lái
13/2/20
14
7
0
33
Dạ, em mới chạy vòng vòng trên đường vườn lài còn qui hoạch chi tiết thì em không nắm rõ đó bác. Em cảm ơn bác đã góp ý cho em. Em sẽ tìm hiểu khu này kỹ hơn. Nhờ bác góp ý giúp em với tầm tiền của em thì nếu mua thì nên mua khu vực nào ở An Phú Đông được không ạ.

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Dạ, em mới chạy vòng vòng trên đường vườn lài còn qui hoạch chi tiết thì em không nắm rõ đó bác. Em cảm ơn bác đã góp ý cho em. Em sẽ tìm hiểu khu này kỹ hơn. Nhờ bác góp ý giúp em với tầm tiền của em thì nếu mua thì nên mua khu vực nào ở An Phú Đông được không ạ.
Mình thấy tầm 3 tỷ mua đc nền 50-70m tuỳ vào vị trí và hẻm trước nhà. Reconmend cho bác khu này HXH 10m sát sông Sg khoảng 3 tỷ https://goo.gl/maps/vQVqjK9vtZYgprvG6

Tập Lái
13/2/20
14
7
0
33
Dạ, em cảm ơn bác rất nhiều. Em sẽ tìm hiểu chỗ mà bác đã recommend em. Chúc bác có ngày cuối tuần vui vẻ nhé.

• Like
Reactions: RellyTran
Hạng B1
6/6/17
62
599
83
36
TP.Hồ Chí Minh
noithatpho.com.vn
Em bên Đông Hưng Thuận và Tân Hưng Thuận. Quan điểm cá nhân của em thì Q.12 bây giờ tính giá trung bình chung, ĐHT - THT - TTN ăn đứt APĐ. Anh chủ có dịp thứ 7-cn chạy qua KDC An Sương mà xem quán cafe kín đặc người; còn buổi chiều tầm 4h qua công viên thả diều. Tài chính 3 tỉ vẫn canh mua đc 1 em chất nha bác.

Tập Lái
13/2/20
14
7
0
33
Dạ em xin chân thành cảm ơn ý kiến của bác ạ, em thấy Tân Hưng Thuận cũng có kết nối giao thông khá thuận tiện với chỗ làm của em, còn Đông Hưng Thuận thì hơi xa. Về khu vực Tân Hưng Thuận em sẽ bổ sung thêm vào khu vực tìm kiếm của em. Nếu bác có recommend gì cho em thì nhờ bác nói em với nhé.

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Em bên Đông Hưng Thuận và Tân Hưng Thuận. Quan điểm cá nhân của em thì Q.12 bây giờ tính giá trung bình chung, ĐHT - THT - TTN ăn đứt APĐ. Anh chủ có dịp thứ 7-cn chạy qua KDC An Sương mà xem quán cafe kín đặc người; còn buổi chiều tầm 4h qua công viên thả diều. Tài chính 3 tỉ vẫn canh mua đc 1 em chất nha bác.
Vậy theo bác phản biện 2 phường đó ăn đứt Apd ở điểm nào nhỉ ( tiện ích xung quanh bk 5km, hạ tầng giao thông và kết nối giao thông, quy hoạch, dân trí, chất lượng sống,...) mời bác phản biện công tâm chứ đừng nói mà ko có cơ sở

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Và điểm quan trọng nhất khi so sánh các khu vực ở Sài gòn giá cao hay thấp là vào chợ Bến thành bao xa và trong bao lâu. Cái này khỏi bàn vì Apd ăn đứt nửa tiếng nhé

Hạng B1
6/6/17
62
599
83
36
TP.Hồ Chí Minh
noithatpho.com.vn
Vậy theo bác phản biện 2 phường đó ăn đứt Apd ở điểm nào nhỉ ( tiện ích xung quanh bk 5km, hạ tầng giao thông và kết nối giao thông, quy hoạch, dân trí, chất lượng sống,...) mời bác phản biện công tâm chứ đừng nói mà ko có cơ sở
Mình ko cần phải giải thích hay phản biện gì hết. A thích thì chạy qua đó xem rồi về APĐ mà so sánh. Cái APĐ chỗ anh năm 2008 mình ở đó, toàn kênh rạch với cây bình bác. Vào mùa mưa, triều cường lên có ngập trời ơi. Giờ có quy hoạch, đường sá có mở rộng - trảm nhựa, cây xanh, nước sạch, chiếu sáng có đủ. Nhưng cơ bản nó vẫn vùng thấp mưa cái biết liền nhất là khi biến đổi khí hậu, thời tiết ntn.
---
Ko phải ngẫu nhiên mà giá nhà đất của TTN, THT hay ĐHT giá nó cao hơn so với APĐ của a nhé !

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Mình ko cần phải giải thích hay phản biện gì hết. A thích thì chạy qua đó xem rồi về APĐ mà so sánh. Cái APĐ chỗ anh năm 2008 mình ở đó, toàn kênh rạch với cây bình bác. Vào mùa mưa, triều cường lên có ngập trời ơi. Giờ có quy hoạch, đường sá có mở rộng - trảm nhựa, cây xanh, nước sạch, chiếu sáng có đủ. Nhưng cơ bản nó vẫn vùng thấp mưa cái biết liền nhất là khi biến đổi khí hậu, thời tiết ntn.
---
Ko phải ngẫu nhiên mà giá nhà đất của TTN, THT hay ĐHT giá nó cao hơn so với APĐ của a nhé !
Bớt xàm đi anh bây giờ Apd có bờ đê bao quanh chấp Bình thạnh ngập luôn chứ bên đây không ngập nhé ( có ngập thì cách đây vài năm đường không có cống ngập chỗ trũng là đương nhiên ). Anh lấy cái kí ức năm 2008 để nói hiện tại thì hơi bị xàm rồi đó. Sắp đến mùa mưa mời anh sang Apd nhé

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
---
Giá các phường anh nói từ xưa cao hơn Apd cơ bản là dân cư hình thành lâu đời ( ngày xưa giá Gò vấp cao hơn q2 còn bây giờ thÌ thế nào). Trong 5 năm trở lại đây Apd đã thay đổi rất nhiều: 90% các con hẻm đều trải nhựa hoặc bê tông, tiện ích thì đầy đủ, sắp tới có cầu thì hưởng đủ tiện ích bên khúc Phan văn trị( e mart, lotte, vincom, aeon mall, bệnh viện 175,...) và điểm quan trọng nhất như mình nói trên là Apd vào chợ Bến thành 10km <---- tiềm năng tăng giá trị bds là ở chỗ này. Vậy xin hỏi cao nhân từ các phường của cao nhân nêu vào đến Hoàng văn thụ giờ cao điểm mất bao lâu thôi rồi rút ra kết luận nhé. Bds ăn nhau ở cái vị trí và vị trí

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: thanhtung109189