Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
25/10/07
620
9
18
42
Dong Hoa Co.,Ltd
www.liqui-moly.vn
Em mua nhà lần đầu ở City Gate ĐL đông tây và Tân Tạo 1 ở Bình Tân.
Cùng với tình hình chung, cả hai nơi đều chậm tiến độ và bắt ký hđ lùi ngày giao nhà.
Nhưng ở Tân Tạo 1 vẫn không có tiến triển gì 6 tháng qua, công trình im lìm o bóng người.
Em không rành về nhà đất lắm nên xin hỏi các bác nếu đến hạn giao nhà theo như đã ký lại rồi mà nó vẫn chưa giao thì mình có quyền đòi tiền lại không. Và trong lúc nó ngưng thi công vầy em có ngưng đóng tiền được không, vì đến hạn vẫn có thư kêu đóng tiền như bình thường

Tệ hơn nữa là nó sụm luôn không xây nữa thì làm sao các bác.

Thiệt tình em lúa hơn cả lúa xin các bác chỉ dùm.

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Bác nên nhờ tư vấn luật sư chắc ăn hơn Bác ơi,dự án mà hong làm thì Bác nên rút vốn đầu tư về,chứ để đó tụi nó ăn hết ,nhiều khi chạy làng luôn thì mệt.....thị trường đóng băng rùi,bác chờ đợi sẽ lâu hơn nữa!.....

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
Liqui Moly nói:
Em mua nhà lần đầu ở City Gate ĐL đông tây và Tân Tạo 1 ở Bình Tân.
Cùng với tình hình chung, cả hai nơi đều chậm tiến độ và bắt ký hđ lùi ngày giao nhà.
Nhưng ở Tân Tạo 1 vẫn không có tiến triển gì 6 tháng qua, công trình im lìm o bóng người.
Em không rành về nhà đất lắm nên xin hỏi các bác nếu đến hạn giao nhà theo như đã ký lại rồi mà nó vẫn chưa giao thì mình có quyền đòi tiền lại không. Và trong lúc nó ngưng thi công vầy em có ngưng đóng tiền được không, vì đến hạn vẫn có thư kêu đóng tiền như bình thường

Tệ hơn nữa là nó sụm luôn không xây nữa thì làm sao các bác.

Thiệt tình em lúa hơn cả lúa xin các bác chỉ dùm.

Bác không đóng nó không có tiền xây tiếp....lỗi tại bác.
Bác đóng tiền....nó cũng không xây tiếp, lỗi tại bác...tin nó...:D
Làm gì thì làm....đừng đóng tiền nữa :)

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Thằng có tóc nắm còn vuột, huống chi thằng trọc đầu thì.........thua, ngưng đóng tiền càng sớm càng đở thiệt hại. Coi kỹ hợp đồng có kèm tiến độ không .

Hạng B1
2/1/12
78
0
6
36
tình hình sang năm có thể còn tệ hơn, bác chủ thớt nên rút nhanh thì hơn.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.350
113
www.phindeli.com
Rút kinh nghiệm lần sau: nhờ tư vấn trước khi mua bác nhé.
Bây giờ bác trả lời 2 câu hỏi:
- Tiến độ thanh toán trong hợp đồng có gắn với tiến độ xây dựng hay ko?
- CĐT đã trả lời bác như thế nào về việc chậm trễ?

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.