Hạng B2
5/4/07
367
0
16
RE: Giải pháp chống tắc đường

Theo em bỏ xe máy đi ,tăng các phương tiện công cộng lên .chán HN em có thấy ai đi bộ đâu ,đường đi bộ vắng tanh à >Quá lười muốn đi đâu xa khoảng 300-500m là đi xe máy rùi

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: dawn

Em nghĩ mọi chuyện cũng do xe máy nhiều mà ra, lấy Jakarta làm ví dụ: diện tích là 661km2, mật độ dân số là 13.290ng/km2, còn HCM thì diện tích2.000km2, mật độ 2.900ng/km2.

Từ đó cho thấy dân họ còn đông hơn ta mà đâu có kẹt dữ như ta. Vả lại theo thiết kế của người Pháp, SG chỉ phù hợp với dân số trên dưới 1 triệu, giờ thì quá tải nhiều rồi, tây cũng bó cẳng như ta thôi:D
Bác Bình minh nhớ nhầm hay sao ấy chứ năm ngoái tôi ở Jakarta 1 tuần mà có giờ nào, ngày nào không kẹt đâu bác. Chỉ có điều bên đó, kẹt xe cũng có tổ chức lắm, không chen lấn, xô đấy như bên ta. Chắc một phần vì ít xe máy, luật lệ cũng ổn hơn?
Bên đó đúng là quê hương của Zace, Innova nên loại này đông như quân nguyên. Nếu tôi nhớ ko nhầm, loại xe này bên đó là Kijang hay Kajang gì đó.

Hạng B1
20/8/07
77
0
0

Zace, Innova loại này nó là toàn cầu mà bác, hay gọi nôm na là xe cỏ :D, đi mãi bán vẫn có giá. chứ xe đắt tiền mà nhất là máy dầu bán lỗ lắm lúc đó túi ba gang đựng tiền vẫn còn chỗ trống bác nhể, :D:D

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Các bác nhớ giùm em đây là thớt về giải pháp chống tắc đường nhé. Các bác lưu ý đi đúng phần đường, không lại gây tắc đường bây giờ. Cảm ơn các bác rất rất rất..nhiều.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: biencan

Zace, Innova loại này nó là toàn cầu mà bác, hay gọi nôm na là xe cỏ :D, đi mãi bán vẫn có giá. chứ xe đắt tiền mà nhất là máy dầu bán lỗ lắm lúc đó túi ba gang đựng tiền vẫn còn chỗ trống bác nhể, :D:D

Bác biencan nói khí không phải. Máy dầu mà bền, tiết kiệm; Người chủ đầu tiên đi một vài năm, hoàn lại được tiền chênh lệch dầu/xăng (xấp xỉ 50% phí nhiên liệu) sau này bán đi lên đời thì người mua sau vẫn tiếp tục được hưởng lợi từ sự tiết kiệm của xe, lại không phải trả chi phí chênh lệch ban đầu, như thế kể cả xe cũ vẫn có giá bác ạ.

Vấn đề là xem thử máy dầu có bền không nhé, bên Tây nó khẳng định rồi, chỉ vài năm nữa điều ấy sẽ được khẳng định ở VN, Wait n see :D:D

Còn nói đến vấn đề tiết kiệm thì ko kể người thu nhập thấp mà đối với người thu nhập cao, ko phải lăn tăn về nhiên liệu thì cũng vẫn phải tiết kiệm vì đơn giản nó là VĂN MINH.

Chúc bác sớm giác ngộ cách mạng :D:D:D

thôi chết, em pót nhầm chuồng mất rồi, XL bác thanhts

Last edited by a moderator:
Hạng B1
20/8/07
77
0
0

dạ xin lĩnh hội tư tưởng của bác, từ hôm nghe bác nói về IQ em vào siêu thị làm mấy bịch I-ốt về thấy khác hẳn, nhưng nó chỉ là cái xe thui có gì đâu mà bác đề cao tư tưởng cánh mạng thế, bác làm em sợ chột mất mấy lứa rùi :D:D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

đơn giản thôi: điều chỉnh lại sự lưu thông của xe bus ^_^ ... tuyến đường nhỏ thì cho xe nhỏ, chứ vd đường HOàng Hoa Thám HN mà có lúc 2 cái to oành nối đuôi nhau, thúc còi inh ỏi.... có lần em đang từ từ nó thúc vào đít, lại còn chửi bậy, ông chú em em phải nhảy xuống xe vác ống túyp dí vào mặt nó nó mới xin lỗi... bực hết cả mình