Hạng D
21/12/14
2.145
7.785
123
Có mấy cái k đúng rồi a, xe lăm bánh ra bán lại là đã bay mất phí thước bạ, mỗi năm bay 10% giá trị xe. Xe toy cũng vậy thôi, lên chợ tốt coi mấy con phò thu nợ 2 năm rớt bao nhiu phần trăm. A mua đất thì hoạ ra có lời chứ xe thì auto rớt giá :)
Xe là tài sản nha a. Đấy là mấy a mua xe về trum mền chờ lên giá bán lại. Chứ e mua đi rồi tính típ

Hạng C
9/6/10
845
973
103
Ajinomoto Việt Nam
đang nói xe mà bác, hơn nữa kế sách marketing thì sách chất đống ai cũng có thể áp dụng. Đứng sau iPhone là huyền thoại Steve Jobs, vế sau của Vinfast là ai. Honda dc như ngày nay thì cụ founder Soichiro Honda trùm cơ khí...
Nguyên 1 bộ máy đang lamg cho vinfast ko phải hạng vừa đâu bác. Vd như bác Huệ cũng
Cách của Steve Job chỉ có mình Steve Job áp dụng được thôi. Với lại Apple kiểm soát công nghệ lõi cả phần cứng, phần mềm và hệ sinh thái ứng dụng. Còn Vinfast chả có gì cả. Lý do họ bán giá cao vì họ không cần bán nhiều, cũng không cần lời, chủ yếu tạo tiếng vang để bán bất động sản thôi. Sau VIN là các cốp to chống lưng để họ ung dung thâu tóm đất công.
Thôi em ko tranh cải với bác.Thời gian sẽ trả lơi tất cả.
Em cũng 4x rồi nên ko muốn cào ban phím bình loạn thiên hạ làm gì.
Chào bác

Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Cách của Steve Job chỉ có mình Steve Job áp dụng được thôi. Với lại Apple kiểm soát công nghệ lõi cả phần cứng, phần mềm và hệ sinh thái ứng dụng. Còn Vinfast chả có gì cả. Lý do họ bán giá cao vì họ không cần bán nhiều, cũng không cần lời, chủ yếu tạo tiếng vang để bán bất động sản thôi. Sau VIN là các cốp to chống lưng để họ ung dung thâu tóm đất công.
Lần đầu mới thấy một người hiểu rõ về vin và cách làm việc của nhóm lợi ích vc

• Like
Reactions: Tapilu
Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Múa lửa vài bữa cho vui thôi, sau đó giảm vài trăm củ cho coi. Không giảm thì có nước để đó cho mấy anh em sale ở đại lý lâu lâu mang ra lau bụi.

Hạng C
7/12/17
792
1.085
93
36
Xe là tài sản nha a. Đấy là mấy a mua xe về trum mền chờ lên giá bán lại. Chứ e mua đi rồi tính típ
Thì xe là tiêu sản mà, muốn lợi thì mua đất. Chứ mua xe đi sướng thân rồi bán ra bằng giá như mua mơi thi có mà chết ngta ah :)

• Haha
Reactions: lethangmy
Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
Tối ngày cứ muốn ngon, bổ, rẻ. Sân chơi vn đa đc anh Vinfast định hình lại rồi, hàng ngon ko rẻ dc. Người giàu thì nhiều, nhưng ng giàu quăng 1.5 tỷ làm kiểng ko nhiều nên doanh số phân khúc 1,5tỷ đừng so với phân khúc vios mà phán bán chạy vs ko chạy. Dẹp doanh số mua trả góp qua một bên, vì mua trả góp đến 1,5 tỷ thì ngắm Mer vs BMW rồi, cho sang mua chi mấy con Phò chạy dịch vụ này...

Tập Lái
6/8/10
27
17
5
Giá set chênh lệch bản cũ nhiều để bán sạch hết bản cũ, sau đó qua năm hết hỗ trợ phí trước bạ thì sẽ giảm 100-200tr là hợp lí.

Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
Múa lửa vài bữa cho vui thôi, sau đó giảm vài trăm củ cho coi. Không giảm thì có nước để đó cho mấy anh em sale ở đại lý lâu lâu mang ra lau bụi.
Về giá thì năm sau bản Sig sẽ giảm tầm 100 triệu (bù vô chênh lệch tầm 80 triệu trước bạ được năm nay).
Có khả năng về bản GT-line.
Mâm 20 inch, ghế nappa nâu,...bằng giá bản full hiện tại.
--> Vậy thì xem như xe ko giảm giá để vui lòng khách cũ. :D

• Like
Reactions: npt
Hạng B1
17/12/17
77
34
18
36
Các Bác khó quá, cái gì cũng muốn mới mà tiền thì lại k chịu chi. chỉ hi vọng thế hệ thứ 3, thì người ta mang về gen 4, mới nhất cho các Bac ma còn chê giè. Theo tôi các Bác cứ chọn hãng khác đi cho nhanh

• Haha
Reactions: Hell Fire