Hạng D
24/8/07
1.662
2.709
113
Cái thằng THACO này con nào mới ra nó chả làm vậy. Con Kia Sorento này bản cao nhất tầm 1,1 tỷ thì may ra. Vài bữa nữa bán ế thì nó cũng tự giảm giá thôi, khuyên các bác đừng nên làm chuột bạch vì xe mình vừa mua mấy tháng sau tự dưng mất mấy trăm củ, đau hơn hoạn =))))
Em đang đi CX5 đời 2018, lúc đầu lăn bánh cả tỷ nay muốn bán lại 760tr còn khó đi. Tất cả là do chính sách giá không đồng nhất của thằng này, Thề luôn lần đầu cũng là lần cuối em đi xe của thằng ngáo THACO này
Đợt này xe hãng nào cũng rẻ do covid, bác bán ra đợt này hơi chua

Hạng B2
25/12/10
298
2.812
93
Đợt này xe hãng nào cũng rẻ do covid, bác bán ra đợt này hơi chua
Thật ra thì em đang tính đổi xe nên bắt đầu ngó nghiêng thôi bác. Con CX5 thì ổn tuy nhiên nó đi rất chòng chành, em mới có thêm thành viên mới nên khi bx ngồi sau mới phát hiện ra và than phiền.
Xe em mua tháng 10/2018, đến nay mới gần đc 2 năm thôi mà mất hơn cả 250tr. Em không thần thánh Toyota tuy nhiên phải công nhận nhiều người thích Toyota cũng có lý do của họ. 1 trong những lý do đó là chính sách giá rất nhất quán và không có chuyện giảm giá tùy hứng.

Bác đợi mà xem, vài tháng nữa thằng THACO này lại giảm mỗi mẫu 100-200 tr cho mà xem, y như cái cách nó làm vs BMW vậy

• Like
Reactions: Huboss
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Nếu cao hơn vậy thì em mua CX8 bản full hợp lý hơn
SanFe cũng là lựa chọn hợp lý
Lần này định vị giá TH có vẻ hơi quá tay

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Thật ra thì em đang tính đổi xe nên bắt đầu ngó nghiêng thôi bác. Con CX5 thì ổn tuy nhiên nó đi rất chòng chành, em mới có thêm thành viên mới nên khi bx ngồi sau mới phát hiện ra và than phiền.
Xe em mua tháng 10/2018, đến nay mới gần đc 2 năm thôi mà mất hơn cả 250tr. Em không thần thánh Toyota tuy nhiên phải công nhận nhiều người thích Toyota cũng có lý do của họ. 1 trong những lý do đó là chính sách giá rất nhất quán và không có chuyện giảm giá tùy hứng.

Bác đợi mà xem, vài tháng nữa thằng THACO này lại giảm mỗi mẫu 100-200 tr cho mà xem, y như cái cách nó làm vs BMW vậy
CX8 Pre bản 1 cầu năm ngoái mua ra biển hơn 1.5 tỷ
Giờ mà bán chưa được 1.1 tỷ
Mất gần nửa tỷ do xe mới giảm giá + mất giá do khấu hao + giảm 50% phí trước bạ
Xe bác chạy 2 năm mất 250 thì có gì mà than bác?
Toy cũng thế thôi

Hạng B2
9/4/15
155
143
43
Ông bạn tui hối hận vì mua con sorento 2015 vì hệ thống treo như nhảy ngựa. Tui mượn chạy thử thì quả thật ko ngoa.

Hạng B1
18/7/19
54
16
9
45
Mức giá này ra để "nịnh" lãnh đạo để ngành thuế thu đc nhiều phí trước bạ. Rồi vài 3 tháng sau lại giảm vài 3 trăm triệu như CX8 thôi :D :V

Hạng D
22/8/16
2.236
22.811
113
Mấy tháng qua để ý trong các bài về chọn xe phân khúc này, chỗ nào cũng có comment kêu đợi Sorento all new này ra rồi hốt đồ tốt.
Và cái kết là @-&,₫!/₫,)!2@.)

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác nói thế thi ko hẵn đúng lắm. Lúc ai phôn nó ra nó bán đắt hơn phần lớn cái nokia mà kết quả thi bác biêta rồi đó. Quay lại việc ông vinfast định giá xe theo em như vậy là quá thông minh. Việc định giá đó sẽ giúp Vin dễ dàng sx những mẫu tiếp theo, còn lý do tại sao thi bác có thể ngâm cứu thêm về marketing nhé

Cách của Steve Job chỉ có mình Steve Job áp dụng được thôi. Với lại Apple kiểm soát công nghệ lõi cả phần cứng, phần mềm và hệ sinh thái ứng dụng. Còn Vinfast chả có gì cả. Lý do họ bán giá cao vì họ không cần bán nhiều, cũng không cần lời, chủ yếu tạo tiếng vang để bán bất động sản thôi. Sau VIN là các cốp to chống lưng để họ ung dung thâu tóm đất công.