Giấy chứng nhận đăng ký xe (cà vẹt) hết hạn thì phải làm gì?

Hạng B2
19/6/12
270
182
43
33
Xác nhận
confirm
PS : thắc mắc đã được giải đáp, các ơn các anh em OS nhé :D
 
Chỉnh sửa cuối:
Reactions: Toietmoi and Quocdp
Tập Lái
25/6/19
9
2
1
42
Xác nhận
confirm
phần này đi gia hạn thôi bạn, lên mạng search gia hạn bằng lái xe sẽ rõ nhé:

– Trường hợp giấy phép lái xe quá thời hạn sử dụng dưới ba tháng sẽ áp dụng quy định tại khoản 2 Điều 52 Thông tư số 46/2012/TT-BGTVT: “Người có giấy phép lái xe quá hạnsử dụng dưới ba tháng kể từ ngày hết hạn, người có giấy phép lái xe bị hỏng được xét đổi giấy phép lái xe”.

– Trường hợp giấy phép lái xe quá thời hạn sử dụng từ ba tháng trở lên sẽ áp dụng quy định tại khoản 1 Điều 52 Thông tư số 46/2012/TT-BGTVT ngày 7-11-2012:“1. Người có bằng lái xe quá thời hạn sử dụng:

a) Quá từ ba tháng đến dưới một nămkể từ ngày hết hạn, phải sát hạch lại lý thuyết để cấp lại giấy phép lái xe;
b) Quá từ một năm trở lênkể từ ngày hết hạn, phải sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để cấp lại giấy phép lái xe.Hồ sơ dự sát hạch lại thực hiện theo quy định tại khoản 3 Điều 35 của Thông tư này”.

Nguồn: https://truongdaotaolaixehcm.com/gia-han-bang-lai-xe-bi-het-han-su-dung/
 
Reactions: mountain2710
Tập Lái
4/2/20
38
37
0
30
Xác nhận
confirm
phần này đi gia hạn thôi bạn, lên mạng search gia hạn bằng lái xe sẽ rõ nhé:

– Trường hợp giấy phép lái xe quá thời hạn sử dụng dưới ba tháng sẽ áp dụng quy định tại khoản 2 Điều 52 Thông tư số 46/2012/TT-BGTVT: “Người có giấy phép lái xe quá hạnsử dụng dưới ba tháng kể từ ngày hết hạn, người có giấy phép lái xe bị hỏng được xét đổi giấy phép lái xe”.

– Trường hợp giấy phép lái xe quá thời hạn sử dụng từ ba tháng trở lên sẽ áp dụng quy định tại khoản 1 Điều 52 Thông tư số 46/2012/TT-BGTVT ngày 7-11-2012:“1. Người có bằng lái xe quá thời hạn sử dụng:

a) Quá từ ba tháng đến dưới một nămkể từ ngày hết hạn, phải sát hạch lại lý thuyết để cấp lại giấy phép lái xe;
b) Quá từ một năm trở lênkể từ ngày hết hạn, phải sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để cấp lại giấy phép lái xe.Hồ sơ dự sát hạch lại thực hiện theo quy định tại khoản 3 Điều 35 của Thông tư này”.

Nguồn: https://truongdaotaolaixehcm.com/gia-han-bang-lai-xe-bi-het-han-su-dung/
Bác ấy nói về cà vẹt xe, không phải giấy phép lái xe.
 
Hạng C
22/4/13
523
304
63
Xác nhận
confirm
Giấy tờ xe đâu có thời gian đâu bác.
Giấy phép lái xe 2 bánh cũng không có luôn.
 
Hạng D
7/8/17
2.793
2.335
113
Xác nhận
confirm
phần này đi gia hạn thôi bạn, lên mạng search gia hạn bằng lái xe sẽ rõ nhé:

– Trường hợp giấy phép lái xe quá thời hạn sử dụng dưới ba tháng sẽ áp dụng quy định tại khoản 2 Điều 52 Thông tư số 46/2012/TT-BGTVT: “Người có giấy phép lái xe quá hạnsử dụng dưới ba tháng kể từ ngày hết hạn, người có giấy phép lái xe bị hỏng được xét đổi giấy phép lái xe”.

– Trường hợp giấy phép lái xe quá thời hạn sử dụng từ ba tháng trở lên sẽ áp dụng quy định tại khoản 1 Điều 52 Thông tư số 46/2012/TT-BGTVT ngày 7-11-2012:“1. Người có bằng lái xe quá thời hạn sử dụng:

a) Quá từ ba tháng đến dưới một nămkể từ ngày hết hạn, phải sát hạch lại lý thuyết để cấp lại giấy phép lái xe;
b) Quá từ một năm trở lênkể từ ngày hết hạn, phải sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để cấp lại giấy phép lái xe.Hồ sơ dự sát hạch lại thực hiện theo quy định tại khoản 3 Điều 35 của Thông tư này”.

Nguồn: https://truongdaotaolaixehcm.com/gia-han-bang-lai-xe-bi-het-han-su-dung/
Đang nói CÀ VẸT xe chứ có nói bằng lái đâu.
 
Reactions: hoang244
Tập Lái
26/3/20
8
5
0
30
Xác nhận
confirm
Bác nhìn lộn ngày kí giấy thì phải. Cavet xe thì làm gì có hsd
 
Reactions: Linh74
Hạng B1
10/7/19
83
261
33
43
Xác nhận
confirm
Nếu là xe tải/bán tải, xe chở người từ 12 chỗ trở lên thì dòng đó có ngày tháng. Đăng ký trong hình bác hỏi là xe con rồi > làm gì có hạn
 

Giới thiệu

  • Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook