Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
14/9/06
279
2
18
RE: Giấc mơ HONDA CIVIC, hơn một năm nhìn lại!

2.0 mắc thế mà bán nhiều mới hay chứ, VN mình dữ thiệt, quá chịu chơi.

Hạng B2
30/5/07
106
0
0

Em bổ sung tí xíu, CIVIC mà ở bắc mỹ người ta gọi là đồ cùi bắp rẻ tiền. Về Việt Nam bày đặt làm mưa làm gió. Nhìn chiếc xe sang chẳng ra sang mà hèn cũng chẳng ra hèn. Cái xe nhìn to đùng mà có 1210kg thu LAC 1.8 50kg. Theo em thì, mình ít tiền thì mua LAC khá khá hơn chơi Altis giàu thì chơi Mec hay BMW. Tội tình gì đi mua chiếc CIVIC thổ tả này. Em Xin lỗi bác nào mua CIVIC rồi nhé tại em cú thằng HONDA nói láo.

Tập Lái

Amato nói thế là chưa đúng rồi!!! Civic độ lên hay, thanh niên rất thích. vậy thế CIVIV type R thì ai dám chê? mình là fan của Nissan nhưng vẫn kết Civic vitec chạy rất hay

Hạng B2
14/6/07
235
19
18
43
HCMC
www.vnexpress.net

To bác amato: Em không biết bác giận dỗi thằng Honda điều gì mà bác nói xấu em civic ghê thế, em nó có tội tình gì đâu, em nó nhìn cool thế còn gì, nếu so với altis thì altis thua xa lắc rối bác ơi. Nhìn vô doanh số của em nó thì cũng thấy người ta thích nó thế nào rồi, chỉ có mình bác là chê em nó thậm tệ, thôi thì chín người mười ý mà, làm sao satisfy hết được :).

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

@metallic : đọc mấy bài của bác em thấy bác là người hiểu biết và điềm đạm
, nhưng về CIVIC em có nhận xét thế này, tuy em không đi CIVIC, nhưnh hôm nọ em đổi xe cho bạn em và đi Hà nội 2 ngày :
1. Dáng xe không đẹp : nhìn ngang xe bác công nhận nó khum khum giống một con tê tê, nên mất dáng vẻ sang trọng.
2. Cặp đèn pha nhìn cũng không đẹp do không cân đối : đang rất to ở bên ngoài lại thu hẹp vào trong cũng làm mất đi vẻ sang trọng của xe.
3. Kết cấu nội thất, khu điều khiển trung tâm cũng không đẹp lắm.
4. Xe cách âm không tốt lắm, vẫn bị ù nhiều.
Tất nhiên cũng có mặt tích cực :
1. Trái ngược với đèn trước đèn sau lạ mắt, khi phanh xe sau nhìn đẹp:D
2. Tiết kiệm xăng ghê gớm

Tất nhiên như bác @amato nói thì không đúng vì thị trường ô tô VN không thể so sánh với MỸ, ở bên ấy CIVIC chỉ có giá 13 - 15K thì "cùi bắp" là đúng rồi, xe nào thì xe và nhà sản xuất cũng nhắm đến một bộ phận khách của mình : xe giá ấy thì chất lượng chỉ có thế, đòi hỏi nhiều hơn chi thêm tiền..thế thôi.
Nếu em có làm phật ý bác CIVIC's fan nào thì tha cho em nha:D, em biến đây.
@metllic : bác chuyển chữ ký sang tiếng Việt đi, để thế ae không hiểu mất cả giá trị

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113

Em đồng ý với bác Kate, chính cái dáng trông như đang cúi gầm mặt xuống nên nhìn Civic không sang chút nào, nếu trẻ, thích năng động thì chọn Civic có vẻ hợp lý, theo em chọn Altis vẫn sang hơn mặc dù model cũ rồi!

Hạng B2
14/6/07
235
19
18
43
HCMC
www.vnexpress.net

@Bác Kate: Cám ơn bác đã có những lời tốt đẹp
, cái gì không biết thì em thỉnh giáo anh em OS, còn cái gì em biết thì mới dám nói, không dám phát biểu linh tinh không thì các chiên gia lại vặn vẹo em chít :D. Những đều bác nói em đều ghi nhận hết, nói chung xe nào cũng có ưu nhược điểm của nó, và tùy sở thích và túi siền của từng người mà chọn xe thích hợp với mình phải không ạ? Trên forum có rất nhiều thành viên, người có xe, người chưa có xe, và có rất nhiều loại xe trên forum này; cũ, mới, sang trọng, không sang trọng ... đều có cả, nên em nghĩ mình góp ý thì góp ý nhẹ nhàng, lịch sự chứ đừng nói xe này là cùi bắp, xe kia là ghẻ (trừ khi đang nói về chính xe mình) phải không ạ. Các thành viên khác đi xe đó ít nhiều cũng khó chịu chứ phải không bác? Không phải do em đi civic mà em phản ứng lại cách nói của bác amato đâu, nếu nó xảy ra với một xe khác thì em cũng phản ứng vậy thôi à :).
Còn về chữ kí của em nếu dịch ra tiếng Việt chắc còn mất giá trị hơn :D, chữ ký của em ít nhiều còn đọc được, có mấy bác ký bằng tiếng Nga hay tiếng Campuchia, em cũng chẳng đọc được luôn :D.

Hạng B2
27/5/07
293
0
16

Vấn đề Civic không phải dòng xe sang trọng, mà nó dạng sport cho người trẻ tuổi. Các bác cứ chơi ác bắt nó sang trọng thì bố nó cũng không sang trọng được. Em mua nó không phải vì sang trọng, nếu thích sang trọng em mua Camry cho rùi. :):)

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: lienthanhquyet

Em đồng ý với bác Kate, chính cái dáng trông như đang cúi gầm mặt xuống nên nhìn Civic không sang chút nào, nếu trẻ, thích năng động thì chọn Civic có vẻ hợp lý, theo em chọn Altis vẫn sang hơn mặc dù model cũ rồi!

Không biết giá Altis bây giờ là bao nhiêu, nếu vẫn ngang ngang Civic 1.8MT (~30K) mà bác lại chọn nó thì chắc là phải xem lại ạ. Altis mà bác bẩu là sang thì em chịu thật.

Status
Không mở trả lời sau này.