Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam
RE: GIÁ DẦU TĂNG GẦN BẰNG GIÁ XĂNG,CHỌN XE MÁY DẦU HAY MÁY XĂNG

Trích đoạn: nongdanhoclaixe

Trích đoạn: datphuongnam

sau 5 ngày tham khảo ý kiến các bác, nay em quyết múc em máy xăng với những lý do sau

1/ Tình hình hiện nay thì giá dầu và xăng sẻ tăng đồng loạt (nếu có),nhà ta sẻ không còn giử giá bù lổ xăng dầu nửa đâu
2/ Xe xăng chạy bốc hơn ,chấp nhận hơi tốn ngân lượng chút xíu (Xe xăng 100km/15l x14.500=217.500,Xe dầu 100km/10l x 13.950=139.500) vậy tổng chi cho chênh lệnh 100km đường trong nội thành là 78.000 có thể chấp nhận được
3/ máy xăng nghe đở ồn hơn máy dầu ,cái này em đả tham khảo các anh em trong os chúng ta

Có thông tin này muốn đưa lên cho ae tham khảo. ai đi trước rồi xin chỉ giáo ,ai có ý định muốn mua xe thì tham khảo nhé hàng mua ở VHM

1/ Đặt cọc 30-40T thì được hoặc cản Inox phía sau hoặc lót sàn bằng da(Áo trùm xe+đỉa nhạc chắc chắn sẻ có vì đây là hàng khuyến mải)
2/ Đặt cọc 70-80T thì sẽ có cảm biến lùi xe +hàng khuyến mải
3/ Nếu muốn sale chi hoa hồng (1T)thì các bác chỉ được chọn phương án 1 thôi nhé

Vài hàng bộc bạnh có gì không phải mong các bác bỏ qua cho

em mà là bác STF là e chơi máu dầu, con thik máy xăng thì e chơi Toy, Honda, Lex, Accu, BMW, Mer, Porche, Ferrari, Lamborgini.... Càng về sau e càng đuối [8|][8|] nên bay7 giờ chạy tạm Santa Fe 10yr sau đổi vậy :D:D

Thấy mấy bác chạy máy dầu có vẻ cao giọng nhỉ[8D] Bác nên tôn trọng sở thích của người khác.

À, ở nước ngoài giá dầu cao hơn xăng đó, nên xu thế ở VN cũng phải vậy thôi. Khi đó thì mấy bác chạy xe dầu mới là dân chơi xịn nhỉ.

Hạng C
21/10/07
714
15
18

Bác lại gây chiến rồi, anh em chỉ trao đổi vui thôi mà :D:D
Thấy mấy bác chạy máy dầu có vẻ cao giọng nhỉ Bác nên tôn trọng sở thích của người khác.

À, ở nước ngoài giá dầu cao hơn xăng đó, nên xu thế ở VN cũng phải vậy thôi. Khi đó thì mấy bác chạy xe dầu mới là dân chơi xịn nhỉ.

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Em ko gây chiến, vì có thể sẽ mua xe máy dầu:D

Em chỉ ko thích sự áp đặt, đặc biệt của mấy bác trong STF:D

A, có khi em mua STF đó:mad: các bác đừng chơi hội đồng em nhé.

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON

Em thì chỉ có xăng thôi . Tính toán làm gì cho đau đầu .

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em chỉ thấy bác cao giọng, còn lại chả ai cao giọng :D

Bác mua máy dầu thì xin mời, mua SFE cũng xin mời :D

Khéo chạy máy dầu rồi lại cao giọng đấy bác :D
Trích đoạn: mdhung

Em ko gây chiến, vì có thể sẽ mua xe máy dầu:D

Em chỉ ko thích sự áp đặt, đặc biệt của mấy bác trong STF:D

A, có khi em mua STF đó:mad: các bác đừng chơi hội đồng em nhé.

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

riêng em em chọn máy xăng, chạy xong em làm cái cảm nhận máy xăng cái, bữa giờ chưa có bác nào làm cảm nhận SF máy xăng thì phải :D:D:D

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Trích đoạn: mdhung

Trích đoạn: nongdanhoclaixe

em mà là bác STF là e chơi máu dầu, con thik máy xăng thì e chơi Toy, Honda, Lex, Accu, BMW, Mer, Porche, Ferrari, Lamborgini.... Càng về sau e càng đuối [8|][8|] nên bay7 giờ chạy tạm Santa Fe 10yr sau đổi vậy :D:D

Thấy mấy bác chạy máy dầu có vẻ cao giọng nhỉ[8D] Bác nên tôn trọng sở thích của người khác.

Bác nhìn lại xem e cao giọng gì đâu nhỉ???[8|][8|][8|] E chỉ khuyên bác ấy nếu thích máy xăng mà tiết kiệm thì nên mua Toy, Honda nói chung xe của Nhật, vì Nhật nổi tiếng về tiết kiệm của loại xe chạy xăng.

Còn Hyundai theo e nghĩ nó chuyên về máy dầu nên xe dầu thì ko có gì để bàn cãi, còn máy xăng em e rằng ko thể nào chạy tiết kiệm bằng xe Nhật được. Nên e mới đưa ra lời khuyên như thế. Vài dòng kính bác

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Trích đoạn: Mrpinocio
Có rồi đấy bác ,hôm em mới lấy xe ra cây xăng HQV gần CDSP mẫu giáo đỏ dầu chỉ chậm 1 phút là chú bán xăng bơm xăng vào bình dầu của em , chú ấy còn nói : Làm gì có xe nào đẹp thế này mà chạy dầu ...:D:D
Sau đấy mấy tháng em ra cây xăng đó , cũng chú đổ dầu đó trách em : Hôm trước anh mắng em là xe anh chạy dầu nên em tường cứ SF là chạy dầu , tuần trước em bơm dầu cho 1 chú SF chạy ... xăng , kết quả là chú bán hàng phải đền số dầu bơm vào và cả số xăng còn lại trong bình đó bác ...
Bác ơi, lỗ đổ xăng bé hơn lỗ đổ dầu, nếu bác qua cây xăng so sánh 2 vòi xăng và dầu thì bác sẽ thấy vòi dầu to hơn vòi xăng do đó nếu để tự động thì không nhét hết được vòi dầu vào bình xăng (còn cố ấn thì không nói, ở gần nhà iem cũng có 1 chú Taxi tự đổ dầu vào xăng).

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

đọc đi các bác:), nghe mà sướng hết cả... 2 con mắt ^__^
http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2008/03/3BA00215/

Hạng C
5/4/07
732
447
63
Sài phố

Trích đoạn: datphuongnam

sau 5 ngày tham khảo ý kiến các bác, nay em quyết múc em máy xăng với những lý do sau

1/ Tình hình hiện nay thì giá dầu và xăng sẻ tăng đồng loạt (nếu có),nhà ta sẻ không còn giử giá bù lổ xăng dầu nửa đâu
2/ Xe xăng chạy bốc hơn ,chấp nhận hơi tốn ngân lượng chút xíu (Xe xăng 100km/15l x14.500=217.500,Xe dầu 100km/10l x 13.950=139.500) vậy tổng chi cho chênh lệnh 100km đường trong nội thành là 78.000 có thể chấp nhận được
3/ máy xăng nghe đở ồn hơn máy dầu ,cái này em đả tham khảo các anh em trong os chúng ta

Có thông tin này muốn đưa lên cho ae tham khảo. ai đi trước rồi xin chỉ giáo ,ai có ý định muốn mua xe thì tham khảo nhé hàng mua ở VHM

1/ Đặt cọc 30-40T thì được hoặc cản Inox phía sau hoặc lót sàn bằng da(Áo trùm xe+đỉa nhạc chắc chắn sẻ có vì đây là hàng khuyến mải)
2/ Đặt cọc 70-80T thì sẽ có cảm biến lùi xe +hàng khuyến mải
3/ Nếu muốn sale chi hoa hồng (1T)thì các bác chỉ được chọn phương án 1 thôi nhé

Vài hàng bộc bạnh có gì không phải mong các bác bỏ qua cho
hix hix, 100km mắc hơn 78k thì còn gì nữa bác, bác cứ tính xe bác chạy 100 vạn dặm thì mắc hơn bao nhiu rồi.

78k x 1000 = 78.000k = 78 triệu. hixhix, mấy hãng xe làm chênh lêch 1 lít đã dc gọi là cải tiến rùi. muh ở bên nước ngòai, xe dầu lúc nào cũng mắc hơn xe căng cả.