Hạng B2
12/3/07
137
3
18
Hà Nội
www.denthan.com
Các bác ơi! Em nghe noi tới tháng 7 này là giá xe tăng lên (tăng toàn bộ). Lý do là do nhà nước ta đánh thuế môi trường hay sao ấy. Lý do ra sao hay bao giờ tăng chính thức thì chưa xác định thật được nhưng trước mắt thấy thì giá cả vào dịp đầu quý 2 chẳng giảm như thường lệ mà còn tăng lên nữa. Ví dụ như Camry 2.4 ký tới tháng 9 mới lấy được. Bác nào biết xác thực về thông tin thì báo cho anh em xem thế nào nhé. Nhà em vừa ký cái altis tháng 7 mới lấy được nè. Bác nào biết thì post cho anh em xem cách đánh thuế với các loại xe như nào nhé.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.464
2.203
113
48
TP.HCM
RE: Giá xe sắp lên vào tháng 7 năm nay hả?

Em nghĩ không có đâu bác ạ, thuế môi trường nếu có cũng chẳng gấp như vậy đâu :)

Thuế môi trường nếu có phải đánh vào xăng dầu chứ sao lại chỉ đánh vào xe ô tô thôi :mad:

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Hiện nay đã có thông tin giảm thuế nhập, và có thể cả thuế TTĐB bác cứ yên tâm là giá xe sẽ vẫn thế thôi.
Xe trong nước chảnh sao đc khi xe nhập nó thúc vào ....
Tất nhiên là không hy vọng là rẻ đột biến, nhưng đó sẽ là sức ép lớn cho tụi LD.

Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn

Theo tui được biết thì Nhà Nước áp dụng tiêu chuẩn môi trường Euro 2 cho tất cả các xe SX tại VN ..:mad: do đó các hãng xe phải trang bị thêm vài chi tiết để xữ lý khói trước khi thải ra môi trường nên giá có thể sẽ tăng :(:(, nhưng tui nghĩ sẽ rất khó tăng giá trong thời điểm này.

Hạng B2
29/8/06
146
0
0

các bác cảnh giác. Giống như kiểu tin từ cuối năm ngoái là sẽ tăng giá trước bạ.
Nói chung là lâu lâu cũng phải ra 1 cái tin đồn cho thị trường nó xôm.

Hạng B2
8/12/06
258
1
0
54

sao dân Việt mình hiển từ wa....muốn tăng là tăng ko nghĩ gì tới dân hết.....:mad::mad::mad::mad::mad: ..gía xe đã cao ngất ngưỡng...dân chịu ko nổi,,,,,,:mad::mad::mad::mad: giờ tăng nữa[:'(][:'(][:'(][:'(][:'(][:'(][:'(][:eek:][:eek:][:eek:][:eek:][:eek:][&o][&o][&o][&o]

f21
Tập Lái
30/3/07
8
0
0

Theo em thì cần giảm để dân chúng có điều kiện sử dụng các tiện ích phục vụ cuộc sống.

Dân mua xe rồi, ra đường mà kẹt quá thì sẽ có 2 phản ứng: 1. Tìm PA đi lại thay thế tạm thời. 2. Gây sức ép để Chính phủ phải sớm đầu tư hạ tầng, đầu tư hạ tầng tốt sẽ giúp kinh tế phát triển hơn.

Trách nhiệm của Chính phủ là phải tạo điều kiện cho dân giàu chớ. Khẩu hiệu của đảng vẫn hô hào thế cơ mà.

Hạng B2
12/3/07
137
3
18
Hà Nội
www.denthan.com

Em nghĩ là nhà nước ta thấy xe ô tô gần đây tăng ghê quá nên muốn hãm lại, chắc lại sợ như tình trạng đông xe máy gây tắc đường nhiều. Xe máy tắc đường đã sợ. Nếu ô tô gây tắc đường tai nạn thì không biết thế nào.Ở các thành phố lớn như VN đất thì trật, người thì đông. Mua xe ào ạt như bây giờ thì chết à. Tiền thì có nhưng chỗ đi, chỗ để thì ở đâu? Chỗ cho người còn khó nữa là chỗ cho xe. Không biết thông tin đánh thuế môi trường hay tháng 7 xe lên giá có đúng không nhưng mà trước mắt nhà em kí con altis lến mấy trăm đô so với dịp sau tết đấy các bác ạ. Mà tháng 7 mới có được lấy đấy. Cũng có thế đó là tin đồn nhảm nhân dịp 30/4, 1/5 để các đại lý om hàng lên giá. Thế mới cần các bác xác minh hộ.

Hạng B2
12/3/07
137
3
18
Hà Nội
www.denthan.com

Trích đoạn: Nelhn

Hiện nay đã có thông tin giảm thuế nhập, và có thể cả thuế TTĐB bác cứ yên tâm là giá xe sẽ vẫn thế thôi.
Xe trong nước chảnh sao đc khi xe nhập nó thúc vào ....
Tất nhiên là không hy vọng là rẻ đột biến, nhưng đó sẽ là sức ép lớn cho tụi LD.
Bao giờ thì giảm hả bác? Mà giảm tới mức nào hả bác. Thuế ô tô mới vẫn 80%. Thuế ô tô cũ thì có giảm một đợt tháng 2 thôi mà. Em nghĩ trong thời gian tới ô tô chỉ tăng mà không giảm đâu. Các bác nào có ý định chờ xe rẻ hơn thì theo em tìm hiểu mua luôn đi. Nhà em cũng trong diện chờ rẻ để mua nhưng xem ra vỡ mộng nè. Không những không được rẻ hơn mà phải mua với giá "đắng" hơn.