Hạng D
29/11/16
2.068
2.426
113
42
Ở đâu quen đó cũng như mua ở đâu khen ở đó, APĐ theo mình vị trí cũng rất tiềm năng, sau này cầu APĐ hoàn thành nữa thì giao thông về Gò Vấp, Trung tâm rất thuận tiện, lại gần sông nước mát mẻ. Nhưng hiện sống ở đây vẫn cảm giác còn nông thôn chứ chưa thấy được cảm giác ở thành thị, và quan trọng là giá ở đây cũng đẩy lên tới nóc rồi chứ đâu còn rẻ nữa.
Cái giá trị lớn nhất của APĐ chính là cảm giác ở giống nông thôn nhưng được hưởng tiện ích của thành thị. Bác xem trong Q12 chỗ nào muốn đi coi rạp, siêu thị, beer club,... mà gần như APĐ

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Cái giá trị lớn nhất của APĐ chính là cảm giác ở giống nông thôn nhưng được hưởng tiện ích của thành thị. Bác xem trong Q12 chỗ nào muốn đi coi rạp, siêu thị, beer club,... mà gần như APĐ
Cuộc sống trong lành yên bình như nông thôn nhưng tiện ích đầy đủ như phố thị chỉ có thể là Apd

Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
TTN tính bán kính 5km như APĐ thì cũng ko thiếu tiện ích như bác nói đây: Coop Mart ngay bên cạnh, xa hơn tí thì có Aeon, Pandora. Ăn uống nhậu nhẹt thì Song Hành Q12, hoặc Phan Huy Ích Gò Vấp, đi xa hơn tí thì qua Tân Phú, nói chung là cũng đầy đủ chả thiếu thứ gì.

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
TTN tính bán kính 5km như APĐ thì cũng ko thiếu tiện ích như bác nói đây: Coop Mart ngay bên cạnh, xa hơn tí thì có Aeon, Pandora. Ăn uống nhậu nhẹt thì Song Hành Q12, hoặc Phan Huy Ích Gò Vấp, đi xa hơn tí thì qua Tân Phú, nói chung là cũng đầy đủ chả thiếu thứ gì.
Ý bác ấy là ở Apd đường vắng nên đi rất nhanh sang phà là trung tâm Gò vấp rồi. Nói chung tiện ích ở đâu cũng có cả nhưng bác mất bao lâu vào giờ cao điểm để đến đó mới là quan trọng. Khu TTN mình đi hoài chứ gì qua đoạn Trường Chinh Âu cơ muốn ngộp thở

• Like
Reactions: RubyTran
Tập Lái
23/3/18
36
424
53
46
Mình đang ở Nguyễn Thái Bình, Tân Bình, có miếng đất nhỏ chó ị bên APĐ. Công bằng mà nói, dựa trên quan điểm cá nhân, nếu mua đất mình sẽ mua tiếp khu APĐ, vị trí càng gần cầu càng tốt, cảm giác đã nhất là qua phà xong phóng bay bay trên đường... Nguyễn Thái Sơn, vừa rộng vừa thoáng, chạy xíu tới CV Gia Định và sân bay. Xưởng chỗ mình làm cũng vòng vòng khu Bà Quẹo, mình cũng ko bàn về việc kẹt xe, vì nói thẳng ở SG này chỗ nào chả kẹt, chỉ là ít hay nhiều và...hên xui. Về mặt nguyên tắc, nếu mua BĐS để an cư thường phụ thuộc vào túi tiền, sở thích và thói quen, kiểu ở đâu quen đó, những thứ khác như tiềm năng, gần trung tâm chỉ mang tính... tham khảo. Khi qua khu APĐ mua đất, mình cũng đi vòng vòng Q.12, Q.09 và... Nhà Bè, cuối cùng mình xuống tiền APĐ, vì nó đáp ứng 2 đk quan trọng nhất... gần trung tâm, gần sân bay và cực kỳ mát mẻ, dù nó đang như nông thôn chưa được... xếp hạng. Đối với cá nhân mình, hiện tại nếu ko tiếp tục mua APĐ mình sẽ đem tiền qua mua khu Phước Kiểng - Nhà Bè, cũng vì nó...mát và lại cũng... rất gần trung tâm.

Hạng D
22/8/16
2.236
22.728
113
APĐ vô GV thì được chớ vô Bến Thành cũng kẹt sml mà.
Giờ chỉ thấy hướng Q2 vào Q1 là thấy ok nhất. Không kẹt.
Nhưng thấy cái quan niệm lúc nào cũng so với Q1 chắc sẽ lỗi thời

Hạng B2
23/3/05
492
3.605
93
53
Mình ở Cantavil Premier ở Q2, chuyển về APD được hơn 1 năm. Nói chung ở APD:
  • sống tốt, nhẹ nhàng
  • không khí trong lành
  • ko bị ngập nước
  • quán ăn, tiệm thuốc đủ chủng loại và khá nhiều. Giá cả rất hợp lý
  • đi về đêm trước 12 giờ khuya cũng tương đối an tâm
  • xung quanh chổ mình ở bán kính 1km có 3 Bách Hoá Xanh, 1 Điện Máy Xanh
  • xung quanh bán kính 3 km có nhiều siêu thị/Complex lớn Lotte, Vincom, Coop, eMart, có bệnh viện tốt BV 175, BV Vũ Anh
  • Bán kính 5-6km: sân bay TSN, BV Hạnh Phúc
Khoe vài hình khu mình đang ở :)

Giá đất trung bình khu Tân Thới Nhất quận 12

Hạng D
22/8/16
2.236
22.728
113

• sống tốt, nhẹ nhàng
  • không khí trong lành
  • ko bị ngập nước
  • xung quanh bán kính 3 km có nhiều siêu thị/Complex lớn Lotte, Vincom, Coop, eMart, có bệnh viện tốt BV 175, BV Vũ Anh
Khoe vài hình khu mình đang ở:
Sen VL thì bao ngon rồi

Hạng D
16/7/19
1.125
3.501
116
  • sống tốt, nhẹ nhàng
  • không khí trong lành
  • ko bị ngập nước
Khoe vài hình khu mình đang ở :)

View attachment 2146132View attachment 2146133View attachment 2146134
Chiều chiều ra sông sg thì quá mát rùi, bên kia vạn phúc thì đang dần hoàn thiện = view đẹp. Giờ căn nhà LK lên bao nhiêu rồi anh

Hạng B2
23/3/05
492
3.605
93
53
Chiều chiều ra sông sg thì quá mát rùi, bên kia vạn phúc thì đang dần hoàn thiện = view đẹp. Giờ căn nhà LK lên bao nhiêu rồi anh
Mình ko để ý lắm. Chắc cở 7 - 7.5 tỏi cho căn nhà phố 100m2 đất, chưa hoàn thiện nội thất.