Hạng D
26/12/12
1.245
11.357
113
Jazz RS ngang ngữa với Elantra 1.6. Thằng Honda này biết kiếm tiền nhể.

15/12/14
1.954
1.998
113
tphcm
mắc cười nhể, có đường chạy đâu mà giá xe rẻ chi bác. Bây giờ từ 7h sáng - 11h chưa và từ 3h chiều đến 7h tối là em toàn đi xe máy, đi 4b mấy giờ đó như tự hành xác mình vậy.
Xe rẻ thì tự khắc dân sẽ giãn ra, bác khỏi phải lo. Chắc bác chưa học qua kinh tế vĩ mô.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
tiền ăn còn không có lấy tiền đâu mà giãn dân bác ? bác sống trên mây ak ?
Chắc bác nên đọc lại bài gì đó em đã viết phải gần chục lần trên forums này để nói đi nói lại cái điều rất đơn giản mà chính phủ suốt ngày rả rích vào tai người dân để làm lệch lạc suy nghĩ. Đó là muốn hết kẹt xe nội thành thì chỉ còn 1 cách duy nhất là tăng cường phương tiện di chuyển công cộng như tàu điện ngầm và hyperloop, còn ô tô thì phải phát triển để mở rộng bán kính sống lên. Vì người dân ko có ô tô phải đi xe máy nên buộc lòng phải ở gần để đi làm, như vậy dân số ngày càng co cụm tại các khu vực ở nội đô khiến tình trạng kẹt đường càng trở nên trầm trọng. Chính ô tô là cách để người dân học được cách đi đường văn minh và từ đó hạn chế kẹt xe. Dân sẽ sống ở một nơi và phi về về nơi làm mỗi sáng như cái cách mà người dân ở xứ dãy chết làm từ cả trăm năm nay rồi ấy. Còn càng cấm ô tô, thì người dân càng mua xe máy, và đường sẽ càng kẹt. Không thể mãi lạc hậu được vì phần còn lại của thế giới đã tiến bộ từ lâu lâu lâu lắm rồi.

Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
Giờ này ông đang nằm nhà chửi chửi thầm bọn HD mát dượi:D
Hihi cn mới cafe với ổng mình giả bộ nói tới crv , ông liền nói " mày coi đi honda ko nhập được hàng đâu nhà nước chỉ lên chứ có giảm bao h " mình potay cười thâm thôi hahahaha

Hạng B2
13/10/14
120
25
28
31
Em đề xuất không bàn về việc mua CRV trước tết là tốt hay xấu. Bản chất việc mua bán là thuận mua vừa bán, cầm mớ tiền đi mua thì phải có lý mới mua, vì tiền làm ra cũng vất vả lắm. Em biết một anh mua CRV trước tết, thu nhập tháng trên 250 triệu, anh ấy thích CRV và thời điểm đó xe nhập thằng nào cũng hết hàng hoặc hét giá cao nên anh ấy chiến luôn CRV. Cho dù giờ có giảm gần 200 chai thì chừng đó thời gian có xe chở gia đình cũng rất chi là xứng đáng rồi. Bản thân em cũng mua City top trước tết, giờ giá có giảm 200 triệu thì lúc đó em cũng mua, thời điểm đó mua giá đấy là hợp lý, có nhu cầu và đủ điều kiện là mua. Đang ở xứ thiên đường chứ có phải hạ giới đâu mà ngồi đợi, dành thời gian làm việc khác. Em mua xe không phải dùng hết tiền tiết kiệm hoặc vay mượn đú đởn kiếm cái xe lòe thiên hạ, mà chủ yếu là đến lúc phải mua để phục vụ gia đình, không có kinh doanh kiếm cơm gì. Hiện tại giá xe Honda không giảm nghĩa là thị trường đang vẫn rất vớ vẩn, khi Honda có thể bán giá cao nghĩa là các hãng khác cũng đang chưa chịu giảm, anh em nếu đợi được thì chờ sang quý 3 sẽ có chuyển biến mạnh, vì xe về tháng 3-4 vẫn chưa nhiều.

Ủng hộ bác, em cũng quen biết một ông mua crv trước Tết, ông ấy nói lên xuống là thường, có lần ông ấy mua mảnh đất tuần này đang rẻ, tuần sau tăng vọt lên 300tr hoặc ngược lại, tháng này đang đáng giá hàng tỷ, tháng sau còn có 800tr, nên việc mua sắm mà nói, còn tham còn tính là còn mất nhiều nữa. Nên ông ấy thấy hợp lý, phù hợp nhu cầu là mua thôi

• Like
Reactions: TamQuy
Tập Lái
6/10/16
43
4
8
43
jazz là xe nhập khẩu nguyên chiếc, lại được coi như con city bản 5 cửa, ngon quá

Tập Lái
6/10/16
43
6
8
42
cá nhân em lại thấy jazz như phiên bản nhỏ của odysses, rất đẹp