Hạng B1
7/8/08
87
0
0
RE: Giành cho những người yêu thích FORD MONDEO

Trích đoạn: vn_micky

KHông phải thế đâu bác qha_vn: để tôi giải thích cho rõ hợn

Khởi động máy xong nếu bật điều hòa, cảm giác xe bị ngẹt nổ không đều, nếu cứ để nguyên không tắt điều hòa sẽ bị lắc toàn xe sau đó chết máy ( tình trạng này cũng tương tự như nếu cài số để chuyển động xe). trước đây tôi không bị thế, và chị bị khoảng gần một tháng nay hỏi trung tâm dịch vụ của FORD thì được biết MONDEO bị lỗi cảm biến ga và phải vào thay thì hết tình trạng trên ( tất nhiên là không phải trả thêm tiền). nhưng chua bố trí thời gian đi thay được vì kẹt quá, khi nào đi thay về sẽ thông báo cho các bác biết

xe Bác mua bao lâu? chạy đựoc bao nhiêu KM rồi! mà xe mon thì còn dùng dây ga là i có cảm biến chân ga hả Bác! em nghĩ xe bác bị trục trặc bộ điều khiển galanty ( BỘ bù ga) ( Do bị kẹt muội than..vvv).hoặc xe bác bị lòn hơi đường ống nạp thì máy vẫn rung khi galanty. em nghĩ bác nên dành tí thoi gian mang xe vào hãng cho check lại thât kỹ cho yên tâm bác oi! cứ đoán già đoán non thì chỉ thêm lo mà thôi!

Hạng B1
7/8/08
87
0
0

Trích đoạn: calvin

Xe của em cũng bị như xe bác digitaleye vậy. Bình thường thì chỉ cấn nhấn nhẹ vào cái nút mở cốp la nó bung lên liền nhưng lâu lâu chẳng biết bị bệnh gì phải tắt máy dùng remote để mở. :mad::mad:

Xe của các Bác bị trục trặc ở motơ khóa cốp sau ,nhẹ thì moto này thỉnh thỏang bị thiếu "mát", năng hơn thì bị hỏng motơ ( do tuôi già suc yeu có luc kéo khóa cop ko đuoc). neu co gi cân giúp các bac vào "thớt" đi ford thắc mắc ko biết hoi ai và call cho em hoặc bác Petrol sẽ đuoc huong dẫn.

Hạng B1
7/8/08
87
0
0

Trích đoạn: Porsche_Cayenne

Rất may là xe em không hề có những lỗi nào như bên trên các bác liệt kê.:D
Nhưng xe em lại có hiện tượng này,dù chỉ là chút ít thôi: khi đang chạy trên đường và thả vô lăng ra,thì xe có hiện tượng chệch mũi về bên phải,em không biết là như vậy bình thường không?Vì phần đường mình chạy cũng là vòng cung,ở giữa đường (tim đường) lúc nào cũng cao hơn 2 bên mép,vì vậy xe có xu hướng lệch về bên phải là bình thường?hay là em nên đi kiểm tra áp suất hơi ở 2 lớp trước,hay em phải làm gi nữa?mong các bậc tiền bối và cao thủ chỉ giáo ạ.Em mới đi xe nên kô rành lắm,sắp tới đi kiểm định mà chưa biết đi thế nào,hic.
Ah,xe em là Mon V6 2004
các bác cao thủ nhà Ford đâu không thấy ai giúp em hết vậy ạ.:(

hệ thống lài mondeo rất ôn định bác à! muốn biết xe có bị lệch lái hay không bác phải chạy thử trên đường phẳng mới biết đúoc. lẹch lái có rất nhiều nguyên nhân : áp suất lốp ko dều, lốp mòn không đều, mâm xe bị đảo . góc đặt bánh xe sai... bác nên mang xe nào hãng để nguoi ta check lại và giả thich cho bác hiểu !

Hạng B2
15/12/06
301
6
18
53
TPHCM
www.youtube.com

Trích đoạn: DISCOVERY3
xe Bác mua bao lâu? chạy đựoc bao nhiêu KM rồi! mà xe mon thì còn dùng dây ga là i có cảm biến chân ga hả Bác! em nghĩ xe bác bị trục trặc bộ điều khiển galanty ( BỘ bù ga) ( Do bị kẹt muội than..vvv).hoặc xe bác bị lòn hơi đường ống nạp thì máy vẫn rung khi galanty. em nghĩ bác nên dành tí thoi gian mang xe vào hãng cho check lại thât kỹ cho yên tâm bác oi! cứ đoán già đoán non thì chỉ thêm lo mà thôi!

Xe em vừa không mở bằng tay do khóa cốp sau bị hư, mở bằng remote lúc được lúc không, mang ra hãng thì họ nói tại cái motor, sửa ở đâu thì được hết được cái này hả bác, rổ giá sao hả bác?

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com

Rất may là xe em không hề có những lỗi nào như bên trên các bác liệt kê.:D
Nhưng xe em lại có hiện tượng này,dù chỉ là chút ít thôi: khi đang chạy trên đường và thả vô lăng ra,thì xe có hiện tượng chệch mũi về bên phải,em không biết là như vậy bình thường không?Vì phần đường mình chạy cũng là vòng cung,ở giữa đường (tim đường) lúc nào cũng cao hơn 2 bên mép,vì vậy xe có xu hướng lệch về bên phải là bình thường?hay là em nên đi kiểm tra áp suất hơi ở 2 lớp trước,hay em phải làm gi nữa?mong các bậc tiền bối và cao thủ chỉ giáo ạ.Em mới đi xe nên kô rành lắm,sắp tới đi kiểm định mà chưa biết đi thế nào,hic.
Ah,xe em là Mon V6 2004
các bác cao thủ nhà Ford đâu không thấy ai giúp em hết vậy ạ.:(

hệ thống lài mondeo rất ôn định bác à! muốn biết xe có bị lệch lái hay không bác phải chạy thử trên đường phẳng mới biết đúoc. lẹch lái có rất nhiều nguyên nhân : áp suất lốp ko dều, lốp mòn không đều, mâm xe bị đảo . góc đặt bánh xe sai... bác nên mang xe nào hãng để nguoi ta check lại và giả thich cho bác hiểu !
thanks các bác nhiều
để em rảnh mang vô hãng thử xem sao.Em nghĩ chắc cũng ko bị gi nặng.

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Trích đoạn: meigyoku

Xe em vừa không mở bằng tay do khóa cốp sau bị hư, mở bằng remote lúc được lúc không, mang ra hãng thì họ nói tại cái motor, sửa ở đâu thì được hết được cái này hả bác, rổ giá sao hả bác?
Thưa các bác, Không phải là cái khóa cốp hay mô tơ bị hỏng đâu, nếu hỏng thì kể cả mở bằng remote cũng không mở được.
Như các bác biết, khi xe khởi hành thì hệ thống khóa cửa tự động khóa, chính vì cơ chế khóa 4 cánh cửa này,nó khóa luôn cả cốp sau. Vì vậy mà các bác không mở được bằng nút bấm trên táp lô mà phải tắt máy bấm bằng remote .
Để khắc phục hiện tượng này các bác chỉ cần mở khóa cửa bên lái thì hệ thống khóa tự động ngắt, lúc này các bác có thể mở cốp trên táp lô bằng nút bấm thỏa mái .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/12/06
301
6
18
53
TPHCM
www.youtube.com

Ồ, cám ơn bác, bác mondeo2.5 nói đúng thật, em làm thử mở phát nào ngọt phát đó, để một thời gian nữa em báo cáo lại các bác chính xác tình hình, bệnh này em thấy nhiều bác bị rồi!

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53

Đúng là "những người yêu thích Mondeo". Bác mondeo 2.5 trả lời lúc 10 giờ đêm, meigyoku thực hành ngay lập tức và báo cáo lại lúc 11 giờ!

Hạng B1
28/12/07
59
0
0
Hải Phòng

các bác yêu Mon ơi em đang định tậu một chú nhưng chú này đời 2004 1 màn hình, chủ xe đã lắp thêm 2 cái ở ghế trước. Nhưng em muốn hỏi là toàn bộ option của em 1 màn với 2 màn khác nhau ở những điểm nào. Em thấy cái khác đầu tiên là về số lượng màn hình, vô lăng của em 1 màn thì ko có nút để sang số...
Nếu còn có gì khác biệt thì các bác trả lời giúp em với nhé.( à mà em hỏi cái đời 1 màn này cũng có 6 túi khí đúng ko bác).

Mong sớm gia nhập hội những người yêu Mon.

Trân trọng.

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Trích đoạn: cuncon123

các bác yêu Mon ơi em đang định tậu một chú nhưng chú này đời 2004 1 màn hình, chủ xe đã lắp thêm 2 cái ở ghế trước. Nhưng em muốn hỏi là toàn bộ option của em 1 màn với 2 màn khác nhau ở những điểm nào. Em thấy cái khác đầu tiên là về số lượng màn hình, vô lăng của em 1 màn thì ko có nút để sang số...
Nếu còn có gì khác biệt thì các bác trả lời giúp em với nhé.( à mà em hỏi cái đời 1 màn này cũng có 6 túi khí đúng ko bác).

Mong sớm gia nhập hội những người yêu Mon.

Trân trọng.
Gửi bác cuncon:
Thêm một cái khác cơ bản nửa là xe đời 3 màn hình có rèm che nắng phía sau lên xuống tự động, còn đời 1 màn hình lên xuống bằng tay, chất lượng ghế da của đời 3 màn hình cũng đẹp hơn đời 1 màn hình.
Em chỉ nhớ đến thế thôi ah.:D