Hạng B2
14/10/14
167
29
28
31
thiết kế của honda đẹp thật, nếp gấp thân sắc nét không lẫn đi đâu được

Hạng B2
11/6/16
123
7
18
35
Với giá này thì nên mua jazz thay cho yaris. Hệ thống treo của toy nói chung là quá mềm và không ổn định ở tốc độ cao. Chưa kể như con inova đi rất say xe, thoát khí, lưu thông khí còn ko bằng xe của huyndai. Còn của honda thì đi phăng phăng.

Tập Lái
3/1/18
41
31
18
Thì cứ xe rẻ như ở Mỹ đi, em bảo đảm mật độ dân số tphcm sẽ giảm ngay
xe rẻ như mỹ nhưng thuế phí cao như mỹ thì mua xe cũng k có tiền nuôi đâu bác ạ

Chắc bác nên đọc lại bài gì đó em đã viết phải gần chục lần trên forums này để nói đi nói lại cái điều rất đơn giản mà chính phủ suốt ngày rả rích vào tai người dân để làm lệch lạc suy nghĩ. Đó là muốn hết kẹt xe nội thành thì chỉ còn 1 cách duy nhất là tăng cường phương tiện di chuyển công cộng như tàu điện ngầm và hyperloop, còn ô tô thì phải phát triển để mở rộng bán kính sống lên. Vì người dân ko có ô tô phải đi xe máy nên buộc lòng phải ở gần để đi làm, như vậy dân số ngày càng co cụm tại các khu vực ở nội đô khiến tình trạng kẹt đường càng trở nên trầm trọng. Chính ô tô là cách để người dân học được cách đi đường văn minh và từ đó hạn chế kẹt xe. Dân sẽ sống ở một nơi và phi về về nơi làm mỗi sáng như cái cách mà người dân ở xứ dãy chết làm từ cả trăm năm nay rồi ấy. Còn càng cấm ô tô, thì người dân càng mua xe máy, và đường sẽ càng kẹt. Không thể mãi lạc hậu được vì phần còn lại của thế giới đã tiến bộ từ lâu lâu lâu lắm rồi.
K nói đến cái hyperloop xa vời như bác nói, riêng cái hệ thống tàu điện ở VN còn chưa đâu vào đâu nữa, làm chậm tiến độ liên tục thì để có phương tiện công cộng hiện đại như Mỹ, Nhật là cái gì đó còn rất xa thực tế tại VN. K những vậy nó còn liên quan đến rất nhiều cái khác cần phải có 1 dự án quy hoạch vĩ mô mới làm đc, không phải cứ đào đường đào hầm cho tàu điện đi là xong còn phải phân bố dân cư, quy hoạch lại hệ thống lằng nhằng nữa. Cái VN mình tệ là cứ hở ra cái nào là lại lấp hay là cấm cái đó, quy hoạch lung tung, thấy sai chỗ nào là lại bẻ quy hoạch chỗ đó thế nên có cái nào ra hồn đâu.
Trên có bác nói giá rẻ như Mỹ, cơ mà giá như ở Thái thôi thì xe bên đó đã đầy đường rồi nhưng e đi qua đó chỉ đi tàu điện ngầm thôi, đi taxi lâu bỏ mợ vì quá kẹt (k phải tất cả các nơi nhưng rất nhiều con đường như vậy), đi khoảng cách 4,5 cây mấy ông taxi k chịu chạy vì toàn nhích đc thôi (lần cuối qua đó là 2 năm trước giờ k biết có đỡ hơn k)

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
xe rẻ như mỹ nhưng thuế phí cao như mỹ thì mua xe cũng k có tiền nuôi đâu bác ạ

K nói đến cái hyperloop xa vời như bác nói, riêng cái hệ thống tàu điện ở VN còn chưa đâu vào đâu nữa, làm chậm tiến độ liên tục thì để có phương tiện công cộng hiện đại như Mỹ, Nhật là cái gì đó còn rất xa thực tế tại VN. K những vậy nó còn liên quan đến rất nhiều cái khác cần phải có 1 dự án quy hoạch vĩ mô mới làm đc, không phải cứ đào đường đào hầm cho tàu điện đi là xong còn phải phân bố dân cư, quy hoạch lại hệ thống lằng nhằng nữa. Cái VN mình tệ là cứ hở ra cái nào là lại lấp hay là cấm cái đó, quy hoạch lung tung, thấy sai chỗ nào là lại bẻ quy hoạch chỗ đó thế nên có cái nào ra hồn đâu.
Trên có bác nói giá rẻ như Mỹ, cơ mà giá như ở Thái thôi thì xe bên đó đã đầy đường rồi nhưng e đi qua đó chỉ đi tàu điện ngầm thôi, đi taxi lâu bỏ mợ vì quá kẹt (k phải tất cả các nơi nhưng rất nhiều con đường như vậy), đi khoảng cách 4,5 cây mấy ông taxi k chịu chạy vì toàn nhích đc thôi (lần cuối qua đó là 2 năm trước giờ k biết có đỡ hơn k)
Ý em là giải pháp về lâu dài luôn đấy nên phải thêm cái hyperloop vào. Còm Việt Nam thì cách đây 100 năm chúng ta còn ăn lông ở lổ đầy ra, chữ còn không biết, rồi chiến tranh, cứ giết nhiều người thì được phong anh hùng, rồi thời binh đến, có ai biết gì về kinh tế, cứ thế làm, trình độ đâu ra lắm mà các bác mong đợi được, thằng kiến trúc mà giỏi thì giữ em ấy với mức lương 3 triệu bằng niềm tin à ? Nước ta không hề nghèo, cái gì cũng nghìn tỉ hết, vấn đề là có muốn tiến bộ hay không, cái quan trọng nhất là giáo dục thì không làm, cái quan trọng nhất là con người thì chỉ quan tâm miệng. Em chỉ hi vọng 1000 năm nữa Viêt Nam có tiến bộ, đừng phá như giờ thì càng ngày càng tụt hậu. Cái môi trường này sẽ là câu trả lời chân thực cho mọi hành động của chúng ta.

LCC confirmed
Hạng B2
8/11/15
121
117
43
Có bác nào nhận được xe thông quan T3 chưa nhỉ ? Sao ở SG chưa thấy bác nào khoe đã nhận xe hết, đợi e nó về mà sốt ruột quá !

Hạng B2
27/4/15
207
40
28
32
Quận 2
banggiahonda.com
Có bác nào nhận được xe thông quan T3 chưa nhỉ ? Sao ở SG chưa thấy bác nào khoe đã nhận xe hết, đợi e nó về mà sốt ruột quá !
Tuần này đây anh. Bên Honda Phát Tiênd bên em đang làm thủ tục xuất hóa đơn rồi đăng kí đăng kiểm đây!
Honda Phát Tiến quận 2
Tell/zalo/viber: 0981 920 417-em Lúp

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Civic được giảm thuế giả sử giá nhậ khẩu là G thì lượng thuế được giảm như sau :
+ Thuế nhập khẩu giảm : 30%xG =0.3G
+ Thuế tiêu thụ đặc biệt trước 40% nay còn 35% giảm 5%x(G+0.3G)= 0.05x1.3G=0.065G .
+ Thuế VAT giảm : 10%(G+0.3G+0.065G) = 0.1365G
Tổng giảm tối thiểu là 0.3G + 0.065G + 0.1365G = 0.5015G
Như vậy tổng thuế mà Civic được giảm là 50.15% , như vậy mà Thằng Honda tưởng dân mình nu tính nhai hết 50.15% đấy . Nhưng không ta đâu có nu bằng chứng ko ai thèm mua Civic cả , hoan hô hoan hô , bằng chứng như sau:
http://dantri.com.vn/kinh-doanh/nga...ue-chua-ban-duoc-xe-nao-20180411104854501.htm .
Chúng ta cứ kiên định lập trường trước sau gì Civic cũng phải giảm giá , tháng 3 là 0 chiếc tháng 4, tháng 5 nếu vẫn 0 chiếc em chắc tháng 6 giá sẽ giảm sâu . Hiện giờ giá Civic theo em là quá đắt , phải giảm trên 200 triệu mới hợp lý .

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Civic được giảm thuế giả sử giá nhậ khẩu là G thì lượng thuế được giảm như sau :
+ Thuế tiêu thụ đặc biệt trước 40% nay còn 35% giảm 5%x(G+0.3G)= 0.05x1.3G=0.065G .
Như vậy tổng thuế mà Civic được giảm là 50.15% , như vậy mà Thằng Honda tưởng dân mình nu tính nhai hết 50.15% đấy . Nhưng không ta đâu có nu bằng chứng ko ai thèm mua Civic cả , hoan hô hoan hô , bằng chứng như sau:
http://dantri.com.vn/kinh-doanh/nga...ue-chua-ban-duoc-xe-nao-20180411104854501.htm .
Chúng ta cứ kiên định lập trường trước sau gì Civic cũng phải giảm giá , tháng 3 là 0 chiếc tháng 4, tháng 5 nếu vẫn 0 chiếc em chắc tháng 6 giá sẽ giảm sâu . Hiện giờ giá Civic theo em là quá đắt , phải giảm trên 200 triệu mới hợp lý .
Vẫn có bác trên hội Civic SG làm HĐ Civic 1.8. Nhưng nhiều khả năng là số ít. Những người đi Civic đa phần trẻ, tiếp xúc báo chí nhiều, sẽ biết sự bất hợp lý của giá Civic và Honda.

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Ai từ bỏ Honda civic do định giá quá cao giơ tay lên em đếm (mặc dù rất kết form Civic ) :
1. Em :)