Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com
RE: Giành cho những người yêu thích FORD MONDEO

Trích đoạn: mondeo2.5

Trích đoạn: cuncon123

các bác yêu Mon ơi em đang định tậu một chú nhưng chú này đời 2004 1 màn hình, chủ xe đã lắp thêm 2 cái ở ghế trước. Nhưng em muốn hỏi là toàn bộ option của em 1 màn với 2 màn khác nhau ở những điểm nào. Em thấy cái khác đầu tiên là về số lượng màn hình, vô lăng của em 1 màn thì ko có nút để sang số...
Nếu còn có gì khác biệt thì các bác trả lời giúp em với nhé.( à mà em hỏi cái đời 1 màn này cũng có 6 túi khí đúng ko bác).

Mong sớm gia nhập hội những người yêu Mon.

Trân trọng.
Gửi bác cuncon:
Thêm một cái khác cơ bản nửa là xe đời 3 màn hình có rèm che nắng phía sau lên xuống tự động, còn đời 1 màn hình lên xuống bằng tay, chất lượng ghế da của đời 3 màn hình cũng đẹp hơn đời 1 màn hình.
Em chỉ nhớ đến thế thôi ah.:D
Theo kiến thức hạn hẹp và ý kiến chủ quan của em :
Em đồng ý với bác tất cả trừ cái ghế da nha bác
đời 3 màn hình ghế không được đẹp như đời trước,ghế làm sần sùi hơn và rất nhám , ông anh em cũng đang chạy đời 3 màn hình,Mon 1 màn hình ghế láng bóng và có vẻ sang hơn,cộng với 3 màn hình chỗ hộp số tự động không được sơn giả gỗ nên rất xấu,ở đó chỉ xi inox sáng thôi.Xe mua năm 07 biển 50Z luôn,chiếc này chắc thuộc hàng hiếm luôn rồi.:D. Em thừa nhận rèm chỉnh điện ở kiếng sau của Mon 3 màn hình là rất hay,nhưng em thấy cũng không sử dụng nhiều,vì khi đi đường mình cũng bật lên chứ để phía sau thấy trong xe làm gì,chỉ có lúc de là cần nhưng tùy trường hợp,vì khi de chả ai nhìn gương đó cả mà dùng 2 kiếng hậu rồi.Mà không gạt xuống cũng dễ thấy vì lưới làm lỗ thưa giống 1 màn hình.Em khoái Mon 3 màn hình ở chỗ có thể chỉnh số trên vô lăng nếu muốn đi bán tự động,cái này rất hay,vượt xe khác ở tốc độ cao mình cảm thấy n toàn hơn,vì không cần buông tay phải để về nút - như 1 màn. Em xin hết mong thêm nhiều ý kiến chỉ giáo của các bác.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.177
113
đây

ghế da sần hơn là do nó đục lỗ cái tấm lót giữa cho thoáng khí đó bác

3 màn hình thì 2 cái sau xấu ỉn :D, xem cho có, khoái nhất Mon là ngồi bên trong xe hầu như chỗ nào cũng bọc da hoặc simili mềm, kể cả tappi cửa, sướng phè người

Hạng B2
10/4/07
391
1
18

Trích đoạn: meigyoku

Trích đoạn: DISCOVERY3
xe Bác mua bao lâu? chạy đựoc bao nhiêu KM rồi! mà xe mon thì còn dùng dây ga là i có cảm biến chân ga hả Bác! em nghĩ xe bác bị trục trặc bộ điều khiển galanty ( BỘ bù ga) ( Do bị kẹt muội than..vvv).hoặc xe bác bị lòn hơi đường ống nạp thì máy vẫn rung khi galanty. em nghĩ bác nên dành tí thoi gian mang xe vào hãng cho check lại thât kỹ cho yên tâm bác oi! cứ đoán già đoán non thì chỉ thêm lo mà thôi!

Xe em vừa không mở bằng tay do khóa cốp sau bị hư, mở bằng remote lúc được lúc không, mang ra hãng thì họ nói tại cái motor, sửa ở đâu thì được hết được cái này hả bác, rổ giá sao hả bác?
Thưa các bác, Không phải là cái khóa cốp hay mô tơ bị hỏng đâu, nếu hỏng thì kể cả mở bằng remote cũng không mở được.
Như các bác biết, khi xe khởi hành thì hệ thống khóa cửa tự động khóa, chính vì cơ chế khóa 4 cánh cửa này,nó khóa luôn cả cốp sau. Vì vậy mà các bác không mở được bằng nút bấm trên táp lô mà phải tắt máy bấm bằng remote .
Để khắc phục hiện tượng này các bác chỉ cần mở khóa cửa bên lái thì hệ thống khóa tự động ngắt, lúc này các bác có thể mở cốp trên táp lô bằng nút bấm thỏa mái .
Xe của e cũng hay bị thế, mở cốp lúc được lúc ko, may nhờ có bác 2.5 chỉ giáo e phải thử ngay mới được, cám ơn bác trước:D

Hạng B2
15/12/06
301
6
18
53
TPHCM
www.youtube.com

Chà em thử lại rồi, đúng như bác Mondeo 2.5 nói, tuy nhiên xe em nếu đóng cốp mạnh thì ko mở được (chắc mô tơ yếu thật) khi đi đường xóc 1 chút mới mở được, chắc em phải đi thay mô tơ, mà sao nhiều bác nói xe mondeo khóa cốp sau mở thủ công bằng chìa cũng ko mở được, xe em cũng thế!
Chắc em phải đem ra hãng 1 bữa nữa để sửa khóa tay hoặc thay mô tơ, chán quá các bác nhỉ?

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Em cũng thấy đúng như bác Mon 2.5 nói, thế mà từ bao lâu nay không nghĩa ra nhỉ. Nhưng cái khóa cửa của em chuối quá, thỉnh thỏang nó tắc bất tử, không unlock được, phải rút chìa khóa ra bấm unlock mới ra khỏi xe được:mad:

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Trích đoạn: Porsche_Cayenne

các bác yêu Mon ơi em đang định tậu một chú nhưng chú này đời 2004 1 màn hình, chủ xe đã lắp thêm 2 cái ở ghế trước. Nhưng em muốn hỏi là toàn bộ option của em 1 màn với 2 màn khác nhau ở những điểm nào. Em thấy cái khác đầu tiên là về số lượng màn hình, vô lăng của em 1 màn thì ko có nút để sang số...
Nếu còn có gì khác biệt thì các bác trả lời giúp em với nhé.( à mà em hỏi cái đời 1 màn này cũng có 6 túi khí đúng ko bác).

Trân trọng.
Gửi bác cuncon:
Thêm một cái khác cơ bản nửa là xe đời 3 màn hình có rèm che nắng phía sau lên xuống tự động, còn đời 1 màn hình lên xuống bằng tay, chất lượng ghế da của đời 3 màn hình cũng đẹp hơn đời 1 màn hình.
đời 3 màn hình ghế không được đẹp như đời trước,ghế làm sần sùi hơn và rất nhám , ông anh em cũng đang chạy đời 3 màn hình,Mon 1 màn hình ghế láng bóng và có vẻ sang hơn,cộng với 3 màn hình chỗ hộp số tự động không được sơn giả gỗ nên rất xấu,ở đó chỉ xi inox sáng thôi.Xe mua năm 07 biển 50Z luôn,chiếc này chắc thuộc hàng hiếm luôn rồi.:D. Em thừa nhận rèm chỉnh điện ở kiếng sau của Mon 3 màn hình là rất hay,nhưng em thấy cũng không sử dụng nhiều,vì khi đi đường mình cũng bật lên chứ để phía sau thấy trong xe làm gì,chỉ có lúc de là cần nhưng tùy trường hợp,vì khi de chả ai nhìn gương đó cả mà dùng 2 kiếng hậu rồi.Mà không gạt xuống cũng dễ thấy vì lưới làm lỗ thưa giống 1 màn hình.Em khoái Mon 3 màn hình ở chỗ có thể chỉnh số trên vô lăng nếu muốn đi bán tự động,cái này rất hay,vượt xe khác ở tốc độ cao mình cảm thấy n toàn hơn,vì không cần buông tay phải để về nút - như 1 màn. Em xin hết mong thêm nhiều ý kiến chỉ giáo của các bác.
Ghế da của mondeo 1 màn hình chỉ được phần da tiếp xúc với người ngồi thôi bác ơi, còn phần lưng ghế thì nó dùng da khác, chất lượng kém hơn( chắc để giảm giá thành) , nếu bác để ý kĩ thì sẽ thấy . Còn ghế da của đời 3 màn hình thì nó có các lỗ thông khí(giúp thông thoáng,k bị ra mồ hôi đ...:D), và sần hơn để khi ngồi không bị trơn tuột (bác để ý những xe xịn như mẹc thường dùng da loại hệt như vậy) và chất lượng da là đồng đều nhau cả một trước & phần lưng ghế .

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/6/07
56
2
8

Ghế da của mondeo 1 màn hình chỉ được phần da tiếp xúc với người ngồi thôi bác ơi, còn phần lưng ghế thì nó dùng da khác, chất lượng kém hơn( chắc để giảm giá thành) , nếu bác để ý kĩ thì sẽ thấy . Còn ghế da của đời 3 màn hình thì nó có các lỗ thông khí(giúp thông thoáng,k bị ra mồ hôi đ...), và sần hơn để khi ngồi không bị trơn tuột (bác để ý những xe xịn như mẹc thường dùng da loại hệt như vậy) và chất lượng da là đồng đều nhau cả một trước & phần lưng ghế
.

Mình tậu em Mondeo đời 3 màn hình này vì kết nhất bộ ghế da và chức năng memory vị trí ghế lái và nó còn tự động di chuyển khi mình tra hoặc rút chìa khoá nữa chứ !!!:D:D:D

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com

Trích đoạn: Porsche_Cayenne

Trân trọng.
Gửi bác cuncon:
Ghế da của mondeo 1 màn hình chỉ được phần da tiếp xúc với người ngồi thôi bác ơi, còn phần lưng ghế thì nó dùng da khác, chất lượng kém hơn( chắc để giảm giá thành) , nếu bác để ý kĩ thì sẽ thấy . Còn ghế da của đời 3 màn hình thì nó có các lỗ thông khí(giúp thông thoáng,k bị ra mồ hôi đ...:D), và sần hơn để khi ngồi không bị trơn tuột (bác để ý những xe xịn như mẹc thường dùng da loại hệt như vậy) và chất lượng da là đồng đều nhau cả một trước & phần lưng ghế .
Em tiếp thu ý kiến bác.Đó cũng chỉ là cảm quan của riêng em bác ạ. Mong còn ý kiến chỉ giáo.

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Gửi bác Porche Cayenne: Bác cũng đang chạy mông đau à . Hy vọng hôm nào được giao lưu với bác

Hạng B2
10/4/07
391
1
18

Cảm ơn bác mon2.5 đúng là như bác nói, muốn mở cốp phải mở khóa bên tài thật, thế mà lâu nay e ko biết