Hạng D
22/9/07
1.152
1
0
RE: Giá vios 2007 bán thấp hơn niêm yết

Trích đoạn: Gạch

Nhà máy down thêm 700$, đại lý down 500$, 28,900 - 1,200 = 27,700 (AT)
Múc được không các bác nhỉ

Em thấy thằng Sales nó chào cũng giá như bác, 27.700 nhưng không phải nhà máy down mà nó bảo là bọn em không có lãi mà bán giá gốc cho anh, chỉ quen biết mới có giá đấy...

Vậy mà lên OS nhiều người quen biết với Sales thế nhỉ ??? :(

>>> Tóm lại: giá Vios qua cao, cho nên ế hàng bọn Sales phải giảm giá để bán đủ chỉ tiêu số lượng Vios để đựơc lấy các Model khác nữa như Cam ... vậy sau khi công báo giảm thuế của BTC có hiệu lực thì em nghĩ Vios không chỉ giảm 1.2k đâu các bác ạ mà có khi còn giảm đến 4k nữa ấy chứ..

Anh em hãy đợi xem nhé ..

Hạng B2
28/8/06
454
0
0

Trích đoạn: Gạch

Nhà máy down thêm 700$, đại lý down 500$, 28,900 - 1,200 = 27,700 (AT)
Múc được không các bác nhỉ
Chắc bác nhầm xe khác. Vios nhà máy có down tí nào đâu.

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18

Nhầm thể nào hở bác :D, bỏ ra 28k mua xe mà nhầm được chăng :mad:
chẳng qua là tui nói theo kiểu các đại lý thôi :D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: otosaigon

Theo em thì Toyota rất kỳ vọng vào doanh số của Vios như 500-700 chiếc cho mỗi tháng, nhưng giá bán ra lại khá cao, hiện nay nhà đài và báo chí đều có quảng cáo của Vios rất nhiều, còn tạp chí xe nào cũng "cao ngợi". Tuy nhiên phân khúc thị phần của Vios sẽ không thắng so với Vios trước đây với giá rẻ và cạnh tranh. Khi đưa ra chiến thuận kinh doanh, Toyota nhắm đến mẫu Vios mới là chị em phụ nữ sao vô lăng, và người cũng có quyết định chính về "chi tiêu" tài chính khi mua xe .... :D, nhưng thực ra "phân khúc" này thuộc hàng hiếm tại thị trường VN ...

Nếu To vẫn giữ giá bán ra 29K thì chắc cũng chỉ đạt cao ở mức 100-150 là cao... vì với số tiền ấy họ có thể mua Honda Civic có thiết kế rộng rãi, động cơ mạnh mẽ và tính năng cao hơn.
Nhưng Toy chỉ muốn bán 180 xe / 1 tháng thôi, theo lời TOY vì vậy giá khá cao này dù bán ít hơn chỉ tiêu vẫn hốt bạc ngon :D:D
Đúng như bác Lơ nói, phân khúc "chị em" thuộc hàng hiếm, với lại chị em có tiền thường chơi hàng "độc" thôi, chứ Vios này khó có cửa ! Với lại tầm giá trên hoặc thêm hoặc bớt chút thì chị em có thể chọn lựa những loại xe AT nhập gọn gàng, đẹp & khá hơn mua Vios này nhiều :D
Ngoài Civic ra thì sao không xem Focus AT cũng chất lượng tương đương chớ :D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Có lẽ chiến lượng số tự động + giá cao của Vios đánh vào giới chị em phụ nữ đã thất bại (vì phân khúc này hiếm mà), theo em được biết thì Toyota hiện nay chỉ bán được Vios số sàn, còn số tự động thì ....ế rất nhiều, mặc dù số lượng sản xuất số tự động cao hơn số sàn.

Các bác có nhu cầu mua số tự động chắc phải chờ thêm vài tháng nữa chắc còn 25K-26K! Và cũng xin chia buồn cho bác nào đã mua lúc giá cao! ..

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Em nghỉ bác oto Sòn Gài nói đúng.
Em cho vợ em chọn giữa 2 em Vios AT và CIVịt 1.8AT khoản chênh gửi luôn cho vợ đi shop thì vợ em vẫn chọn Cì Vịt 1.8AT.
À cho em hỏi thêm, vợ em chọn Cì vịt màu tím nhưng trong web site Hỏnda thì không có màu đó nhỉ....

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Trích đoạn: dkhoi

Em nghỉ bác oto Sòn Gài nói đúng.
Em cho vợ em chọn giữa 2 em Vios AT và CIVịt 1.8AT khoản chênh gửi luôn cho vợ đi shop thì vợ em vẫn chọn Cì Vịt 1.8AT.
À cho em hỏi thêm, vợ em chọn Cì vịt màu tím nhưng trong web site Hỏnda thì không có màu đó nhỉ....

Chúc mừng sự lựa chọn hoàn hảo của vợ chồng bác..
không có mua về sơn lại bác ơi....:D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Nếu Toyota vẫn giữ nguyên giá bán của Vios số tự động. .thì cũng sẽ "chết thảm" như Focus 5 cửa của Ford... (cũng đánh vào chủ xe là các chị em phụ nữ). Năm sau lại có đợt thanh lý bán cho Taxi Future..

Theo em các bác có ý định mua Vios vào thời điểm này thì không nên vì còn có một số sự lựa chọn khác tốt hơn như Civic 1.8 AT hoặc Focus 1.8 AT! Dự báo hàng tồn kho của Vios AT sẽ rất cao do doanh số bán ra hiện nay rất thấp mà sản xuất lại nhiều....và họ phải bắt buộc giảm giá nếu không muốn nhìn thấy sản phẩm của mình nằm phơi nắng mưa trong thời gian dài như sự thất bại của Focus!

Mỗi ngày Toyota bỏ ra khoảng 300-500 triệu đồng trong việc quảng cáo trên TV cũng như báo cho sản phẩm Vios, nếu cắt giảm chi phí q/cáo trên đề giảm giá thành sẽ đẩy mạnh doanh số hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/12/06
632
0
0

Trích đoạn: otosaigon

Mỗi ngày Toyota bỏ ra khoảng 300-500 triệu đồng trong việc quảng cáo trên TV cũng như báo cho sản phẩm Vios, nếu cắt giảm chi phí q/cáo trên đề giảm giá thành sẽ đẩy mạnh doanh số hơn.

Bác lơ biết rõ về Toy quá nhể ??..

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Bác lơ biết rõ về Toy quá nhể ??..

Đâu có biết gì đâu bác, em chỉ dự báo dựa trên các quảng cáo của họ trên báo, tivi...làm biết liền.

Làm phép nhân 2 trang màu ở báo Tuổi Trẻ cho quảng cáo Vios là đi đứt 100 chai...chưa kể các báo khác như Thanh Niên.. và 15 chai cho mỗi 30 giây trên TV vào giờ vàng..:D..