Hạng B1
22/10/18
83
295
83
Hiện tại giá đất trung tâm hơn 100tr/m2 thì các bác xây nhà trọ sẽ cho thuê giá bao nhiêu, không biết chứ giá đất SG cứ tăng theo kiểu này thì chắc sắp đuổi kịp London rồi :D, con em mới mua nhà ở rìa zone 1 London 60m2 1 trệt 1 lầu mà có 15 tỉ quy ra tiền việt, tính ra cũng gần ngang ngang hẻm xe hơi trung tâm sg roài :D

Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
đưa về đây thì thớt này lại ế sưng lên

Hạng B1
25/12/13
71
96
33
Do nguồn cung năm rồi nhiều nên giá cho thuê có giảm, nhưng thật ra cũng tùy vị trí và dự án. Dự án nào bàn giao đồng loạt, tiện ích xung quanh chưa nhiều thì giá thuê thời gian đầu có xu hướng thấp.

Hạng D
23/6/13
1.881
4.863
113
Hiện tại giá đất trung tâm hơn 100tr/m2 thì các bác xây nhà trọ sẽ cho thuê giá bao nhiêu, không biết chứ giá đất SG cứ tăng theo kiểu này thì chắc sắp đuổi kịp London rồi :D, con em mới mua nhà ở rìa zone 1 London 60m2 1 trệt 1 lầu mà có 15 tỉ quy ra tiền việt, tính ra cũng gần ngang ngang hẻm xe hơi trung tâm sg roài :D
Hxh trung tâm làm gì có giá 100tr. 150tr 200tr họa may

Hạng C
13/11/15
942
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
giá thuê ko giảm, trừ những dự án CC hàng ngàn căn cùng nhận nhà thì có giảm. Nhưng do giá nhà đã lên mạnh nên tỷ xuất lợi nhuận chung (khi cho thuê) chắc chắn giảm

Giảm tè le bác ới, dân thuê nhà giờ khôn thí mịa lun, so sánh đã đời , mình ko hạ giá thì thằng chủ khác no cho thuê phá giá lun.

Hạng C
13/11/15
942
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Nếu giá cứ neo cao mãi như vậy thì SG sẽ đánh mất hai chữ mà nó nổi tiếng từ xưa đến này : " Dễ sống ". Không phải tự nhiên mà mọi người cứ đổ xô vào SG. Dễ kiếm ăn, giá nhà tương đối hợp lý ( trong quá khứ ).
Giá đất cao thậm chí còn ảnh hưởng cả đến phòng trọ, khu lao động nghèo chứ không chỉ các bác đầu cơ. Rồi sẽ có một làn sóng rời khỏi SG vì chi phí >>> so với cơ hội..Trước đây mình biết có làn sóng Nam Tiến của các bác Hà Nội , vì lúc đó nhà HN giá cao hơn hẳn SG, vào đây ở vừa sướng vừa thoải mái, đổi nhà nhỏ lấy nhà bự hơn còn dư ra được 1 khúc. Nhưng bây giờ bán nhà Hn mà cầm tiền vào SG mua là muốn dội ngược lại rồi

Một Ý kiến hay.
Tuy nhiên, e thấy sg dù giá thuê tăng cao cũng se ko thể có làn sóng di dân khỏi sg dc, vì cơ bản ngoài sg ra ko có nới nào đủ đk việc làm tốt/khổng lồ như sg dc

Hạng B1
1/11/15
81
139
48
43
HXH Q 1, 3, 5 giờ hơn 200 hết rồi. Mà là hẽm nhỏ đó.
Quy luật đào thải thôi bác. Dân nhiều tiền hơn sẽ thế chỗ trong khu trung tâm. Dân ít hơn sẽ ra xa tí xíu. Ít hơn nữa ra xa tí nữa. Từ từ cứ vậy phân bổ dân cư thôi à.

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Một Ý kiến hay.
Tuy nhiên, e thấy sg dù giá thuê tăng cao cũng se ko thể có làn sóng di dân khỏi sg dc, vì cơ bản ngoài sg ra ko có nới nào đủ đk việc làm tốt/khổng lồ như sg dc
E chỉ đồng ý vế đầu của bác (màu xanh) còn vế sau e ko đồng ý

Hạng B2
27/5/10
310
2.310
93
Mình cho rằng VN-SG cũng đi theo con đường của các thành phố khác trên thế giới. Giá nhà tăng thì giá thuê cũng sẽ tăng. Còn budget của người thuê nhà không thay đổi ư, ít tiền xin mời chuyển ra xa, giành chỗ trung tâm cho người nhiều tiền hơn. Expat lởm khởm thuê nhà có 500$ mà đòi sống cách chợ Bến Thành 5km sẽ thành chuyên xưa rồi diễm.