Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/07
1.130
10
0
RE: Giấc mơ HONDA CIVIC, hơn một năm nhìn lại!

Mấy bác đi xe mới mà chê ầm ầm, em đi lượm mấy em cũ đó về mà mừng rơn, cứ khâm phục xe gì cũng bền hết:D

Hạng B2
30/5/07
106
0
0

Bác otosaigon đừng nóng, bác cứ ra các đại lý HD xem bọn nó láo thế nào. Nếu bác có đang chạy civic thì mình đã có sorry trước. Bác cứ tiếp tục nói chuyện kiểu phân biệt Việt này Việt nọ em report cho admin đấy nhé.
Thực sự xe nào cũng có ưu có khuyết, chỉ vì bọn đại lý honda cứ tinh tướng nên em mới nói thế.
Trích đoạn:

Theo em các giọng điệu xe này cuối bắp v.v... đa phần thuộc dạng Việt Kiều ăn Stamp Food hay Sinh Viên sống trợ cấp hay hóng hớt và phát biểu linh tinh để tỏ vẻ ta đây chưa bao giời biết ăn Stamp Food và chưa bao giờ bị đói:D

Hạng C
26/11/06
561
3
0

@mazspeed : thế bác có cho rằng bác xả ko? nếu ko thì thôi, đơn giản vậy mà nhạy cảm chi dữ! tôi chỉ nói đến những người không thực nghiệm, không khách quan khi nhận xét thôi. đặt biệt các bác nào có ghét mấy anh sale honda thì cứ pm chửi thẳng nó, cớ gì lên đây chê cái civic là cùi bắp. nói góp ý thì thiếu cha gì cách nói mà cứ phải dùng cái giọng miệt thị như vậy? ghét thằng sale honda thế là lên đây chửi honda là cùi bắp thì ko xả rác là gì?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/5/07
106
0
0

Trích đoạn: sbsc

@mazspeed : thế bác có cho rằng bác xả ko? nếu ko thì thôi, đơn giản vậy mà nhạy cảm chi dữ! tôi chỉ nói đến những người không thực nghiệm, không khách quan khi nhận xét thôi. đặt biệt các bác nào có ghét mấy anh sale honda thì cứ pm chửi thẳng nó, cớ gì lên đây chê cái civic là cùi bắp. nói góp ý thì thiếu cha gì cách nói mà cứ phải dùng cái giọng miệt thị như vậy? ghét thằng sale honda thế là lên đây chửi honda là cùi bắp thì ko xả rác là gì?

Sorry các bác, thú thật là em rất kết CIVIC. Đang tính nâng cấp con Nubira của em, lóc cóc bước ra đại lý gặp mấy tay sale xem em như nùi giẻ nên đang lúc bực quá phun luôn hehe. Em xin nhận khuyết điểm ạ, các bác cứ bàn về xe tiếp để bà con tham khảo ạ.

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Trích đoạn: amato

Sorry các bác, thú thật là em rất kết CIVIC. Đang tính nâng cấp con Nubira của em, lóc cóc bước ra đại lý gặp mấy tay sale xem em như nùi giẻ nên đang lúc bực quá phun luôn hehe. Em xin nhận khuyết điểm ạ, các bác cứ bàn về xe tiếp để bà con tham khảo ạ.

@Bác amato: bác có thể cho anh em biết bác bị đại lý nào coi thường và cụ thể họ đối xử với bác thế nào không ? Thú thật với bác em cũng đã tham khảo một loạt đại lý các xe khác trước khi mua xe . Một trong những điểm thuyết phục em mua Civic là cách làm việc chuyên nghiệp của các ĐL Honda . Chắc nhiều bác trong OS cũng vậy nên nghe bác bị "xem như nùi giẻ" bà con ngạc nhiên là phải .

Tập Lái

em đang từ ý định lấy vios trả góp nhảy sang Civic 18MT trả góp. Đang phân vân quá. ko biết với 30% em có mua được ko? nếu trả 36 tháng thì các bác tính giúp em xem, mỗi tháng bao nhiêu tiền nhé. Em ở Hà nội, ko biết ngân hàng nào ngon nhất để mua. Àh tiền đăng kí hết bao nhiêu các bác nhỉ? khoảng 8-900usd có đủ ko?

cám ơn mọi người

G

Hạng B2
27/5/07
293
0
16

Nếu có chứng minh tài chính ngon thì nên chọn HSBC. Ưu đãi ngon nhất. Đăng kí mất khoảng 2tr tiền biển + 5% thuế.

Hạng B2
14/6/07
235
19
18
43
HCMC
www.vnexpress.net

Sao bác không ghé vô đại lý honda, vô đó bác cứ trình bày hoàn cảnh của mình, bác muốn vay ít hay vay nhiều, thời gian vay ngắn hay dài, sau đó các bác sale ở đó sẽ tư vấn và tính toán chi tiết cho bác, bảo đảm không trật đi đâu được. Vô đó vừa nhanh, lại vừa là cơ hội để bác xem xét lại con xe mà bác định mua, lúc đó bác có hối hận thì vẫn còn kịp mà :D. Theo em, bác cứ chọn 48 tháng, sau đó nếu có điều kiện thì bác trả nhanh trong vòng 36 tháng, khỏi phải bị áp lực :D.

Trích đoạn: kcigi

em đang từ ý định lấy vios trả góp nhảy sang Civic 18MT trả góp. Đang phân vân quá. ko biết với 30% em có mua được ko? nếu trả 36 tháng thì các bác tính giúp em xem, mỗi tháng bao nhiêu tiền nhé. Em ở Hà nội, ko biết ngân hàng nào ngon nhất để mua. Àh tiền đăng kí hết bao nhiêu các bác nhỉ? khoảng 8-900usd có đủ ko?

cám ơn mọi người

G

Last edited by a moderator:
Tập Lái

Chọn 48 tháng cũng là một ý kiến hay đấy. Em chưa ra đại lý honda nào để đặt vấn đề chính thức cả. Trong tuần sau em sẽ ra hỏi. theo cac bác thì phải trả bao nhiêu tháng?

thanks all ;)

Status
Không mở trả lời sau này.