Hạng F
3/10/15
9.858
12.134
113
Em cảm thấy vụ xăng dầu nầy ....hơi giống test kit của Việt Á quá :):):):)

Đâu phải đâu ...VN mình có lợi thế là sát với TQ, mà Nga thì xuất siêu dầu cho TQ với Ấn độ thì đường đi Nga-TQ-VN vừa ngắn vừa rẽ hơn đi từ Mỹ về. Em nghi là sau vụ lùm xùm chiến tranh Nga-Ukraine có lẽ vài bác sẽ bị khiển trách và kỹ luật ....vì nhập xăng từ Nga mà lại bán giá tây phương :):):):)
Bác nói em mới ngộ ra nha.
Khéo nhập xăng xứ kia bán giá xứ kìa mới phi mã thế này.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.601
22.278
113
Pháp
Bác nói em mới ngộ ra nha.
Khéo nhập xăng xứ kia bán giá xứ kìa mới phi mã thế này.
Chứ bác thấy từ lúc ..."chiến dịch quân sự đặc biệt" thì đối ngoại của VN với Nga và VN đối với thế giới phương tây thế nào ...đoán thì không đúng 100% thì cũng 99,97% nha.

Bác cứ suy nghĩ, suy luận, tự nhiên thấy nó có cái gì đó hình như ....bất bình thường

Nên nhớ là ngoại giao VN với TQ rất tốt (ý là phụ thuộc) thì làm sao mà TQ không rót dầu vào VN được ...Thì cũng là dầu ...nhập từ "nước ngoài" thôi.
Và ngoại giao của TQ với Nga thế nào. Ấn độ nước cả tỉ dân cũng phải nhập dầu rẽ từ Nga thôi. Kinh tế là thế đó bác à

Có đường tắt quang đãn không đi lại đi đường xa dài đầy chông gai là sao ? không phải đi phược nha ....Đây là kinh tế nha cac bác

Em không biết đoán sau nầy có đúng không (nhớ cái vụ tiền rouble lúc Nga dánh Ukraine ...em đã bảo mua rouble rồi ...:):):) giờ là lời to)

Thì vụ Việt Á làm em nhớ đến vụ xăng, khi đã có tiền lệ rồi thì cứ thế mà đi thôi ... nhưng vẩn là giả thuyết ...

• Like
Reactions: Perenco