Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Những thứ bác kể trên ngay tại Apd hiện đã đầy đủ cả nhé. Nếu muốn đi đại siêu thị hay bệnh viện lớn đi phà 5p có đủ nhé. Apd mà có cầu thì lại như phố thị sau này ba câi phường đó ko có cửa so nhé. Và chốt hạ câu tôi ko phải Sale ok
Ở đâu quen đó cũng như mua ở đâu khen ở đó, APĐ theo mình vị trí cũng rất tiềm năng, sau này cầu APĐ hoàn thành nữa thì giao thông về Gò Vấp, Trung tâm rất thuận tiện, lại gần sông nước mát mẻ. Nhưng hiện sống ở đây vẫn cảm giác còn nông thôn chứ chưa thấy được cảm giác ở thành thị, và quan trọng là giá ở đây cũng đẩy lên tới nóc rồi chứ đâu còn rẻ nữa.

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Ở đâu quen đó cũng như mua ở đâu khen ở đó, APĐ theo mình vị trí cũng rất tiềm năng, sau này cầu APĐ hoàn thành nữa thì giao thông về Gò Vấp, Trung tâm rất thuận tiện, lại gần sông nước mát mẻ. Nhưng hiện sống ở đây vẫn cảm giác còn nông thôn chứ chưa thấy được cảm giác ở thành thị, và quan trọng là giá ở đây cũng đẩy lên tới nóc rồi chứ đâu còn rẻ nữa.
Bác nhìn ra đc vị trí ở Apd là ok rồi. Còn về phât triển thì khi cầu thông thì như Gò vấp thôi vì đa số đất đã có chủ và họ chỉ chờ " cây cầu " thì sẽ về ở vì quá gần trung tâm. Còn theo bác thế nào là nóc khi chỉ cách 1 con sông 1 bên 100 triệu/m HXM còn 1 bên 50 triệu /m HXH

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Đầu tư Bds phải có tầm nhìn một chút. Những nơi còn tiềm năng phát triển thì mới húp được miếng mỡ chứ nhìn khu vực mà nhà đã xây san sát, hạ tầng ổn định thì chỉ có gặm xương thôi. Cho dù mua ở hay đầu tư ai cũng muốn căn nhà mình lên giá. Bây giờ các bạn Sale TTN có chắc 100% là năm sau lên 70 triệu/m không???? Hay chỉ lèo tèo lên 1-2 triệu

Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Bác đi so sánh một bên hạ tầng dân cư phát triển đầy đủ (Gò Vấp), với một nơi hạ tầng còn nông thôn sao so được. Bác ko thử so Cát Lái với Thạnh Mỹ Lợi Quận 2 đi, 2 thằng gần nhau chung quận nhưng hạ tầng khác nhau, giá khu TML gần như gấp đôi do với Cát Lái.

Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Đầu tư Bds phải có tầm nhìn một chút. Những nơi còn tiềm năng phát triển thì mới húp được miếng mỡ chứ nhìn khu vực mà nhà đã xây san sát, hạ tầng ổn định thì chỉ có gặm xương thôi. Cho dù mua ở hay đầu tư ai cũng muốn căn nhà mình lên giá. Bây giờ các bạn Sale TTN có chắc 100% là năm sau lên 70 triệu/m không???? Hay chỉ lèo tèo lên 1-2 triệu
Vậy bác có chắc giá APĐ hiện khi cầu xong nối liền Gò Vấp có lên mạnh được không? bên TTN hiện có khu 38ha và 10ha ngay Metro Tham Lương, hạ tầng giờ cũng đang được quy hoạch bác nghĩ khi nó xong thì APĐ có so được không?

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Vậy bác có chắc giá APĐ hiện khi cầu xong nối liền Gò Vấp có lên mạnh được không? bên TTN hiện có khu 38ha và 10ha ngay Metro Tham Lương, hạ tầng giờ cũng đang được quy hoạch bác nghĩ khi nó xong thì APĐ có so được không?
Thì thời gian sẽ trả lời.... bạn chụp hình đi rồi năm sau đối chiếu nhé. Bên Q9 hạ tầng nó cũng hoành tráng lắm nhưng giờ cắt lỗ 4,5x mà ko ma nào thèm mua kìa

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Bác đi so sánh một bên hạ tầng dân cư phát triển đầy đủ (Gò Vấp), với một nơi hạ tầng còn nông thôn sao so được. Bác ko thử so Cát Lái với Thạnh Mỹ Lợi Quận 2 đi, 2 thằng gần nhau chung quận nhưng hạ tầng khác nhau, giá khu TML gần như gấp đôi do với Cát Lái.
Bác hiểu tại sao Cát lái rẻ hơn cả Q9 không? Nếu trả lời đc thì coi như bác có tầm nhìn

• Haha
Reactions: thanhtung109189
Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Thì thời gian sẽ trả lời.... bạn chụp hình đi rồi năm sau đối chiếu nhé. Bên Q9 hạ tầng nó cũng hoành tráng lắm nhưng giờ cắt lỗ 4,5x mà ko ma nào thèm mua kìa
Thôi e cũng ko việc gì phải hơn thua thêm với bác làm gì, bác đầu tư ở APĐ vì thấy nó tiềm năng, e khen TTN vì hiện tại e đang sống và có đất ở đấy. Nếu sau này APĐ lên giá tốt thì e chúc mừng bác.

• Like
Reactions: vnc289
Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Ok bác mình đầu tư ở Apd vì mỗi ngày mình đi làm ở Q3 bằng xe hơi chỉ mất có 30 phút thôi. Nếu bác làm ở TÂn Phú thì TTN là lựa chọn tốt của bác. Bds là để phục vụ gia chủ mà

Tập Lái
13/2/20
14
7
0
33
Khu 38ha và 10ha thuộc KP4, nếu thu nhập đều và ổn thế thì cố vay mua cái nền KDC adeco ( chỗ kế dê Đức Anh trong Dương Thị Giang) 5x18, khổ cái phải xây theo mẫu, mà lại phải xây nhà 1 lửng, hơi cũ. giá chắc tầm 4tỷ hơn tí. Khu 38ha thì nền 4,5x20 giá 5,9 tỷ. 10ha thì 5x20 tầm 7tỷ. Thấy căng quá thì hẻm, nhưng sau này sợ hẻm dễ rớt giá như kiểu ngoài HN ấy.
Dạ, em sẽ xem xét khu này ạ.