Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
Lang thang diễn đàn và showroom tìm hiểu xe 7 chỗ dưới 1 tỷ, em phát hiệu Innova có hai điểm quan trọng khiến cá nhân và gia đình muốn mua:

- Một, để chân hàng ghế thứ ba thoải mái nhất trong các xe 7 chỗ dưới 1 tỷ. Em thách bác nào chỉ cho em xe nào có không gian để chân thoải mái hơn!

- Hai, có vẻ hiện nay các hãng xe giữ bí mật về chi phí bảo dưỡng định kỳ (lạ thế). Mua Innova có điểm tựa tin cậy vì nhiều gia đình, công ty đã và đang trải nghiệm một mức chi phí bảo dưỡng định kỳ mà ai cũng hiểu là ở mức chấp nhận được.

Trong hai điểm này, điểm một đã quá rõ ràng. Còn điểm hai khiến em ngạc nhiên. Em đã hỏi 5 saleman ở 5 showroom khác nhau, nhưng họ đều đòi mang xe đến mới "làm báo giá". Trong khi so sánh chi phí chăm sóc thường xuyên cho xe là một trong những yếu tố cân nhắc của mọi người mua xe.

Hạng B2
11/3/04
482
123
43
Vietnam
Năm ngoái, nhà Em cũng chọn ỈN AT bóc tem này khi thêm 1 đứa cháu ngoại ra đời thành tổng cộng 6 Em. Lý do là:
1/- Các hàng ghế ngồi thoải mái, nhất là hàng thứ 3 ngồi 2 người lớn vẫn rộng rãi, thoải mái. ( For cũng không bằng do 2 hốc bánh sau lớn nên giảm chiều rộng của băng ghế thứ 3 ). Trước khi mua Ỉn ,Em cũng ra các đại lý khác xem nhưng đều là dòng 5 + 2 nên rất chật chội.
2/- Dung tích 2.0 vừa đủ đi vì xe này thiết kế chở người chứ không phải để đua.( Trước đây chạy con sedan 1.6 mà đèo 6 em lớn đi ĐL. Chơi vô tư) do đó xăng cộ cũng tương đối hơn so với các dòng khác cùng phân khúc.
3/- Tiền bảo dưỡng 5000, 10.000, 15.000, 20.000 trong đại lý hãng chấp nhận được. Ít hơn nhiều so vơi sedan của Em trước đây.
3/- Phụ tùng, đồ chơi thì chỗ nào cũng có, giá ở ngoài còn bèo nữa.
Nay đã vi vu được 23k cây số . Em cũng hài lòng vơi nhu cầu của Em.

• Like
Reactions: LamAnhQuang
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Lang thang diễn đàn và showroom tìm hiểu xe 7 chỗ dưới 1 tỷ, em phát hiệu Innova có hai điểm quan trọng khiến cá nhân và gia đình muốn mua:

- Một, để chân hàng ghế thứ ba thoải mái nhất trong các xe 7 chỗ dưới 1 tỷ. Em thách bác nào chỉ cho em xe nào có không gian để chân thoải mái hơn!

- Hai, có vẻ hiện nay các hãng xe giữ bí mật về chi phí bảo dưỡng định kỳ (lạ thế). Mua Innova có điểm tựa tin cậy vì nhiều gia đình, công ty đã và đang trải nghiệm một mức chi phí bảo dưỡng định kỳ mà ai cũng hiểu là ở mức chấp nhận được.

Trong hai điểm này, điểm một đã quá rõ ràng. Còn điểm hai khiến em ngạc nhiên. Em đã hỏi 5 saleman ở 5 showroom khác nhau, nhưng họ đều đòi mang xe đến mới "làm báo giá". Trong khi so sánh chi phí chăm sóc thường xuyên cho xe là một trong những yếu tố cân nhắc của mọi người mua xe.
Nói về xe dưới 1tỷ thì độ thoãi mái hàng ghế thứ 3 của Innova thua Kia Carnival, Huyndai Starex, Suzuki APV.

Hạng B2
11/3/04
482
123
43
Vietnam
Nói về xe dưới 1tỷ thì độ thoãi mái hàng ghế thứ 3 của Innova thua Kia Carnival, Huyndai Starex, Suzuki APV.
1/-Kia carnival: không có xe mới. Hơn nữa máy 2.5 với 6 máy thì uống gas như Tây uống bia nên chịu không nổi.
2/-Huynhdai starex: quá to xoay sở trong TP. không thích hợp lắm. Máy dầu Em chịu.
3/- Suzuki APV : chiếc hòm di động. Mẫu mã bê nguyên xi từ Nhật bổn qua đây không phù hợp lắm. 1.6 mà chở đủ 8 người hơi đuối.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Vậy là vẫn chưa giải mã xong, :D

Hôm qua mới đi Nha Trang về bằng Ỉn. Bản thân em cũng chưa thể giải mã tại sao mình đi bằng con Ỉn.:D

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
1/-Kia carnival: không có xe mới. Hơn nữa máy 2.5 với 6 máy thì uống gas như Tây uống bia nên chịu không nổi.
2/-Huynhdai starex: quá to xoay sở trong TP. không thích hợp lắm. Máy dầu Em chịu.
3/- Suzuki APV : chiếc hòm di động. Mẫu mã bê nguyên xi từ Nhật bổn qua đây không phù hợp lắm. 1.6 mà chở đủ 8 người hơi đuối.
Thì đang bàn về độ thoãi mái băng ghế số 3 mà bác. Các tiêu chí khác thì ai nói làm gì.

Hạng B2
31/1/14
467
281
63
Saigon-Vietnam
Giá mới Ỉn có rẻ đâu? Xem giá chiếc At cổ lỗ sĩ 4 cấp bao tiền?! Thế mà mọi ng ko tức giận vì bị coi thg?! Xe cho chúng nó hưởng công nghệ lạc hậu thế thôi, cứ tăng giá vì luôn rất nhiều ng đem tiền xin mua...
Đọc thấy hình như các Bác sale hãng khác vào chê Toy hơi nhiều. Các Bác cứ vào TOYOTA GLOBAL sẽ thấy đến nay (2014) Thái, Indo, Taiwan ... Vẫn đi Inn hộp số 4 cấp nhé. Chẳng phải TOY lừa bịp gì đâu, mà coi chừng các hãng khác đưa toàn cấp số ảo. Ps: Dân ta không quá ngu như các Bác dạy đâu.
http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/toyota-la-thuong-hieu-xe-hoi-gia-tri-nhat-the-gioi-881542.htm

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Có gì đâu. Vận hành tin cậy, bảo dưỡng đơn giản, tiết kiệm, giữ giá khi bán. Xe chạy 300 nghìn km máy móc vẫn im ru.

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Sáng mới gặp em Innova 2014. Cái mặt sửa lại xấu quá đi. Các thanh ngang nhìn thưa thớt và rời rạc.

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113

Em hoàn toàn đồng ý với Bác. Ngay cả Fortuner tuy to xác hơn nhưng ngồi hàng ghế sau cùng leg room rất khó chịu.