Hạng D
21/5/13
1.064
4.182
143
khả năng đọc của a chủ có vấn đề nhỉ,
Hàng trên bỏ trống,
Ngày tháng ở hàng dưới là ngày cơ quan có thẩm quyền cấp giấy cn sở hữu của a mà, có hết hạn gì đâu...? hay là covy nó hoành quá rồi...a bị lóa mắt nên nhìn dưới thành trên.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.459
113
Sì Gòn

Chào các anh, cho mình hỏi 1 chi tiết nhỏ. Mình mua xe trả góp ngân hàng đến tầm 2017 2018 thì trả xong lấy càvẹt do ngân hàng giữ về. Từ đó đến nay cũng không để ý giấy cavẹt này do nghĩ chắc nó cũng giống xe máy.

Bữa nay mới giật mình phát hiện ra là cavẹt xe hơi có thời hạn và cái của mình hết hạn đến nay cũng 2,3 năm rồi. Nhưng những năm qua mình đi đường cũng bị xxx bắt lại coi càvẹt mấy lần thì thấy xxx không để ý cái vụ này.

Các anh em cho hỏi cavẹt quá hạn thì có bị gì không ? Có cần gia hạn không và thủ tục như thế nào?

P/S: Hình trên là mình mạn phép lấy trên mạng làm ví dụ, srr bác nào là chủ của càvẹt trên nhé.
Hết hạn cà vẹt thì anh phải bỏ xe nhé, anh đem lại bãi rác bất kỳ gần nhà

• Like
Reactions: saigonxe
Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
haha bác chủ lộn rồi, cái ngày tháng đó là ngày tháng cấp làm cavet, còn giá trị hiệu lực đăng ký xe bỏ trống là vô hạn. Sau này nếu bán đổi xe, người khác sang tên thì cái ngày cấp làm cavet nó sẽ thay đổi nhưng cái dòng hiệu lực nó vẫn để trống.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
phần này đi gia hạn thôi bạn, lên mạng search gia hạn bằng lái xe sẽ rõ nhé:

– Trường hợp giấy phép lái xe quá thời hạn sử dụng dưới ba tháng sẽ áp dụng quy định tại khoản 2 Điều 52 Thông tư số 46/2012/TT-BGTVT: “Người có giấy phép lái xe quá hạnsử dụng dưới ba tháng kể từ ngày hết hạn, người có giấy phép lái xe bị hỏng được xét đổi giấy phép lái xe”.

– Trường hợp giấy phép lái xe quá thời hạn sử dụng từ ba tháng trở lên sẽ áp dụng quy định tại khoản 1 Điều 52 Thông tư số 46/2012/TT-BGTVT ngày 7-11-2012:“1. Người có bằng lái xe quá thời hạn sử dụng:

a) Quá từ ba tháng đến dưới một nămkể từ ngày hết hạn, phải sát hạch lại lý thuyết để cấp lại giấy phép lái xe;
b) Quá từ một năm trở lênkể từ ngày hết hạn, phải sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để cấp lại giấy phép lái xe.Hồ sơ dự sát hạch lại thực hiện theo quy định tại khoản 3 Điều 35 của Thông tư này”.

Nguồn: https://truongdaotaolaixehcm.com/gia-han-bang-lai-xe-bi-het-han-su-dung/
Cái này là bằng lái, họ hỏi là cavet mà bác.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113

Chào các anh, cho mình hỏi 1 chi tiết nhỏ. Mình mua xe trả góp ngân hàng đến tầm 2017 2018 thì trả xong lấy càvẹt do ngân hàng giữ về. Từ đó đến nay cũng không để ý giấy cavẹt này do nghĩ chắc nó cũng giống xe máy.

Bữa nay mới giật mình phát hiện ra là cavẹt xe hơi có thời hạn và cái của mình hết hạn đến nay cũng 2,3 năm rồi. Nhưng những năm qua mình đi đường cũng bị xxx bắt lại coi càvẹt mấy lần thì thấy xxx không để ý cái vụ này.

Các anh em cho hỏi cavẹt quá hạn thì có bị gì không ? Có cần gia hạn không và thủ tục như thế nào?

P/S: Hình trên là mình mạn phép lấy trên mạng làm ví dụ, srr bác nào là chủ của càvẹt trên nhé.
Haha, bác làm em giật mình lấy cà vẹt ra xem lại. Đúng như các bác trên nói, chỗ thời hạn sử dụng bỏ trống mà bác. Còn ngày tháng ký ngay sát phía dưới là ngày ký cấp cavet.

Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
phần này đi gia hạn thôi bạn, lên mạng search gia hạn bằng lái xe sẽ rõ nhé:

– Trường hợp giấy phép lái xe quá thời hạn sử dụng dưới ba tháng sẽ áp dụng quy định tại khoản 2 Điều 52 Thông tư số 46/2012/TT-BGTVT: “Người có giấy phép lái xe quá hạnsử dụng dưới ba tháng kể từ ngày hết hạn, người có giấy phép lái xe bị hỏng được xét đổi giấy phép lái xe”.

– Trường hợp giấy phép lái xe quá thời hạn sử dụng từ ba tháng trở lên sẽ áp dụng quy định tại khoản 1 Điều 52 Thông tư số 46/2012/TT-BGTVT ngày 7-11-2012:“1. Người có bằng lái xe quá thời hạn sử dụng:

a) Quá từ ba tháng đến dưới một nămkể từ ngày hết hạn, phải sát hạch lại lý thuyết để cấp lại giấy phép lái xe;
b) Quá từ một năm trở lênkể từ ngày hết hạn, phải sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để cấp lại giấy phép lái xe.Hồ sơ dự sát hạch lại thực hiện theo quy định tại khoản 3 Điều 35 của Thông tư này”.

Nguồn: https://truongdaotaolaixehcm.com/gia-han-bang-lai-xe-bi-het-han-su-dung/
lộn rồi ông ơi, giấy đăng ký xe, không phải giấy phép lái xe!!

Hạng B2
19/6/12
337
238
43
36
ok haha cám ơn các anh em khai sáng

hóa ra mình nhìn lộn xuống ngày ký ở bên dưới, trời ơi mấy ông nhà nước nếu cho "không thời hạn" thì làm ơn ghi rõ chữ vào, tự nhiên để trống xong làm người ta nhìn xuống dòng dưới T_T