Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
RE: Giá Honda civic mắc hay vừa

Trích đoạn: corolla95

người pà con ở Houston,Texas nói Civic 2.0 2006 giá 15,5k luôn thuế liên bang . Cũng rẻ chứ mấy bác nhỉ ?
civic 2.0 ở Mỹ out of door khỏang gần 20K đấy bác. 15.5K em nghĩ là lọai 1.8.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Theo em Civic mắc, nhưng rẻ hơn corolla :D:D

Hạng B2
10/4/06
130
0
16

Chúng tôi đặt ra các chuẩn mực mới cho những sản phẩm chất lượng cao, chuyển giao công nghệ nhanh, tạo công ăn việc làm và phát triển tay nghề sản xuất chế tạo cho đội ngũ nhân viên tại Việt Nam.
He he hay nhất câu này. CIVIC "anpha" sắp có rồi.

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113

Mắc rẻ tùy người . Người giàu bảo rẻ, nghèo bảo mắc, người trung bình bảo vừ mua.

Hạng B2
28/8/06
454
0
0

Ặc, các bác cứ so sánh xe ở Việt Nam với ở Mẽo làm gì
ở bển người ta sản xuất 1000 xe/ngày, còn ở Việt Nam HVN sản xuất 1000 xe/năm ---> chi phí sản xuất khác nhau.
Mà thuế áp dụng cho xe ở Việt Nam cũng cao nữa chứ
Thuế Nhập Khẩu: 25%
Thuế VAT: 10%
Thuế SCT (Tiêu thụ đặc biệt): 50%.
Với mức thuế trên nếu Honda Civic 1.8MT mà có giá $25k thì em xin bái phục các bác Honda

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: songlam

Báo kinh tế sài gòn hôm nay có đưa tin phỏng vấn bà Suzuki, PTGĐ HDVN. Theo bà này thì tất cả các khoản thuế civic phải chịu là 40% (bao gồm thuế nhập khẩu, TTĐB, GTGT....).
Như vậy nếu trừ tất cả các khoản thuế phải nộp cho nhà nước thì 1 em Civic 1.8MT còn khoảng 19.000Ụsd Trong khi đó 1 em Civic bán lẻ ở thị trường Mẽo chỉ có 14K ..
Bác định đưa ra bằng chứng họ nâng khống giá đầu vào mà hải quan không chịu tham khảo giá trên mạng a?
Nâng giá nhập khẩu thì được, nhưng giảm giá đầu vào thì không được bác ạ.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Nói chung giá Civic tại VN theo mặt bằng giá hiện nay là vừa (không mắc) . (theo ý kiến riêng em)
bác Songlam nên cưới 1 em đi bác ạ ! bác đừng giận dai vậy :D tội nghiệp .........Honda !

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

http://autos.yahoo.com/newcars/honda_civicsedan_dx5spdmt_2006/18474/style_features.html;_ylt=AmwVjzKZn0TffClc8MEtW07ZFMsF?p=all

Các bác vào đây xem giá HD Civic ở Mẽo, đoán làm gì cho nó tốn cơm. Giá 15k full option. Cộng tất tần tật chi phí lãi vay, xăng nhớt, bảo hiểm, bảo trì sữa chữa, đăng kiểm .... cho 5 năm hết 31k.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Trích đoạn Cuongvitinh:
bác Songlam nên cưới 1 em đi bác ạ ! bác đừng giận dai vậy tội nghiệp .........Honda !

Một câu nói rất thân tình và dí dỏm,bravo!theo tôi ,bác SongLam chỉ giận thôi chứ chưa đến nỗi căm ghét HONDA,nếu không bác ấy đã chẳng thèm tham gia box này nữa đâu cho mệt và bực phải không bác SongLam?Thôi một là bác múc em khác cho rồi ,hai là chờ thêm vài tháng nữa xem sao,biết đâu HONDA sẽ có thay đổi chính sách về giá xe Civic 8 bằng nhiều hình thức khác để chứng minh rằng:"tôi yêu VN"?

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: hcivic

Trích đoạn Cuongvitinh:
bác Songlam nên cưới 1 em đi bác ạ ! bác đừng giận dai vậy tội nghiệp .........Honda !

Một câu nói rất thân tình và dí dỏm,bravo!theo tôi ,bác SongLam chỉ giận thôi chứ chưa đến nỗi căm ghét HONDA,nếu không bác ấy đã chẳng thèm tham gia box này nữa đâu cho mệt và bực phải không bác SongLam?Thôi một là bác múc em khác cho rồi ,hai là chờ thêm vài tháng nữa xem sao,biết đâu HONDA sẽ có thay đổi chính sách về giá xe Civic 8 bằng nhiều hình thức khác để chứng minh rằng:"tôi yêu VN"?

Dạ 4 bánh của em em tiếp tục đi... mua bán đổi chác mệt wá...:D