Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
Báo kinh tế sài gòn hôm nay có đưa tin phỏng vấn bà Suzuki, PTGĐ HDVN. Theo bà này thì tất cả các khoản thuế civic phải chịu là 40% (bao gồm thuế nhập khẩu, TTĐB, GTGT....).
Như vậy nếu trừ tất cả các khoản thuế phải nộp cho nhà nước thì 1 em Civic 1.8MT còn khoảng 19.000Ụsd Trong khi đó 1 em Civic bán lẻ ở thị trường Mẽo chỉ có 14K ..

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
RE: Giá Honda civic mắc hay vừa

Thế Civic bán ở Mẽo là chưa có thuế hả bác?

Nếu so sánh thì phải so sánh cùng điều kiện chứ hỉ? :D

Hạng B1
21/7/06
81
0
0

Trong khi đó 1 em Civic bán lẻ ở thị trường Mẽo chỉ có 14K ..
thiệt không Pác. Sao Pác không qua bển mua về sài cho khỏe. Pác cho em hỏi giá 14k co thuế chưa? có đủ đồ chơi chưa? Hình như Bển đó ngươi ta công bố giá xe chưa có đồ chơi gì hết, ai muốn gắn thêm thì tính tiền thêm và giá 14k là chưa có thuế đấy. Nếu muốn mua 1 xe chạy đươc cũng khoảng 20k.
Ai có thông tin gi share cho em nha.

Hạng B2
28/4/06
151
1
18
Sài Gòn
otosaigon.com

Báo kinh tế sài gòn hôm nay có đưa tin phỏng vấn bà Suzuki, PTGĐ HDVN. Theo bà này thì tất cả các khoản thuế civic phải chịu là 40% (bao gồm thuế nhập khẩu, TTĐB, GTGT....).
Như vậy nếu trừ tất cả các khoản thuế phải nộp cho nhà nước thì 1 em Civic 1.8MT còn khoảng 19.000Ụsd Trong khi đó 1 em Civic bán lẻ ở thị trường Mẽo chỉ có 14K ..
Em thì lại hiểu ý của bác Songlam kiểu khác. Ý của bác ấy có lẽ là: civic 1.8MT ở VN bản khoảng 19k khi đã cộng hết các khoản thuế, mà đằng này giá của nó lại là 30.8k. Mà cộng tất cả các khoản thuế có 40% thôi hả bác, em nghĩ phải hơn chứ nhỉ.
Theo em thì giá 1.8MT như vậy vẫn mắc, chắc trong thời gian tới nó sẽ giảm mạnh.

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com

theo em thì giá Civic khonng tạo nên 1 cuộc cách mạng mới cho xe hơi Việt Nam nhưng như vậy là quá đủ để cạnh tranh với Altis,Focus và 1 số xe thuộc dòng khác.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Bà suzuki nói thêm là giá Civic được định giá trên cơ sở giảm 10% so với các chủng loại xe cùng loại trên thị trường. Bà ấy chắc nói nó so sánh với Toy, chứ giá Civic làm sao mà rẻ hơn 10% so với Mazda và Mít su cùng loại được...

Em đưa ra cái giá civic ở thị trường Mỹ để nói rằng, 1 chiếc xe đến tay người tiêu dùng với những tiêu chuẩn kkhắc nghiệt hơn VN rất nhiều có 14K, còn lắp ráp ở VN thì giá lại tới 19K (chưa thuế)...

Hạng F
14/9/04
9.900
27.135
113
Q3

người pà con ở Houston,Texas nói Civic 2.0 2006 giá 15,5k luôn thuế liên bang . Cũng rẻ chứ mấy bác nhỉ ?

Tập Lái
25/7/04
13
2
0

Cũng bà Asako Suzuki trong phần trả lời phỏng vấn của Thời báo Kinh tế Saigon ra hôm nay có khẳng định mục tiêu của HDVN là không theo đuổi số lượng, chi tiết ở đây nè các bác :

http://www.saigontimes.com.vn/tbktsg/detail.asp?muc=80&Sobao=820&sott=11

Hạng B2
8/3/05
281
0
0

chúng ta đang ở trên đất nước chúng ta thì giá là của chúng ta, đi so sánh với bển làm chi hả bác Slam??????????
bao giờ vn sản xuất được BOING thì giá civic ở vn còn bằng 1/3 so với mẽo thôi, vì lúc đó anh em đi máy bay cho tiện!!!!!!!!![8D]

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Ở bên Mỹ thì còn tuỳ là option như thế nào nữa, theo tôi được biết giá 14k thì chỉ mua được loại xe option rất ít, bên đó gọi là limited package, đứa bạn bên đó cũng mua 1 cái civic thế hệ 8, nhưng xe không có gì cả, kính thì phải quay bằng cơm, dùng cassete thì phải. Theo tôi đựơc biết thì xe bên Mỹ có nhiều sự lựa chọn cho cùng 1 loại xe, tuỳ theo option đi theo mà giá sẽ đắt hay rẻ