Tập Lái
28/7/06
26
0
0
RE: Giá Honda civic mắc hay vừa

Em cũng công nhận giá Civic 1.8 như hiện nay là phù hợp với tình hình thị truờng và cạnh tranh như hiện nay.

Thưa các bác, sản lượng của chúng ta còn thấp dẫn đến chi phí từng đơn vị sản phẩm cao. Các nước khác nguời ta đã sản xuất hàng loạt, vuới sản lượng hàng chục nghìn xe một nhà máy thì đương nhiên các chi phí cố định/1 đơn vị sản phẩm sẽ giảm đi.

--------------------------------------------------
Bác đừng đề cập đến những chuyện về chính trị nhé

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Nếu so sánh với xe VAM A thì Hon Da chỉ rẻ hơn To 1 chút, còn lại đắt hơn các hiệu khác.Chắc bắt chước kiểu kinh doanh của TO.

Hạng B2
23/9/04
165
11
18

Theo em thì giá Civic hiện là khá... ổn so với tình hình thị trường và mặt bằng giá oto hiện nay. Thật ra, nếu trong tầm tiền 30-38k và thích dòng sedan thì Civic là một lựa chọn đáng quan tâm. Nhưng vấn đề là các bác sale của Honda "nổ" kinh quá, mới nghe tưởng như là... Maybach :D. Với lại mọi người bị sốc khi đang hi vọng vào một cuộc cách mạng giá nên có phản ứng ngược thôi. Nói chung theo ý cá nhân tui thì Civic là một chiếc thường thuờng bậc trung và giá cũng bình thường trong tình hình hiện nay

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Mức giá cho xe 1.8 AT là chấp nhận được. Tuy nhiên nếu Honda giảm thêm khoảng vài K thì có lẽ dân tình sẽ cân nhắc lại việc lựa chọn CIVIC đấy.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Có vẻ bác PhiLong máu Civic lắm rồi, thread nào cũng thấy bác sốt ruột hỏi cảm giác lái thử:D:D. Máu rồi thì cố chơi luôn đê bác, chúc bác sớm có em xe như ý.:)

Bị bấm 1 lỗ
30/3/06
13
0
0

giá của civic thì được đấy,nhưng mà với mức giá đó lẽ ra người tiêu dùng phải nhận được nhiều hơn thề (option) chúng ta mải mê thảo luận giá cả ma ko tự hỏi với giá đó chúng ta được những gì

Hạng B1
21/7/06
81
0
0

Nếu so sánh với xe VAM A thì Hon Da chỉ rẻ hơn To 1 chút, còn lại đắt hơn các hiệu khác.Chắc bắt chước kiểu kinh doanh của TO.
nói cụ thể hơn chút nữa. cứ so sánh về giá thì xe nào mà chả có 4 bánh.