Bạn sẽ đợi đến năm 2018 để hy vọng mua được xe giá rẻ?

• Chắc chắn, tôi sẽ đợi

Bình chọn: 72 63,7%
  • Tôi chỉ mua khi có nhu cầu

Bình chọn: 19 16,8%
  • Giá rẻ nhưng còn tùy thuộc vào loại xe, và các chính sách khác

Bình chọn: 22 19,5%

• Total voters
    113
Hạng B1
19/7/17
58
6
8
29
em thấy khó thành hiện thực là đúng đấy ạ, xe lúc nào cũng thấy tăng giá mà có khi nào hạ đâu, mà đôi khi cũng có nhưng hạ không được bao nhiêu hết ạ

Tập Lái
19/7/17
45
7
8
33
em đang rất mong chờ vụ này các bác ạ, em đang muốn đổi một chiếc xe khác, nên rất mong chờ giá xe thay đổi vào năm 2018 ạ

Hạng B2
11/7/17
189
462
63
Giảm giá là sự cạnh tranh của các hãng sản xuất thôi, giá nhập khẩu có giảm thì tổng chi phí để lăn bánh cũng không thể quá rẻ được, nguồn thu của ngân sách đấy !

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Giảm giá là sự cạnh tranh của các hãng sản xuất thôi, giá nhập khẩu có giảm thì tổng chi phí để lăn bánh cũng không thể quá rẻ được, nguồn thu của ngân sách đấy !
Vậy là sang năm xe sẽ không giảm hả bác ?

• Like
Reactions: ms-jolie-2005
Hạng B2
11/7/17
189
462
63
Vậy là sang năm xe sẽ không giảm hả bác ?
Theo suy nghĩ hạn hẹp của em thì có giảm, nhưng cái giảm giá này là sự cạnh tranh thương trường của các hãng xe thôi. Chính sách của mấy vị máy lạnh nhà mình thì tổng chi phí không thể như dân đen mơ ước được.
Thuế nhập khẩu có thể =0% (vì chót dại ký với QTe rồi), nên sẽ thêm các khoản thu có tên là PHÍ, ko phải thuế !
Tổng thiệt hại dân nghèo vẫn được hưởng !

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Theo suy nghĩ hạn hẹp của em thì có giảm, nhưng cái giảm giá này là sự cạnh tranh thương trường của các hãng xe thôi. Chính sách của mấy vị máy lạnh nhà mình thì tổng chi phí không thể như dân đen mơ ước được.
Thuế nhập khẩu có thể =0% (vì chót dại ký với QTe rồi), nên sẽ thêm các khoản thu có tên là PHÍ, ko phải thuế !
Tổng thiệt hại dân nghèo vẫn được hưởng !
Theo bác thì phí gì sẽ bị tăng, và tăng khoảng bao nhiu vậy ah ?

Hạng B2
11/7/17
189
462
63
Em không biết ông bộ tài chính sẽ đặt tên là gì, có thể giống như tiêu thụ đặc biệt chẳng hạn (các xe sang đã được hưởng cái tiêu thụ này rồi).
Thích thì nhích thôi bác ơi, chờ đợi làm gì !