Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
RE: GIÁ DẦU TĂNG GẦN BẰNG GIÁ XĂNG,CHỌN XE MÁY DẦU HAY MÁY XĂNG

Trích đoạn: dang0212

Trích đoạn: datphuongnam

sau 5 ngày tham khảo ý kiến các bác, nay em quyết múc em máy xăng với những lý do sau

1/ Tình hình hiện nay thì giá dầu và xăng sẻ tăng đồng loạt (nếu có),nhà ta sẻ không còn giử giá bù lổ xăng dầu nửa đâu
2/ Xe xăng chạy bốc hơn ,chấp nhận hơi tốn ngân lượng chút xíu (Xe xăng 100km/15l x14.500=217.500,Xe dầu 100km/10l x 13.950=139.500) vậy tổng chi cho chênh lệnh 100km đường trong nội thành là 78.000 có thể chấp nhận được
3/ máy xăng nghe đở ồn hơn máy dầu ,cái này em đả tham khảo các anh em trong os chúng ta

Có thông tin này muốn đưa lên cho ae tham khảo. ai đi trước rồi xin chỉ giáo ,ai có ý định muốn mua xe thì tham khảo nhé hàng mua ở VHM

1/ Đặt cọc 30-40T thì được hoặc cản Inox phía sau hoặc lót sàn bằng da(Áo trùm xe+đỉa nhạc chắc chắn sẻ có vì đây là hàng khuyến mải)
2/ Đặt cọc 70-80T thì sẽ có cảm biến lùi xe +hàng khuyến mải
3/ Nếu muốn sale chi hoa hồng (1T)thì các bác chỉ được chọn phương án 1 thôi nhé

Vài hàng bộc bạnh có gì không phải mong các bác bỏ qua cho
hix hix, 100km mắc hơn 78k thì còn gì nữa bác, bác cứ tính xe bác chạy 100 vạn dặm thì mắc hơn bao nhiu rồi.

78k x 1000 = 78.000k = 78 triệu. hixhix, mấy hãng xe làm chênh lêch 1 lít đã dc gọi là cải tiến rùi. muh ở bên nước ngòai, xe dầu lúc nào cũng mắc hơn xe căng cả.
100 vạn = 100 0 000 = 1.000.000 rùi bác>>>78k x 10.000 = 780 triệu mới đúng bác ui.
em zọt đây....

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

dẫu đã ở giá trần, xăng thì chưa ^__^ nên giá xăng sẽ phải hơn 1$ cho 1l, như vậy lúc đấy lại dầu dầu ^__^ nhìn vụ thuế NK thì biết,

Hạng C
21/4/07
992
133
43

Trích đoạn: hunguyen123

Trích đoạn: dang0212

Trích đoạn: datphuongnam

sau 5 ngày tham khảo ý kiến các bác, nay em quyết múc em máy xăng với những lý do sau

1/ Tình hình hiện nay thì giá dầu và xăng sẻ tăng đồng loạt (nếu có),nhà ta sẻ không còn giử giá bù lổ xăng dầu nửa đâu
2/ Xe xăng chạy bốc hơn ,chấp nhận hơi tốn ngân lượng chút xíu (Xe xăng 100km/15l x14.500=217.500,Xe dầu 100km/10l x 13.950=139.500) vậy tổng chi cho chênh lệnh 100km đường trong nội thành là 78.000 có thể chấp nhận được
3/ máy xăng nghe đở ồn hơn máy dầu ,cái này em đả tham khảo các anh em trong os chúng ta

Có thông tin này muốn đưa lên cho ae tham khảo. ai đi trước rồi xin chỉ giáo ,ai có ý định muốn mua xe thì tham khảo nhé hàng mua ở VHM

1/ Đặt cọc 30-40T thì được hoặc cản Inox phía sau hoặc lót sàn bằng da(Áo trùm xe+đỉa nhạc chắc chắn sẻ có vì đây là hàng khuyến mải)
2/ Đặt cọc 70-80T thì sẽ có cảm biến lùi xe +hàng khuyến mải
3/ Nếu muốn sale chi hoa hồng (1T)thì các bác chỉ được chọn phương án 1 thôi nhé

Vài hàng bộc bạnh có gì không phải mong các bác bỏ qua cho
hix hix, 100km mắc hơn 78k thì còn gì nữa bác, bác cứ tính xe bác chạy 100 vạn dặm thì mắc hơn bao nhiu rồi.

78k x 1000 = 78.000k = 78 triệu. hixhix, mấy hãng xe làm chênh lêch 1 lít đã dc gọi là cải tiến rùi. muh ở bên nước ngòai, xe dầu lúc nào cũng mắc hơn xe căng cả.
100 vạn = 100 0 000 = 1.000.000 rùi bác>>>78k x 10.000 = 780 triệu mới đúng bác ui.
em zọt đây....

Sáng nay ra salon đường thành thái ,nghe tiếng máy Dầu và Xăng ,quyết định múc máy xăng luôn ,em vẩn bảo lưu ý kiến của em,Xe gia đình mà chạy 100 vạn thì đổi xe được rồi đó bác hùng ơi

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

em thì ko biết chạy chừng nào mới được 100vạn Km đây, nên vẫn xài máy xăng :D:D:D

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Có thông tin lại nói là dầu chủ yếu phục vụ cho kinh doanh nên giá cao hay thấp đã được hạch toán giá thành, còn giá xăng thì chủ yếu phục vụ đời sống nhân dân nên chỉ nhà nước bù lỗ cho giá xăng, không trợ giá dầu kết quả là giá dầu sẽ cao hơn giá xăng.

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Hình như phần đậm đậm cuối cùng thì nhân dân cũng chịu thì phải.
Có điều nhân dân không nhìn thấy mà thôi.

Trích đoạn: nthung

Có thông tin lại nói là dầu chủ yếu phục vụ cho kinh doanh nên giá cao hay thấp đã được hạch toán giá thành, còn giá xăng thì chủ yếu phục vụ đời sống nhân dân nên chỉ nhà nước bù lỗ cho giá xăng, không trợ giá dầu kết quả là giá dầu sẽ cao hơn giá xăng.

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Trích đoạn: bovo03
Đúng là cuối cùng thì nhân dân đều chịu nhưng có điều là gián tiếp thông qua các sản phẩm dịch vụ khác.

Hạng B2
12/9/04
219
32
28

Trước khi tăng giá thì chính phủ bảo hỗ trợ giá dầu nhiều hơn giá xăng vì dầu phục vụ cho dân nhiều hơn, còn xăng thì chỉ phục vụ cho việc ăn chơi. Em tính cũng đúng, nếu đúng là dân thì dùng xăng so với dầu đáng là bao, chỉ có mấy cái xe máy, còn xe con thì được liệt kê vào loại hoang phí. Dầu thì dùng cho các thiết bị nông nghiệp, tàu biển đánh bắt của ngư dân (không tính tàu lớn vì nó có lợi nhuận cao), xe vận tải công cộng...... Chính sách của Vn cũng hơi củ chuối nhỉ?

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Nhưng cái dở của việc gián tiếp là giá tăng theo hệ số nhân chứ không phải là cộng.
Ví dụ: chi phí bơm nước tăng 10% -->>> Giá rau tăng 110%.
Sau đó giá dầu tăng nên giá rau của người bán buôn tiếp tục tăng thêm so với giá gốc tại ruông lên 110%.
CUối cùng bà bán rau tăng giá thêm 10% nữa do giá xăng tăng.
Kết quả giá dầu tăng 10% làm gía rau tăng 1,1x1,1x1,1=1.331 lân tức tăng thêm 33,1%.
Chết nhà em, toàn ăn rau.

Trích đoạn: bovo03
Đúng là cuối cùng thì nhân dân đều chịu nhưng có điều là gián tiếp thông qua các sản phẩm dịch vụ khác.

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

^__^ sống ở VN cứ như sống ở trong hầm tối ý nhỉ, đi đứng là cứ phải lần mò và rờ rẫm ^__^